Thông báo

Collapse
No announcement yet.

12 to 220v 40w

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi khangdinhdi Xem bài viết
    Thử đèn sợi đốt xem, xem lại mạch đúng hết chưa, có thiếu gì khôg
    mạch thì mình xem đi xem lại. làm đi làm lại r... mk chưa thử bàng đèn sợi đốt... nhưng nếu đèn sợi đót muk sáng bình thường thì tại sao đèn compac lại nháy như thế nhi?

Comment

• Pác xem kỹ chân biến áp xung. Xác định cho đúng rồi kế tới pác dí vào cái nguồn nào khỏe khỏe tí, nguồn đầu dvd yếu xìu

Comment

• Nguyên văn bởi viethung94 Xem bài viết
        Pác xem kỹ chân biến áp xung. Xác định cho đúng rồi kế tới pác dí vào cái nguồn nào khỏe khỏe tí, nguồn đầu dvd yếu xìu
        chân BAX thì mk ko nhầm dc, kiểm tra trên mạch r muk, muk nếu có nhầm thì mk đã thử lắp vs BAX tự cuốn r. còn về dùng nguồn khỏe hơn thì mk có thể dùng đầu ra +12v của nguồn máy tính ko bác....e thì e hơi nghi con fet có vấn đề.. bác học trường công nghiệp hà nội ak.. e cũng học trường đó. nhà em ở ngay ngã tư nhổn.. khi nào bác học qua thì có thể qua chỗ em dc ko

Comment

• Nguyên văn bởi angel_999 Xem bài viết
          chân BAX thì mk ko nhầm dc, kiểm tra trên mạch r muk, muk nếu có nhầm thì mk đã thử lắp vs BAX tự cuốn r. còn về dùng nguồn khỏe hơn thì mk có thể dùng đầu ra +12v của nguồn máy tính ko bác....e thì e hơi nghi con fet có vấn đề.. bác học trường công nghiệp hà nội ak.. e cũng học trường đó. nhà em ở ngay ngã tư nhổn.. khi nào bác học qua thì có thể qua chỗ em dc ko
          Pác kiểm tra kỹ lại, lắp đúng và linh kiện tốt thì sẽ chạy ngay. Tôi cũng trọ ở gần chỗ đó

Comment

• mấy c ái vụ biến áp xung này ko phải của ai cũng giống ông chủ thớt đâu nên không giống nhau là phải đó.cố cải tiến lại là ok!

Comment

• em rất khao khát làm nó mà làm hoài thất vọng nhiều lắm buồn ko làm nữa hết tự tin làm rồi các bác àk. cái vụ biến áp xung ko có nguồn mua ko có thồn số ko có nhiều thứ chắc chắn nên ko dám tự tin làm https://www.facebook.com/nguyentrongbang2.comaythoigian

Comment

Pác kiểm tra kỹ lại, lắp đúng và linh kiện tốt thì sẽ chạy ngay. Tôi cũng trọ ở gần chỗ đó
                bác cho e địa chỉ nhà bác được không..e là sv năm 2. e hoc. ngành tự động hóa ko fai? chuyên ngành nên có thể sai sót lúc làm mạch

Comment

Pác xem kỹ chân biến áp xung. Xác định cho đúng rồi kế tới pác dí vào cái nguồn nào khỏe khỏe tí, nguồn đầu dvd yếu xìu
                  chạy được r bác ak.... đúng là do nguồn dvd yếu qua'. nhưng em chưa thử chạy lâu lên ko bit' tình trạng fet thế nào thôi thank bác cái

Comment

• Mình chỉnh lưu toàn ky` =4con fr307 sao đo đầu ra DC mà cái đồng hồ để nấc 1000V lại max luôn nhỉ. Cho tải bóng compact 20W đo còn 800V.Thế mà không sao,hay tại đồng hồ đểu.Mình quấn 2x4vòng sơ, 100vòng thứ. DÙng tải 20W mà dc 15s là 2 con 3205 đã nóng bỏng rồi,Fr307 cũng nóng. Dùng bóng sợi đốt 75W thì 1s là fet xì khói,chết 1 con,mất toi 15k.Mình có gắn tản nhiệt mà

Comment

• Cái mạch này làm thì đơn giản.nắp đúng là ok ngay..e cũng đã toi mất 1 rổ 3205 rôì bjo mới thành công tạp tạp...tính học phí ra thi đắt kinh khủng

Comment

• bạn có thể chia sẽ cho anh em để khỏi đóng học phí quá đắt không? minh làm với CD4047 chọn R = 100, C=203j đèn sáng nhưng fet rất nóng, tản nhiệt to vẫn nóng. mình chỉ dùng bóng sọi đốt 40w. không biết có liên quang tới R C gì không nửa. Biến áp mình quấn 5 x 2 vòng dây 1,2, thứ cấp 160V dây 0,6.

Comment

• E dung cái bã của nguồn pc ấy.các bác tháo biến áp ra đánh dấu 2 đầu 5vol..roi gỡ hết dây ra chỉ đẻ lại quận dây trong cùng,rôi đếm xem no bao nhieu vòng. Rôì quân lại 2quận 5vol.xong các bác tinh số vòng bang cong thuc U1/U2=N1/N2..U1 bác lây la 310vol. U2lay 12vol.rôi quấn lôt dây thứ cấp kich thước bằng dây cũ của nó.thê la xong bax.còn mạch thi các bác làm giông như o bài đầu nhung thay fet bang irf3205..khi gắn mạch kich fet vào fet các bác nên gắn 1con tụ 470uf - 1000uf vào chân 7 và chân 8 ic roi cấp nguồn chi ic thông qua 1con trở 10ôm..nên +nguồn..và các bác nắp thêm 1con tụ 4700uf(càng lớn càng tôt) vào nguồn để tránh sụt áp..tiếp tục gắn nối tiêp 1trở 2R2 và 1 con tụ 102-2kv vào 2đầu của cuộn thứ cấp(trước diode)..còn ai muôn nắp phần hồi tiêp thì bỏ dây nôi chan 1 và chân 16 rồi gắn tụ 104 vào 2chân này sau đó sang bên thư câp gắn nối tiếp 1con trở 890k vơi 1con biên trơ 100k..con biến trơ găn bên cực -.rồi vặn biên trở hết ve cục âm rồi nối chân giữa của biến trơ vào chân 1.rôì nối cực - thứ câpa vào cưc - sơ câp..hoàn thành..tiep theo la thư mạch câp nguôn cho mạch thông qua 1con trở 1R 5W,đo thử bên thứ câp xem áp dc bao nhieu nếu cao qua thi chỉnh bien trở de dc tam 290v..rồi gắn tải thử là 1cái dèn compac 10-20w xem fet có nong ko.neu ko có áp thứ cấp thi kiem tra lại toan bộ mạch.nhât la hay wen noi 2cuc - voi nhau. Nếu 1fet nóng thì xem lại chân g của con kia(1con ko chạy làm con kia nóng bong roi tèo) thư đổi chân kich cho nhau xem tinh hinh sao...nếu thư ma mạch chạy ổn thi cấp nguon thẳng và dùng bong 75w de thử xem áp có sụt xuong wa 250v ko.neu ko thi okroi dó..nhơ găn đu tan nhiêt vao roi moi thu nha.tot hơn la them cai quạt nữa..sau khi mạch chạy ok thi thử Tháo con tụ 102 ở bên thu cấp xem sự khác biệt
                          Last edited by mrhuynh1991; 23-12-2013, 23:01.

Comment

• anh em cho e xin ít tài liệu quấn bax vs ạ,cái này e mù quá , gửi vào mail nghanhk55@gmail.com . em cảm ơn trc ạ

Comment

• luộc bax với nước sôi là tháo dễ nhất

Comment

• Nguyên văn bởi mrhuynh1991 Xem bài viết
                                E dung cái bã của nguồn pc ấy.các bác tháo biến áp ra đánh dấu 2 đầu 5vol..roi gỡ hết dây ra chỉ đẻ lại quận dây trong cùng,rôi đếm xem no bao nhieu vòng. Rôì quân lại 2quận 5vol.xong các bác tinh số vòng bang cong thuc U1/U2=N1/N2..U1 bác lây la 310vol. U2lay 12vol.rôi quấn lôt dây thứ cấp kich thước bằng dây cũ của nó.thê la xong bax.còn mạch thi các bác làm giông như o bài đầu nhung thay fet bang irf3205..khi gắn mạch kich fet vào fet các bác nên gắn 1con tụ 470uf - 1000uf vào chân 7 và chân 8 ic roi cấp nguồn chi ic thông qua 1con trở 10ôm..nên +nguồn..và các bác nắp thêm 1con tụ 4700uf(càng lớn càng tôt) vào nguồn để tránh sụt áp..tiếp tục gắn nối tiêp 1trở 2R2 và 1 con tụ 102-2kv vào 2đầu của cuộn thứ cấp(trước diode)..còn ai muôn nắp phần hồi tiêp thì bỏ dây nôi chan 1 và chân 16 rồi gắn tụ 104 vào 2chân này sau đó sang bên thư câp gắn nối tiếp 1con trở 890k vơi 1con biên trơ 100k..con biến trơ găn bên cực -.rồi vặn biên trở hết ve cục âm rồi nối chân giữa của biến trơ vào chân 1.rôì nối cực - thứ câpa vào cưc - sơ câp..hoàn thành..tiep theo la thư mạch câp nguôn cho mạch thông qua 1con trở 1R 5W,đo thử bên thứ câp xem áp dc bao nhieu nếu cao qua thi chỉnh bien trở de dc tam 290v..rồi gắn tải thử là 1cái dèn compac 10-20w xem fet có nong ko.neu ko có áp thứ cấp thi kiem tra lại toan bộ mạch.nhât la hay wen noi 2cuc - voi nhau. Nếu 1fet nóng thì xem lại chân g của con kia(1con ko chạy làm con kia nóng bong roi tèo) thư đổi chân kich cho nhau xem tinh hinh sao...nếu thư ma mạch chạy ổn thi cấp nguon thẳng và dùng bong 75w de thử xem áp có sụt xuong wa 250v ko.neu ko thi okroi dó..nhơ găn đu tan nhiêt vao roi moi thu nha.tot hơn la them cai quạt nữa..sau khi mạch chạy ok thi thử Tháo con tụ 102 ở bên thu cấp xem sự khác biệt
                                Mình lắp giống mạch của bác Viethung, BAX quấn tỉ lệ 1:1:18(hết dây nên k quấn dc 1:1:20) dây 1.6mm làm sơ cấp, dây 0.8 làm thứ, Đo áp ra k tải, qua chỉnh lưu,tụ lọc dc 280V, lắp bóng 75W vào sụt còn có 180V. CÓ cách nào khắc phục dc không, mình dùng BAX của nguồn huntkey xịn,550W.

Comment

Về tác giả

Collapse

tansy Tìm hiểu thêm về tansy

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X