Thông báo

Collapse
No announcement yet.

12 to 220v 40w

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Về cấu trúc thì mạch đó có thể ổn áp tốt bằng phương pháp điều biến độ rộng xung. Nhung phải sửa lại 1 số LK trên mạch như bỏ C10, tăng giá trị R9 và R11 lên 10K, vì đã có Q2, Q4 xả gate rồi. D5, D6 là thừa vì MOS đã có body diode rồi.

Phần lọc HV thì có thể lọc bằng tụ hoặc lọc LC đều được cả, chế độ ổn áp PWM vẫn chạy như bình thường dù có hay ko có cảm.

Sụt áp khi có tải thì có thể do nhiều nguyên nhân, bạn đã thử tải đến bao nhiêu W. Có thể do BAX quấn ko đạt. Gì chứ cái tỷ số 1:40 của cái BAX kia đã thấy là quá cao rồi.

Comment

• Nguyên văn bởi NgoGiaBao Xem bài viết
      Mà bác tapdientu cho em hỏi là em dung ba sắt từ như vậy lắp 1 kênh không sao. Cứ hai kênh là nó lại khói lửa một bên. Áp ra từ tl494 vẫn đều. Em nghĩ là bị trùng dẫn do con tl494 nhưng không biết cách xử lý. Bác biết thì giúp em với.
      Mình cũng như bạn thoi, mới mày mò vào luồng vào luồng và làm theo lên hiểu biết hết sức hạn hẹp, và cũng chỉ làm nổi cái 40w, hơn là chịu lun, nhưng vấn đề của bạn nếu trùng dẫn thì bạn chỉnh dealtime chân 4 =0,5v như một số bạn đã nói xem

Comment

• 3+3/85 thì ở Vinmin: 11V, áp ra bên sơ cấp khi có tải, max duty sau nắn lọc chỉ chừng 310V.

Comment

• chỉnh dealtime như vậy thì cứ dí đồng hồ vào chân 4 và mass xong chỉnh điện trở ơ chân 4 sao cho nó xuống 0.5v là được ạ.( em dùng mobile nên tính năng nó hạn chế mong các bác thông cảm).

Comment

• bây giờ em muốn cuốn lại tất tần tật! 2 cuộn chính thôi! thì số vòng dây như nào ạ! gỡ ra mà quên đếm! nó cháy két lẹt. lõi trong nguồn ATX

Comment

• Bác nào có file mạch in dc-dc biến áp atx cho e xin với. E Không có máy tính để vẽ mạch.

Comment

• Nguyên văn bởi NgoGiaBao Xem bài viết
                em muốn làm mạch này thắp 2 cái bóng compac 40w mà khó quá. Hơi tí là nó nhậu ngay của em đôi fet. Nản quá.
                Tìm lại mạch 300W dùng BAX UPS TG500 của bác thanhfdc mà lắp, vừa đơn giản lại thành công rất cao, tuy nhiên phải sắm bo EGS002 cho em nó.

Comment

• Hỏi ngoài lề chút. Nếu mình dùng mạch dao động nghẹt thay cho phần Tl494 rồi nắn ra dòng 1 chiều ( nắn khi ra khỏi biến áp xung) thì có dùng đc đồ điện 1 chiều tương tự như mạch của bác viethung94 ko ạ. Thank

Comment

Về tác giả

Collapse

tansy Tìm hiểu thêm về tansy

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X