Thông báo

Collapse
No announcement yet.

12 to 220v 40w

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi angel_999 Xem bài viết
    tình hình là em làm lại cái mạch mới rồi. mua toàn bộ linh kiện mới mà vẫn không cải thiện đc. mắc đèn compac vào nó vẫn nháy sáng... nháy với chu kỳ khoảng 0.7s.... ai giúp em với...
    Sau biến áp phải chính lưu + lọc thì compact mới chạy được. Điều chỉnh phản hồi để có điện áp DC khoảng 300-310V là ổn nhất.
    Biến áp :
    - Sơ cấp : 5x2x 1mm
    - Thứ cấp : 0.5 x 150, chỉnh lưu cầu.
    hoặc thứ cấp 0.7 x 80 chỉnh lưu x2 điện áp.

Comment

• Nguyên văn bởi duong_act Xem bài viết
      Sau biến áp phải chính lưu + lọc thì compact mới chạy được. Điều chỉnh phản hồi để có điện áp DC khoảng 300-310V là ổn nhất.
      Biến áp :
      - Sơ cấp : 5x2x 1mm
      - Thứ cấp : 0.5 x 150, chỉnh lưu cầu.
      hoặc thứ cấp 0.7 x 80 chỉnh lưu x2 điện áp.
      mình đã lắp chỉnh lưu cầu rồi đêy chứ..mình dùng 4 con fr104 để chỉnh lưu.biến áp thì mình cuốn sơ cấp 10x2 dây 1mm, thứ cấp 200v dêy 0.4

Comment

• ko biết đã có ai hỏi chưa nhưng em tìm không thấy. cho em hỏi lại là xài con cd4047 thì mình tính điện trở và tụ bao nhiêu để có tần số 30KHz vậy? hướng dẫn cho em biết cách tính càng tốt. em xin cám ơn

Comment

mình đã lắp chỉnh lưu cầu rồi đêy chứ..mình dùng 4 con fr104 để chỉnh lưu.biến áp thì mình cuốn sơ cấp 10x2 dây 1mm, thứ cấp 200v dêy 0.4
          200 / 10 = 20.
          20*12 = 240 sao đủ 300-310 hả bạn ?

Comment

• hic đi đời 4 em 72t02 trong main máy tính. cuối cùng lấy IRF540 thì lại được. ko hiểu nổi luôn. cho em hỏi sao em quấn lại từ cục biến áp xung nguồn Monitor 17 in to hơn cả nguồn ATX với cuộn sơ 6 vòng x2 dây 1,2mm. cuộn thứ 160 vòng dây 0,65mm em dùng mạch kích 4047 với R=100 Ohm và tụ C=102 thì bóng 40W sáng yếu,...lúc quên gắn lỏi vào em mới phát hiện ra là chưa gắn lỏi vào vẫn sáng, thậm chí còn sáng mạnh hơn lúc gắn lỏi.---->>>> ko hiểu
            ai giúp em với, cả ngày hôm nay hì hục làm mà chẳng được tích sự gì.

Comment

200 / 10 = 20.
              mình cuốn như chủ pic nói trang đầu tiên muk`....đấy là mạch mới lắp ma` mk` thay r 2k6 = r2k2....

Comment

200 / 10 = 20.
                áp đó chưa chỉnh lưu mà

Comment

• Nguyên văn bởi truongantinh Xem bài viết
                  hic đi đời 4 em 72t02 trong main máy tính. cuối cùng lấy IRF540 thì lại được. ko hiểu nổi luôn. cho em hỏi sao em quấn lại từ cục biến áp xung nguồn Monitor 17 in to hơn cả nguồn ATX với cuộn sơ 6 vòng x2 dây 1,2mm. cuộn thứ 160 vòng dây 0,65mm em dùng mạch kích 4047 với R=100 Ohm và tụ C=102 thì bóng 40W sáng yếu,...lúc quên gắn lỏi vào em mới phát hiện ra là chưa gắn lỏi vào vẫn sáng, thậm chí còn sáng mạnh hơn lúc gắn lỏi.---->>>> ko hiểu
                  ai giúp em với, cả ngày hôm nay hì hục làm mà chẳng được tích sự gì.
                  lõi trong tivi thường có khe hở chính giữa bạn mài cho khít là ok

Comment

• Nguyên văn bởi hungpham Xem bài viết
                    áp đó chưa chỉnh lưu mà
                    Thế theo bạn nghĩ sau chỉnh lưu thì nó cao hơn à ?

Comment

• Nguyên văn bởi huyQN Xem bài viết
                      lõi trong tivi thường có khe hở chính giữa bạn mài cho khít là ok
                      Không được bạn à. lõi vừa khít với khung, nếu mài là nó lại hở luôn chổ mài. mà sao mình không gắn lõi thì sáng hơn nhỉ, không cần lỏi có sao không? hay em chon tần số sai rồi?

Comment

• Nguyên văn bởi truongantinh Xem bài viết
                        Không được bạn à. lõi vừa khít với khung, nếu mài là nó lại hở luôn chổ mài. mà sao mình không gắn lõi thì sáng hơn nhỉ, không cần lỏi có sao không? hay em chon tần số sai rồi?
                        nếu không mài thì không dùng cho mạch ở #1 đc. còn tần số bạn tính theo datasheet của ic chọn tần số khoảng 30-40khz. không gắn lõi sáng hơn chắc do tần số quá cao . nhưng mình k biết không lõi có dùng đc hok

Comment

• cám ơn bạn. để mai mình lại bỏ ngày nửa ngâm thử

Comment

• bắt đầu thích mấy cái này rồi

Comment

tình hình là em làm lại cái mạch mới rồi. mua toàn bộ linh kiện mới mà vẫn không cải thiện đc. mắc đèn compac vào nó vẫn nháy sáng... nháy với chu kỳ khoảng 0.7s.... ai giúp em với...
                              er các cao thủ hộ em cái đi...muk em ko có acquy lên em dùng nguồn DVD 12vdc..em mua con IRFZ44N lần thứ nhất đi mua 2 con mất 14k, lắp vaò mạch thj` lần thứ nhất đèn compac chi? nháy 1 phát, sau đó điện ra yếu nên ko sáng đc nữa.... lần thứ 2 đi mua 2 con IRFZ44N mất 20k, thay vào mạch cũ thử vs đèn compac tiếp thì đèn nhấp nháy vs chu kỳ khoang?0,7s " hình như là nh` hơn. khoang? hơn 1s"... điôt e dung` FR107.... 2k6 em thay bàng 2k2....
                              các bác giúp em đi

Comment

er các cao thủ hộ em cái đi...muk em ko có acquy lên em dùng nguồn DVD 12vdc..em mua con IRFZ44N lần thứ nhất đi mua 2 con mất 14k, lắp vaò mạch thj` lần thứ nhất đèn compac chi? nháy 1 phát, sau đó điện ra yếu nên ko sáng đc nữa.... lần thứ 2 đi mua 2 con IRFZ44N mất 20k, thay vào mạch cũ thử vs đèn compac tiếp thì đèn nhấp nháy vs chu kỳ khoang?0,7s " hình như là nh` hơn. khoang? hơn 1s"... điôt e dung` FR107.... 2k6 em thay bàng 2k2....
                                các bác giúp em đi
                                Thử đèn sợi đốt xem, xem lại mạch đúng hết chưa, có thiếu gì khôg

Comment

Về tác giả

Collapse

tansy Tìm hiểu thêm về tansy

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X