Thông báo

Collapse
No announcement yet.

12 to 220v 40w

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mọi người ơ cho e hỏi cái này là cục biến áp nhỏ trong mach này được xác định thế nào vậy ạ ? cục nhỏ đó liệu có đủ công suất ko ạ.
    Em nhà nghèo - Đam mê điện tử

facebook.com/mylovedonotyoucry

Comment

• Nguyên văn bởi mylove9999 Xem bài viết
      mọi người ơ cho e hỏi cái này là cục biến áp nhỏ trong mach này được xác định thế nào vậy ạ ? cục nhỏ đó liệu có đủ công suất ko ạ.
      nó là Biến áp xung, nó chạy tần số rất cao, điện ra của nó gần như là phẳng (điện một chiều), điện này dùng cho bóng sợ đốt hay thiết bị dùng nguồn xung....mạch này có thể lên đến trên 200w, tùy vào bạn dùng fet ra sao, quấn biến áp xung như thế nào?

Comment

• loại biến áp này lấy từ trong cái mạch kích đèn hay trong đèn neol đúng ko ban . mk ko hiểu con biến áp xung này lắm
        Nguyên văn bởi vothailam Xem bài viết
        nó là Biến áp xung, nó chạy tần số rất cao, điện ra của nó gần như là phẳng (điện một chiều), điện này dùng cho bóng sợ đốt hay thiết bị dùng nguồn xung....mạch này có thể lên đến trên 200w, tùy vào bạn dùng fet ra sao, quấn biến áp xung như thế nào?

Comment

• biến áp xung này minh lấy trong cái mạch kích đèn của nhà có 3 chần vào và 3 chân ra thì xác định sao ạ

Comment

• Hôm qua đi chơi ở nha thằng bạn thấy cái ups santak bị hư xin về gỡ được 1 quả abx ,hôm nay ngồi làm cái mạch , ráp xong thử lần đầu nghe 1 cái bụp nhìn lại 1 em fet banh bụng . Thế la mất hồn chạy đi mua lại con fet và 1 cái bóng đèn xe máy , về ráp vào thử chưa tải bóng đèn xe may ko sáng , lấy bóng chữ u 18w cám vào đèn sáng trắng lun nhìn thấy mê thiệt hjhj . Chút e ra quán nét úp mấy cái hình lên cho các bác chiêm ngưỡng va chém hjhj

Comment

• Click image for larger version

Name:	IMG_0111.jpg
Views:	1
Size:	254.3 KB
ID:	1396684Sao dòng ko tải có 0,07A vậy ko bit nữa ,cho mình hỏi tại sao cắm cục sạc dt vào nó lên tới 0,6A dữ vậy, va cắm thêm 1 bóng tuýp 20w thì nó lên tới 1,45A lận như vậy hiệu xuất có thấp ko mấy bác vì mình ko biết tính hiêuk xuất ccs bác tính dùm e cái , e xài 2con fet của cái ups lun ,em có ráp mạch băm xung vuông 50hz bằng lk rời mà sao quạt ko chạy được mà cái ampli 8 sò lại chayk được là sao hả mấy bácClick image for larger version

Name:	IMG_0112.jpg
Size:	227.0 KB
ID:	1396685
              Last edited by heo383; 06-07-2014, 20:01.

Comment

• Comment

• Nguyên văn bởi heo383 Xem bài viết
                  [ATTACH]88402[/ATTACH]Sao dòng ko tải có 0,07A vậy ko bit nữa ,cho mình hỏi tại sao cắm cục sạc dt vào nó lên tới 0,6A dữ vậy, va cắm thêm 1 bóng tuýp 20w thì nó lên tới 1,45A lận như vậy hiệu xuất có thấp ko mấy bác vì mình ko biết tính hiêuk xuất ccs bác tính dùm e cái , e xài 2con fet của cái ups lun ,em có ráp mạch băm xung vuông 50hz bằng lk rời mà sao quạt ko chạy được mà cái ampli 8 sò lại chayk được là sao hả mấy bác[ATTACH]88403[/ATTACH]
                  công suất P=U.I hiệu suất H=Pthứ cấp/Psơ cấp. bóng 20w mà dòng vậy thì tương đối rồi. quạt thì không chạy được với xung vuông ,qua lọc thì chạy được nhưng nóng dễ cháy.

Comment

• Bạn giúp mình cái mạch loc đi , quạt chạy là được rồi ,để mình thử quạt khi cúp điện thôi không cần chạy lâu đâu, ah mình dùng tụ 105 nối tiếp với cuộn cảm trong nguồn máy tính được không , cáo cuộn cảm tròn bự ngay đường ra 5v cua nguồn atx ak

Comment

• Nguyên văn bởi heo383 Xem bài viết
                      Bạn giúp mình cái mạch loc đi , quạt chạy là được rồi ,để mình thử quạt khi cúp điện thôi không cần chạy lâu đâu, ah mình dùng tụ 105 nối tiếp với cuộn cảm trong nguồn máy tính được không , cáo cuộn cảm tròn bự ngay đường ra 5v cua nguồn atx ak
                      cái này thì chịu phải thực nghiệm . tụ phải có áp chịu đựng >400v , khoảng vài uf ,mắc song song với nguồn . cuộn cảm thì mắc nối tiếp . kiếm vài con tụ với vài cuôn cảm khác nhau thử xem cái nào quạt chạy êm thì để sài.

Comment

• mạch cầu H của mấy bác thành công đâu show hàng cái đi, mình làm hoài mà chưa đc, quá nản..., xung vuông cũng được rồi!

Comment

• các bác làm đến đâu rồi.làm xong hè năm ngoái.làm tiếp mấy mạch bằng phíp thủy tinh.vỉa thiếc tử tế.cho em hỏi.KẠ chân remote của nó qua 1 diode và nối với cực dương đúng k ạ.thêm nữa cái biến trở hồi tiếp em lắp mà k có gì để đo áp ra thì xoay cực đại nó luôn mà dùng được k ạ.em dùng biến áp nguồn máy tính.và cũng dùng mạch nhân áp.có 1 cái em k dùng nhân áp đó là nối tiếp 2 kênh k dám thử Click image for larger version

Name:	20143189e2ab-8a68-4128-a147-3797903539ed.jpeg
Size:	82.1 KB
ID:	1396735
                          Click image for larger version

Name:	2014bc1f16bf-cca3-4d7c-ab5a-7cb114564c88.jpeg
Size:	72.8 KB
ID:	1396736Click image for larger version

Name:	2014c375e642-732b-4682-a0ac-3f8c2c3ddc45.jpeg
Size:	82.7 KB
ID:	1396737

Comment

• tụ kẹo 102 đó bạn

Comment

• không biết anh em làm cái này tới đâu rồi, mình vừa đụnh 1 mạch tuơng tự con này có luôn phần hồi tiếp, up lên cho anh em tham khảo, cái này mạch của đèn flash, mình bị cháy mất con 7001 đóng gói kiểu sot23-6 dùng kích 5v lên 15v nuôi ic mà chả biết thay nó bằng con nào, đang ngâm cứu bên tìm mua

Click image for larger version

Name:	d6144c893183.png
Size:	22.2 KB
ID:	1397552

Comment

• Nguyên văn bởi likehumando Xem bài viết
                                không biết anh em làm cái này tới đâu rồi, mình vừa đụnh 1 mạch tuơng tự con này có luôn phần hồi tiếp, up lên cho anh em tham khảo, cái này mạch của đèn flash, mình bị cháy mất con 7001 đóng gói kiểu sot23-6 dùng kích 5v lên 15v nuôi ic mà chả biết thay nó bằng con nào, đang ngâm cứu bên tìm mua

[ATTACH=CONFIG]89865[/ATTACH]
                                up cái ảnh kiểu gì bé tý tẹo ko nhìn ra đc nó là cái gì hjc
                                Lý Thuyết Và Thực Hành
                                Là Hai Đường Thẳng Song Song

Comment

Về tác giả

Collapse

tansy Tìm hiểu thêm về tansy

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X