Thông báo

Collapse
No announcement yet.

12 to 220v 40w

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi taduc Xem bài viết
    em có một thắc mắc mong bác giúp em hiểu:tại sao lại phải quấn 5 vòng dây 0.4 trên BAX ạ.em có tham khảo qua một số mạch thấy họ cũng quấn thêm một cuộn cảm ở đầu vào nhưg trên một lõi riêng chứ không trên cùng BAX,hơn nữa 7812 chỉ cho ra 12V khi áp đầu vào ít nhất là 13,5V vậy 7812 lúc này còn có tác dụng không ạ.(Nếu em quấn dây trên một lõi xuyến nhỏ thì có đạt yêu cầu như bác đưa ra không ạ)
    có gì không hiểu mong bác giúp em.Cảm ơn bác
    Bạn có thề quấn thêm để dòng điện khoảng 15v rồi cho qua 7812 như vậy thì dòng điện sẽ luôn ồn đinh.

Comment

• Gửi viethung94 mình đang rất cần khoảng 10 mạch in của bạn,bạn có thể làm giúp mình không?hay bác nào biết làm mạch in giúp mình với nhé..

Comment

• Mình có 3 mẫu, trong đó có 2 mẫu ko chạy đc tải cảm, 1 mẫu chạy tải cảm đc. Mẫu 1 là 70W giá 100k, mẫu 2 là 170W( Có lẽ hơn chút) già 160k. Mẫu 3 đang lên giá. Các giá trên có thể thay đổi. Bác nào mua số lượng lớn thì có giảm giá. Mạch đang đc đặt làm hàng loạt, mình chưa lấy về cho ráp nên chưa chụp đc cái hình. Lưu ý là đó mới chỉ là giá mạch chứ không phải giá sản phẩm, có thêm cái hộp nữa chắc đắt thêm tí tiền. Để cho mọi người tự đóng hộp cho nó mang dấu ấn cá nhân. Hiện cũng cung cấp mạch nạp acquy đi cùng, loại này chỉ nạp đc acquy <25Ah.

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
        Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

• các bác cho em hỏi có con diot xung nào chịu dòng khoảng trên 10A hoặc hơn nữa mà áp khoảng 50V không ạ.Thêm cái tần số khoảng 100khz nữa,tần số cao hơn càng tốt ạ.ai biết mách em cái

Comment

• Nguyên văn bởi taduc Xem bài viết
            cám ơn các bác.Vấn đề thoát dòng coi như tạm ổn.Bây giờ là vấn đề mắc nhiều Fet //.Khi chưa mắc FET thì em đo V uot của chân 9 và chân 10 chỉ khoảng trên 8v một chút.Điện áp này phụ thuộc vào điện áp acquy.Vậy khi acquy còn khoảng 10V thì áp này cũng giảm.Em nghe giang hồ đồn là VG=10V thì FET mở bão hòa nó sẽ ít nóng nhất đúng không ah.Vậy làm sao để ổn định đựoc 10V khi mà áp acquy thay đổi như thế.Hôm nay em thử dùng thêm transistor đệm xem sao.Khi nào xong sẽ có kết quả cho các bác.
            Tiện đây cho em hỏi có bác nào ở HN có FET 3205 hoặc Z44 zin ko để lại cho em với.Em cần khoảng 10 con thôi.báo giá luôn cho em với.mai của em duc.ta.van.1989@gmail.com
            @bác Duong bác có cái mạch nào dùng transistor đệm ko gửi cho em cái ah.
            Cám ơn các bác
            Để mát nhất thì buộc phải cho áp kích phải đủ làm cho FET bão hòa. Tùy từng con FET bạn chọn giá trị điện áp cho phù hợp. Áp kích 8 V mình nghĩ có thể làm cho FET bão hòa rồi hơn nữa đo áp kích = đồng hồ không chính xác đâu. Mình nghĩ bạn nên thêm mạch kiểm tra áp ắc quy khi còn 10V thì ngắt dao động và có hiển thị đèn cảnh báo nguồn yếu. Vì khi áp ắc quy sụt còn 10V thì thời gian dùng cũng không còn được lâu hơn nữa nếu cố chạy sẽ hỏng ắc quy.
            _____
            Transistor kích bạn có thể dùng mạch bên dưới. Mỗi con FET bạn dùng 1 transistor kích cho nó và cùng lấy xung của 494Click image for larger version

Name:	kich.png
Views:	1
Size:	2.2 KB
ID:	1345899
            Last edited by duong_act; 02-12-2010, 01:20.

Comment

• Nguyên văn bởi duong_act Xem bài viết
              Để mát nhất thì buộc phải cho áp kích phải đủ làm cho FET bão hòa. Tùy từng con FET bạn chọn giá trị điện áp cho phù hợp. Áp kích 8 V mình nghĩ có thể làm cho FET bão hòa rồi hơn nữa đo áp kích = đồng hồ không chính xác đâu. Mình nghĩ bạn nên thêm mạch kiểm tra áp ắc quy khi còn 10V thì ngắt dao động và có hiển thị đèn cảnh báo nguồn yếu. Vì khi áp ắc quy sụt còn 10V thì thời gian dùng cũng không còn được lâu hơn nữa nếu cố chạy sẽ hỏng ắc quy.
              _____
              Transistor kích bạn có thể dùng mạch bên dưới. Mỗi con FET bạn dùng 1 transistor kích cho nó và cùng lấy xung của 494[ATTACH=CONFIG]26138[/ATTACH]
              cám ơn bác.bác này bác thử làm con BAX trong atx chưa ah.Loại EE33 hoặc EI33 ấy,công suất tối đa mà bác khai thác đựoc là bao nhiêu.em thử với EE33 thì chỉ khoảng 70-80w thôi ạ (số liệu như sau sơ cấp 3x2 vòng dây đôi 0.65,thứ cấp 66 vòng,quấn với trình tự nửa thứ cấp+sơ cấp+nửa thứ cấp)
              bằng chứng là khi em cho 2 chú 3205 lkick BAX thì công suất là 80W
              cho thêm 3 chú 3205 vào nữa là tất cả 5 chú nhưng đèn không sáng hơn đáng bao nhiêu(có thể nói là ko tăng lên dc) mà nó chỉ giảm nóng cho các MFET thôi ạ
              điều đó chứng tỏ công suất BAX đã tối đa rồi đúng ko.một tin buồn nữa là con BAX EE56 của em (sơ cấp 5x2 vòng dây 1mm,thứ cấp khoảng 100 vòng dây 0.8) cho cùng vào một giàn công suất nhưng công suất ko hơn được EE33 (tưong đối thôi ạ)
              cái đó em tháo trong một cái tivi ra.có bác nào có cao kiến gì cho việc tăng công suất 2 con BAX đó giúp em với ạ.Nếu không được em phải ghép nhiều BAX EE33 lại xem thế nào ạ.Cám ơn các bác

Comment

• Biến áp nguồn máy tính mình ít dùng. Mình dùng biến áp của ti vi. Sơ cấp (2 X 8 ) X 2 vòng. Thứ cấp 200 vòng thì công suất ra thực được 120W.

Comment

• mình ko kiếm dc con fet đó,bạn có thể cho mình biết là con fet đó có trong những mạch nào ok

Comment

• Nguyên văn bởi duong_act Xem bài viết
                    Biến áp nguồn máy tính mình ít dùng. Mình dùng biến áp của ti vi. Sơ cấp (2 X 8 ) X 2 vòng. Thứ cấp 200 vòng thì công suất ra thực được 120W.
                    anh làm chỗ cuốn dây như thế nào vậy ạ?
                    Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
                    Keep moving forward...

Comment

• Em hỏi tí!

em có cái này:
                      Attached Files
                      Keep moving forward...

Comment

• mọi người xem giúp em mạch I-b-4.Đây là mạch 50hz mà sao sách lại bảo là quấn trên lõi ferit(câu cuối cùng của trang) phải chăng ferit cunhx chạy được 50hz???
                        Keep moving forward...

Comment

• Nguyên văn bởi bboyminh Xem bài viết
                          anh làm chỗ cuốn dây như thế nào vậy ạ?
                          nếu là biến áp nguồn tivi thì cần gì làm chỗ cuốn dây
                          còn nếu lấy lõi của fyback thì kiếm một cái ống nhựa có đường kín vừa với cái lõi là được

Comment

• Nguyên văn bởi 0972568142 Xem bài viết
                            mình ko kiếm dc con fet đó,bạn có thể cho mình biết là con fet đó có trong những mạch nào ok
                            mosf bạn có thể tìm thấy trong main máy tính loại mos dán,

Comment

mọi người xem giúp em mạch I-b-4.Đây là mạch 50hz mà sao sách lại bảo là quấn trên lõi ferit(câu cuối cùng của trang) phải chăng ferit cunhx chạy được 50hz???
                              Được chứ sa0 lại không,tôi đã từng sửa cho khách 1 con robot 1000va nó chạy bằng ferit đó tôi.

Comment

mọi người xem giúp em mạch I-b-4.Đây là mạch 50hz mà sao sách lại bảo là quấn trên lõi ferit(câu cuối cùng của trang) phải chăng ferit cunhx chạy được 50hz???
                                tôi sẽ ví dụ cho bạn hiểu
                                cái lõi sắt từ nó tương ứng với cái động cơ chạy được tối đa 500 vòng/phút
                                cái lõi ferit nó tương ứng với cái động cơ chạy được tối đa 2000 vòng/phút
                                cái động cơ chạy nhanh nó sẽ chạy chậm lại được còn cái động cơ chạy chậm làm sao mà chạy nhanh lên được

Comment

Về tác giả

Collapse

tansy Tìm hiểu thêm về tansy

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X