Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Nhờ các cao thủ giúp đỡ ạ...

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nhờ các cao thủ giúp đỡ ạ...

EM có cái Santax 500VA, em dùng 1 ắc quy để chuyển dổi lên 220V AC. Về cơ bản thì muốn có nguồn ra Ac thì phải bật nút power, bây giờ em muốn đấu thẳng không qua nút power đó, có nghĩa là khi bật ắc quy lên thì UPS có điện 220V luôn (Ắc quy em đấu thêm 1 công tắc riêng để bật nó), Vấn đề này xin các bro chỉ giáo liệu có sửa mạch được không ?

Nguyên văn bởi manhton245 Xem bài viết
    EM có cái Santax 500VA, em dùng 1 ắc quy để chuyển dổi lên 220V AC. Về cơ bản thì muốn có nguồn ra Ac thì phải bật nút power, bây giờ em muốn đấu thẳng không qua nút power đó, có nghĩa là khi bật ắc quy lên thì UPS có điện 220V luôn (Ắc quy em đấu thêm 1 công tắc riêng để bật nó), Vấn đề này xin các bro chỉ giáo liệu có sửa mạch được không ?
    với lưu điện Santak 500 thì không có cách nào khác ngoài việc bấm nút Power để nó hoạt động .

Comment

Làm một cái mạch , để khi cấp điện 12v vào thì nó tự động bấm phím power . He he !
      Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
      nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

nối // với nút power với tiếp điểm thường hở của relay, nguồn cấp relay nối chung vào nguồn câp của UPS. khi cấp nguồn cho UPS thì nút power cùng tự động đóng.

Comment

Nối sw vào tiếp điểm thường đóng của Relay (220V), khi bạn cấp nguồn 12VDC vào thì UPS tự khởi động cho đến khi có điện áp đầu ra. Điện áp đầu ra này chích 1 dường nối vào cuộn của relay làm cho tiếp điểm hở ra. Như vậy UPS sẽ luôn hoạt động khi bạn đóng nguồn acquy ( trạng thái của sw là thường mở nhé)
          TRUNG TÂM BẢO HÀNH VÀ SỬA CHỮA- BỘ LƯU ĐIỆN, INVERTER, NGUỒN DC...
          Đ/c: Số 21/192 Lê Trọng Tấn, Q.Thanh Xuân, TP.Hà Nội
          DĐ: 0976.299.429 -

Comment

Về tác giả

Collapse

manhton245 Tìm hiểu thêm về manhton245

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X