Thông báo

Collapse
No announcement yet.

12 to 220v 40w

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi heocoi_26 Xem bài viết
    Mình ở Nam Bình. Chả biết chỗ bán mấy cái đó nữa. hix chạy fets từ main máy tính cũng được mà không có main nhìn sợ lun. Giật tung người có ngày. Mình ở thôn 2. Bạn thì sao
    mình ở dakrung.bạn sinh năm bao nhiêu k biết có chung khóa cấp 3 k

Comment

Mình ở Nam Bình. Chả biết chỗ bán mấy cái đó nữa. hix chạy fets từ main máy tính cũng được mà không có main nhìn sợ lun. Giật tung người có ngày. Mình ở thôn 2. Bạn thì sao

Comment

• Nguyên văn bởi luc93 Xem bài viết
        Mình học ở Đắk Song đó. Đang học cấp 3 lun.Nếu học ở Đắk Song thì lớp A9

Comment

Mình học ở Đắk Song đó. Đang học cấp 3 lun.Nếu học ở Đắk Song thì lớp A9
          đang học cấp 3 mà học A9 vậy sn 96 hả

Comment

• Nguyên văn bởi luc93 Xem bài viết
            đang học cấp 3 mà học A9 vậy sn 96 hả
            phải rồi.thế bạn có nick facebook khônh. Tim nick.mình heocoi269@gmail.com la thấy

Comment

• Bax quấn bao nhju thứ cấp bao nhju sơ cấp vậy pác em dùng bax nguon may tinh
              Đam mê ngại gì không thử
              Nhật thanh

Comment

• Bn viethung ơi muốn quấn bax lên tầm 200w thì quấn bao nhiêu sơ cấp mấy vòng thứ cấp.dây mấy li.mình dùng dây0.5 cuốn 2 dây dk k?à mình có con diot r207 dùng dk k bn.
                Đam mê ngại gì không thử
                Nhật thanh

Comment

• K ai giúp mình vs nhỉ.bax quấn thế nào vậy mấy pác
                  Đam mê ngại gì không thử
                  Nhật thanh

Comment

• à muốn tăng cs theo kiêu quá đơn giản thì lắm FET nhiều nhiều vô đại khái là vậy và còn nữa .....

Comment

• có số điện thoại cho mình hỏi chút ván dề
                      |

Comment

• Nguyên văn bởi 0978208153 Xem bài viết
                        Bn viethung ơi muốn quấn bax lên tầm 200w thì quấn bao nhiêu sơ cấp mấy vòng thứ cấp.dây mấy li.mình dùng dây0.5 cuốn 2 dây dk k?à mình có con diot r207 dùng dk k bn.
                        Day 0.5*2 ok.voi bax của nguồn pc thì sơ câp cuốn 10vòng thứ cấp cuốn 310vòng.con diode fr207 dùng ok(đây là ý kiến riêng dã qua thực nghiệm)

Comment

• [MENTION=225724]mrhuynh1991[/MENTION] : Sao quấn nhiều vòng thế bạn? chắc bạn để tần số thấp quá rồi, quấn tầm 3-4 vòng sơ cấp thôi.
                          Mình theo dõi bài này thấy các bạn lắp phần công suất bị nóng nhiều, mình cũng mới lắp một mạch inverter dùng TL494 và Mosfet gần giống mạch của bạn Viethung94 post, nhưng mình sử dụng BA sắt thường thôi, mạch dao động 50Hz, Mosfet mình dùng là 75N75 15k/con hay sao ấy , mua lâu rồi chả nhớ . Mình dùng bình Xe máy 5Ah chạy thử máy sấy tóc hàng TQ chắc cũng tầm 100W,dòng đo được là 5A ( chưa hết công suất vì bình bị kém sụt điện xuống 10v) mình chạy thử 5 phút mà mosfet vẫn lạnh tanh, mình dùng miếng tản nhiệt trong nguồn ATX luôn. MẠch mình lắp khác ở chỗ là phần điều khiển cực G của Mosfet dùng 2 Transistor PNP để xả áp cho chân G.

Comment

• Mình vớ đc cái này k biết tận dụng đc cái j các bác coi giùm
                            imgur: the simple image sharer

Comment

Vs board ups santak bị phá tan hoang này nữa

Lục kho cty mới thấy board công suất quá trời mà k biết tận dụng

Comment

• vậy à mò đi. nghe nói ngon quá. mình đang làm cái LC meter nghiên cứu nó nè . làm cái công suất bảo vệ ngon lành cành đào luôn.

Comment

Về tác giả

Collapse

tansy Tìm hiểu thêm về tansy

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X