Thông báo

Collapse
No announcement yet.

12 to 220v 40w

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi lehoangnamtv Xem bài viết
    mấy anh ơi em tìm trong nguồn DEL sao không thấy con tl494 mà chỉ có con DNA1002D và DNA1002C cũng 8 chân tương tự con này có thay cho tl494 đuơc không và fetS16C400C Đuọc không ai chĩ giúp em với
    Tùy từng loại nguồn thôi, ko phải nguồn nào cũng có đâu. COn ka7500 cũng thay đc cho 494 đó. Hai con trên thì bạn sao datasheet tra xem.
    Gà con online

Comment

• Nguyên văn bởi lehoangnamtv Xem bài viết
      mấy anh ơi em tìm trong nguồn DEL sao không thấy con tl494 mà chỉ có con DNA1002D và DNA1002C cũng 8 chân tương tự con này có thay cho tl494 đuơc không và fetS16C400C Đuọc không ai chĩ giúp em với
      http://www.badcaps.net/forum/showthread.php?t=1229
      http://www.rom.by/comment/256829

Comment

• Mình xin hướng dẫn các bạn một cách quấn BAX từ ATX mà mình đã làm và thành công gần như 95% (theo ý mình đến giờ khắc này):
        Khi đã có BAX các bạn tháo lõi chữ E ra. Tháo một lượt sơ cấp của nó ra(khoảng 20v gì đó). Tháo tiếp 2 cuộn thứ cấp cho 12v của nó ra. Còn lại 2 cuộn 5v các bạn để nguyên đó. Bây giờ mới cuộn lại 20v sơ mà mình vừa tháo ra đầu tiên. Cách điện cẩn thận y như lúc tháo ra. Nên cho sơn cách điện vào và sấy khô. Sau đó các bạn dùng dây lõi to bằng vậy quấn tiếp 2 lượt nữa(khoảng gần 40V nữa). Cũng sơn như trên cho cẩn thận. Khi quấn nhớ phải đúng chiều vòng dây và cách điện thật cẩn thận. Sau đó hàn chân và gắn chữ E lại vậy là chúng ta đã có quả BAX chuẩn tương đối. Cách này mình làm thấy thành công gấp rất rất nhiều lần so với việc tháo ra quấn lại.
        Gà con online

Comment

• Trích Nguyên văn bởi lehoangnamtv Xem bài viết
          Delta proprietary chips? What are they? - Badcaps Forums
          Схема блока питания Delta DPS-470 AB A 500w ... POST256829

vậy cãm ơn anh trước nha về nguyên lý thấy con DNA1001D tương tự tl 494 đẽ em tex thử cái đã đủ linh kiện rồi đượu em pos lênh

Comment

• Nguyên văn bởi tuankep6 Xem bài viết
            thì mua lõi fe về chẳng lẽ bỏ xó ak cứ thử làm xung đã mạch m cũng đã vẽ rồi đang làm theo cái sơ đồ này thấy mọi người bảo ổn mà hình như bạn cũng test rồi thì phải k biết có đc k ta ???? [ATTACH=CONFIG]40334[/ATTACH]
            cả cái mạch in nữa nè
            [ATTACH=CONFIG]40336[/ATTACH]
            good luck !!!
            Bạn đã làm mạch này chưa? OK thì làm mấy quả ảnh lên xem coi.
            Gà con online

Comment

• báo cáo các bác em đã vẽ xong mạch đa bậc 4017,làm thêm mạch tạo 50hz và mạch cầuH nữa là OK
              Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
              Keep moving forward...

Comment

• ^^

Nguyên văn bởi bboyminh Xem bài viết
                báo cáo các bác em đã vẽ xong mạch đa bậc 4017,làm thêm mạch tạo 50hz và mạch cầuH nữa là OK
                Anh làm mạch 494 chỉ để thắp bóng và xem tivi nên ko mơ ước gì hơn.
                Gà con online

Comment

• Nguyên văn bởi tranduythoan Xem bài viết
                  Anh làm mạch 494 chỉ để thắp bóng và xem tivi nên ko mơ ước gì hơn.
                  các bac giup em vói;em dã làm thành công mạch của bác viethung94.nhưng 1 con fet nóng quá ,em đổi vị trí chân 9 và 10 thì con fet kia lại bị nóng là sao các bác?biến áp em quấn lại.

Comment

• Nguyên văn bởi quyviet Xem bài viết
                    các bac giup em vói;em dã làm thành công mạch của bác viethung94.nhưng 1 con fet nóng quá ,em đổi vị trí chân 9 và 10 thì con fet kia lại bị nóng là sao các bác?biến áp em quấn lại.
                    Mạch của viethung94 là chuẩn rồi, cứ thế làm thôi, ko cần phải suy nghĩ. Mình thì kém nên chỉ làm theo những mạch nào đã có ảnh thực tế thành công và nên chuyên tâm vào mạch đó cho OK. Các mạch khác bạn ko quan tâm làm gì cho mệt.
                    Mình làm thì cũng từng bị nóng 1 bên như bạn. Và kết quả là do BAX. Đôi khi do FET lởm. BAX quấn lại cũng rất khó mà. Mình chỉ từng gặp thế thôi. Bạn xem thử nhé.
                    Gà con online

Comment

Mạch của viethung94 là chuẩn rồi, cứ thế làm thôi, ko cần phải suy nghĩ. Mình thì kém nên chỉ làm theo những mạch nào đã có ảnh thực tế thành công và nên chuyên tâm vào mạch đó cho OK. Các mạch khác bạn ko quan tâm làm gì cho mệt.
                      Mình làm thì cũng từng bị nóng 1 bên như bạn. Và kết quả là do BAX. Đôi khi do FET lởm. BAX quấn lại cũng rất khó mà. Mình chỉ từng gặp thế thôi. Bạn xem thử nhé.
                      chào bác em vừa xin đc 2 cái nguồn máy tính nhưng mà k biết đâu là nguồn 5v, 3,3v,12v bác có thể chỉ cho e đc k ak e thấy đầu ra của nó qua mạch lung tung lằng nhằng quá mới tới ngõ ra các cổng U k lần đc chân nào của cổng U nào nữa và cho e hỏi với cái mạch nghịch lưu thì phải quấn BAX từ ATX ntn hay chỉ cần tháo 1 số vòng thôi ak.thank nhiều
                      chúc vui !

Comment

• Nguyên văn bởi ->TVXQ<- Xem bài viết
                        chào bác em vừa xin đc 2 cái nguồn máy tính nhưng mà k biết đâu là nguồn 5v, 3,3v,12v bác có thể chỉ cho e đc k ak e thấy đầu ra của nó qua mạch lung tung lằng nhằng quá mới tới ngõ ra các cổng U k lần đc chân nào của cổng U nào nữa và cho e hỏi với cái mạch nghịch lưu thì phải quấn BAX từ ATX ntn hay chỉ cần tháo 1 số vòng thôi ak.thank nhiều
                        chúc vui !
                        mà còn nữa cái đầu lòi ra to to bên trên ở giữa cái BAX là cái j để làm j đó ak
                        e thấy có mấy cái dây đồng xoắn vào nhau chẳng biết làm ntn đã lần đầu động vào cái BA xung với lại của nguồn ATX nữa các bác giúp e xử vụ này với ak

Comment

Bạn đã làm mạch này chưa? OK thì làm mấy quả ảnh lên xem coi.
                          thank bạn đã quan tâm m chưa có TG để mà làm nữa định chiều nay rảnh thì làm đây nhưng thiếu linh kiện nữa lan giải lắm máy lại mất mạng có j cũng khó hỏi mọi người lại còn BAX nữa rối tung rối mù cả lên hihi,
                          good luck !!!

Email:
                          Gmail:

Comment

• dò theo đường dây màu đỏ ngược lại về biến áp thì đó là đường 5 vol, cái vòi là điểm giữa, sẽ cấp nguồn 12V ở đây.
                            Biến áp thì cần cuốn khéo là được. Mình mất nhiều thời gian về cái biến áp xung này rồi, mạch thành công chủ yếu ở phần biến áp, linh kiện công suất phải chuẩn. Hiện tượng mạch chạy nhưng bên nóng bên mát là do biến áp là chủ yếu, công suất đủ hay không cũng do nó và mạch thiết kế nữa, không phải ép nó lên là lên ngay được đâu.
                            Chuyên:
                            Điện công nghiệp, PLC, biến tần
                            Linh kiện công suất, biến áp.
                            Sản phẩm Điện gia dụng: Sạc ắc quy, kích điện...
                            Email:
                            Mobile: 0966078382

Comment

• Nguyên văn bởi ->TVXQ<- Xem bài viết
                              mà còn nữa cái đầu lòi ra to to bên trên ở giữa cái BAX là cái j để làm j đó ak
                              e thấy có mấy cái dây đồng xoắn vào nhau chẳng biết làm ntn đã lần đầu động vào cái BA xung với lại của nguồn ATX nữa các bác giúp e xử vụ này với ak
                              Nói chung chung nó là thế này. Bạn dò ngược từ đầu ra 5v(tức là dây màu đỏ đó) Nó sẽ đi ngược về chân ở giữa của một con diot(đây là con có hình dáng giống như con tranzitor). Cũng có thể nó sẽ đi qua 1 cuộn dây rồi mới về con này. Hai chân 2 bên của con diot này chính là hai đầu +5v và -5v. Chính là 2 đầu sẽ nối vào 2 chân D của 2 Fet z44n. Còn cái vòi voi kia chính là điểm giữa. Điểm này sẽ được cấp 12v Vin.
                              Gà con online

Comment

• Bên nóng bên không là do cuộn sơ cấp.sơ cấp có 2 vế a quấn o bằng nhau là co hjện tượng trên.như vây rất dễ die con công suất vì ăn dòng lệch.

Comment

Về tác giả

Collapse

tansy Tìm hiểu thêm về tansy

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X