Thông báo

Collapse
No announcement yet.

12 to 220v 40w

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi known Xem bài viết
    up cái ảnh kiểu gì bé tý tẹo ko nhìn ra đc nó là cái gì hjc
    482 bài rồi mà nhào vô cm như người mới vô. cái này thì do code của diễn đàn resize hình nhé, nhất chuột phải chọn mở trong cửa sổ mới thì nó bự ra

Comment

• IC nay kha la dac chung roi, Neu bac khong tim mua duoc thi tim cach do MC34063 SMD vao

Comment

• Nguyên văn bởi likehumando Xem bài viết
        482 bài rồi mà nhào vô cm như người mới vô. cái này thì do code của diễn đàn resize hình nhé, nhất chuột phải chọn mở trong cửa sổ mới thì nó bự ra
        Datasheet đọ chân với con 34063 rồi cắt câu dây thôi chứ cứ tìm hàng đồng bộ thì có cái có cái không
        khó chơi lắm
        - 34063 vừa dễ mua, dễ tìm, dễ lấy, dễ thấy, dễ sử dụng, ngon bổ rẻ
        Lý Thuyết Và Thực Hành
        Là Hai Đường Thẳng Song Song

Comment

• Cái tụ 1n ở mạch là tụ gì hả các bác.e mới vọc xin các bác đừng cười :v
          Last edited by luatcoi; 04-09-2014, 18:23.

Comment

• cái này dùng để xạc điện thoại được không

Comment

• Nguyên văn bởi viethung94 Xem bài viết
              Làm theo mạch dưới đây:

Sơ đồ trên rất ít linh kiện, các bạn dễ thực hiện thành công và cũng tránh phải đóng học phí quá cao dễ nản lòng hơn nữa cho các bạn mới làm quen với kỹ thuật swich TL494 rất thông dụng và rẻ tiền.

Một số điều chú ý:
              - Biến áp trong ảnh là dùng từ nguồn máy tính cũ, tuy nhiên cần phải xác định đúng đầu sơ cấp để đấu vào, điểm giửa cuộn sơ cấp là dây dài ló ra như cái “vòi voi” còn hai đầu để đấu vào cực D của IRFZ44 là 2 đầu ra +-5v của biến áp . chú ý hình vẽ có thể ko đúng trong trường hợp của bạn
              - Đầu ra khoảng 130v-150v (phía bên kia của biến áp) nên trong mạch ra có lắp bộ nhân 2 điện áp , mạch này chưa có lắp điện trở xả dòng tụ nên thận trọng kẻo bị điện giật, mặc dù đã dừng chạy . Bạn có thể lắp giũa + và - địên trở 470k để xả tụ
              - Nếu quấn lại biến áp thì theo tỉ lệ 1:1:20 (10v:10V:200v) dây sơ cấp 1mm dây thứ cấp 0.4mm, quấn thứ cấp phải lót giấy cách điện giũa các lớp với nhau. Giũa sơ cấp và thứ cấp cũng cần cách điện tốt lúc này không dùng tụ nhân áp nữa mà dùng cầu 4 diod + tụ lọc
              - Nếu dùng thắp đèn compac thì dòng ácquy tiêu thụ khoảng 1,4-1,5a không cần phải tản nhiệt ( nhưng nếu tải công suất lớn hơn thì phải có tản nhiệt tốt (nếu lắp tản nhiệt chung cho 2 bóng công suất IRF cần phải cách ly qua lớp lót (không được để 2 bóng cùng tiếp xúc với nhôm tản nhiệt)

Mạch in

Lắp ráp:

Chạy thử:

Chú ý: Mạch này chỉ cấp cho tải có thể chạy nguồn một chiều ví dụ như đèn compac, tivi, máy tính, đầu đĩa và đầu thu vệ tinh dùng nguồn xung! Không dùng được cho tải cảm hoặc các đầu thu dùng biến áp 50Hz để hạ thế!
              cái này dùng để xạc điện thoại được không

Comment

• Các bác cho em hỏi chút. E lắp cái mạch ở đầu luồng thì chạy tải 100w ok , với bax tự quẫn. Bây jờ e muốn mắc // 2 cặp fet 3205 dể nâng cs thì càn luu ý gì k ạ. Vì e đã để nguyen cái mạch đó và lắp thêm mỗi bên 1 fet nữa cấp nguồn thì cả 4 chú đêu thăng thiênmột số sơ đồ và kiểu kích MOSFET E mắc D_D, G_G, S_S có caadn fải thên bót gì k ạ

Comment

• mọi người nghiên cứu làm mạch này thử xem
                  https://www.youtube.com/watch?v=IJ2HZO5v9bQ

Comment

• em làm thành công rùi ! Mà sao 2 con Fet ko tải mà nóng kinh khủng! Ko hiểu tại sao

Comment

• Các bác cho em hỏi về cái biến áp xung lắp theo mạch của bác VIETHUNG đó. Để không phải dùng mạch nhân áp ở đầu ra và không phải quấn lại biến áp xung thì tại đầu vào ta dùng 2 chân +-3,3v có được không? và áp ra sau chỉnh lưu được bao nhiêu VDC?

Comment

• Nguyên văn bởi viethung94 Xem bài viết
                        Bạn giỏi thì chế hộ cái, cho anh em xem cái schematic. Tôi làm đỏ cả mắt chỉ ra được sin đa bậc thôi đây này, chẳng kiểu gì sin 100% được. Mà làm bọn này vất hơn đi cấy! Nay thấy bạn giỏi thiết kế sin siếc thì qua luồng inverter nhé! Luồng này đề ra có yêu cầu là "12V-220V 40W " để thắp đèn compac!
                        Thằng Minhdt nó úp lên Youtobe mấy cái inveter sine chuẩn đấy các bác ạ, thằng chó này lừa đảo ác quá. mẹ dân miền trung chỉ thế thôi

Comment

• ai thích học tập thì làm theo thôi còn ai muốn làm để sử dụng thì mình nghĩ mọi người nên mua cái ups hỏng dùng bax xung giá chỉ dưới 100k ! gọn nhẹ mà hiệu suất lại cao ! các bạn làm thế này tuy có thành công nhưng suy cho cùng cũng chỉ là những sản phẩm chắt vá tính hoàn thiện và hiệu suất không cao ! (mà học phí khá cao)

Comment

• T = nhiu vậy bác hưng, F=nhiu vậy bác

Comment

• mọi người ơi. cho tui hỏi, sao tui lắp mạch này điện áp chỉ được 55v DC thôi nhỉ?

Comment

• bạn ơi cho mình cái sơ đồ nguyên lý của con ka 3525 nhé. cảm ơn

Comment

Về tác giả

Collapse

tansy Tìm hiểu thêm về tansy

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X