Thông báo

Collapse
No announcement yet.

12 to 220v 40w

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• sao khắc phục dc công suất có nhiêu đó muốn tăng cs phải tăng ở đầu vào la biến áp, FET, tần số và cách tính phức tạp luôn thay đổi .

Comment

• Nguyên văn bởi khangdinhdi Xem bài viết
      Mình lắp giống mạch của bác Viethung, BAX quấn tỉ lệ 1:1:18(hết dây nên k quấn dc 1:1:20) dây 1.6mm làm sơ cấp, dây 0.8 làm thứ, Đo áp ra k tải, qua chỉnh lưu,tụ lọc dc 280V, lắp bóng 75W vào sụt còn có 180V. CÓ cách nào khắc phục dc không, mình dùng BAX của nguồn huntkey xịn,550W.

1:1:18 tinh ra la 12x18=216v..280v chỉ là ảo thôi.bác gắn tải 10w nó cũng sụt đến tầm 210 rôì..bác fai quấn khoảng 1:1:27 ( 310:11.5=26.9) vậy là sẽ ok thôi..lõi đểu thì e quấn hiệu suất chỉ dc
      khoảng 70%.còn cái bax e lấy ở ups ra thì dc 80%

Comment

• Mình đã hoàn chỉnh mạch, Dùng IRF 3205. Chạy bóng 75W tản nhiệt chỉ ấm ấm, Nhưng sụt áp còn có 190V, Định làm tiếp thành cái UPS nhưng thế này thì k dủ công suất rồi, Có cách nào chống sụt áp không các bác..

Hoàn thiện
        Attached Files
        Last edited by khangdinhdi; 14-01-2014, 11:11.

Comment

• các bác vẫn làm mạch này à.em làm với 494 và z44 xong rồi.làm thêm mấy cái 3525 với 3205 irf cho nhà dùng.dùng phíp thủy tinh thì không sợ cong
          Click image for larger version

Name:	DSC01559.JPG
Views:	1
Size:	348.8 KB
ID:	1391567
          Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi khangdinhdi Xem bài viết
            Mình đã hoàn chỉnh mạch, Dùng IRF 3205. Chạy bóng 75W tản nhiệt chỉ ấm ấm, Nhưng sụt áp còn có 190V, Định làm tiếp thành cái UPS nhưng thế này thì k dủ công suất rồi, Có cách nào chống sụt áp không các bác..

Hoàn thiện
            bác kiểm tra lại cái biến áp xem.chứ sụt thế thì kinh khủng quá.của em chạy ( 1 bóng 40w sợi đốt + 1 tivi sámung 21i + 1 bóng tuýp 40w + 2 bóng compac20w) áp vẫn dc tam 230v

mà cái sợi dây cấp nguồn của bác bé tí thê kia chịu sao nổi dong 15-20A.ít phải dây 2.5 ngon thì dây 4 . mà ko có cầu chì ở sơ cấp và thứ cấp hả bác.

máy e tự nhiên ko up dc ảnh nên ko chụp cho các bác coi dc

Comment

• cho mình hỏi ngu chút ( đang đi học hỏi ) theo mạch này thì mình bỏ đi con ic tl494 . cắm thẳng nguồn 12vdc vào BAX rồi qua BAX nắn lọc bằng diot xung và tụ để có dc áp ra 300vdc có dc ko ạ ?
              - mình hỏi thêm tý nữa là: với mạch này thì ta có thể thay đổi dc tần số hay ko ? mong mọi người chỉ giáo giúp ạ

Comment

• tôi k hiểu bạn hỏi thật hay hỏi chơi,vể lý thuyết cơ bản thì :hiện tuong cam ung chỉ xảy ra đối với dòng biến thiên chay trong quan sơ cấp thì mới có dòng cảm ứng xuất hiện bên quận thứ cấp.....

Comment

• hay nha . có ai coi cách tính công thức của 1 luồng khác không. hay lắm có công thức hẳn hoi đàng hoàn.

Comment

• Nguyên văn bởi hocdientu199 Xem bài viết
                    tôi k hiểu bạn hỏi thật hay hỏi chơi,vể lý thuyết cơ bản thì :hiện tuong cam ung chỉ xảy ra đối với dòng biến thiên chay trong quan sơ cấp thì mới có dòng cảm ứng xuất hiện bên quận thứ cấp.....
                    mình hỏi thật. vì h mới bắt đầu học về điện tử nên mong bạn giải thích rõ hơn chút về câu hỏi của mình. cám ơn

Comment

• Cho mình hỏi con diode trong mạch có thể thay bằng con diode 1N5408 hay 1n4007 được không vậy

Comment

• Nguyên văn bởi kenken01 Xem bài viết
                        Cho mình hỏi con diode trong mạch có thể thay bằng con diode 1N5408 hay 1n4007 được không vậy
                        không được

Comment

• Ai có thể gửi cho em test board hàn và fet được không? Chỗ em chả có em ở Đắk Song- Đắk Nông

Comment

• bạn ở đâu của daksong mình cũng ở daksong nek.mình cũng đã làm mạch này và chạy ok rùi

Comment

• Nguyên văn bởi heocoi_26 Xem bài viết
                              Ai có thể gửi cho em test board hàn và fet được không? Chỗ em chả có em ở Đắk Song- Đắk Nông
                              bạn ở đâu của daksong mình cũng ở daksong nek.mình cũng đã làm mạch này và chạy ok rùi

Comment

• Nguyên văn bởi luc93 Xem bài viết
                                bạn ở đâu của daksong mình cũng ở daksong nek.mình cũng đã làm mạch này và chạy ok rùi
                                Mình ở Nam Bình. Chả biết chỗ bán mấy cái đó nữa. hix chạy fets từ main máy tính cũng được mà không có main nhìn sợ lun. Giật tung người có ngày. Mình ở thôn 2. Bạn thì sao

Comment

Về tác giả

Collapse

tansy Tìm hiểu thêm về tansy

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X