Thông báo

Collapse
No announcement yet.

12 to 220v 40w

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nếu với cái tỉ số 8/240 này thì áp ra của bạn nếu bình thường thì bét nhất cũng 320VAC. Mình quấn 6 vòng sơ cấp, thứ cấp quấn có 120 vòng. Đo cũng đc hơn 200V rồi, hãy cẩn thận khi đo cái điện áp này, dễ hỏng đồng hồ lắm.

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
    Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

• Nguyên văn bởi hoangdai Xem bài viết
      Nếu với cái tỉ số 8/240 này thì áp ra của bạn nếu bình thường thì bét nhất cũng 320VAC. Mình quấn 6 vòng sơ cấp, thứ cấp quấn có 120 vòng. Đo cũng đc hơn 200V rồi, hãy cẩn thận khi đo cái điện áp này, dễ hỏng đồng hồ lắm.
      thì e cũng tính ra trên 300v mà.hay tại e quấn nửa thứ cấp + sơ cấp + nửa thứ cấp nên nó thế nhỉ

Comment

• Nguyên văn bởi hoangdai Xem bài viết
        Nếu với cái tỉ số 8/240 này thì áp ra của bạn nếu bình thường thì bét nhất cũng 320VAC. Mình quấn 6 vòng sơ cấp, thứ cấp quấn có 120 vòng. Đo cũng đc hơn 200V rồi, hãy cẩn thận khi đo cái điện áp này, dễ hỏng đồng hồ lắm.
        Cho qua con diode xung thì có tốt hơn không bạn?

Comment

• Cái mạch em lắp xong rùi nhưng nó ko chạy ji cả...hjx.Lúc em cắm vào acquy thì FET nóng ran,bóng compac cũng chả sáng.Em đo điện áp ra thì cũng ko thấy ji cả.Linh kiện và mạch lắp em kiểm tra kĩ rồi ko thấy sai sót hay hỏng hóc ji cả ! Hay tai mấy con FET hàng chất lượng kém ạ? Ai có thể giải thích dùm em đc ko?
          Last edited by namddh; 30-12-2010, 17:16.

Comment

• Nguyên văn bởi namddh Xem bài viết
            Cái mạch em lắp xong rùi nhưng nó ko chạy ji cả...hjx.Lúc em cắm vào acquy thì FET nóng ran,bóng compac cũng chả sáng.Em đo điện áp ra thì cũng ko thấy ji cả.Linh kiện và mạch lắp em kiểm tra kĩ rồi ko thấy sai sót hay hỏng hóc ji cả ! Hay tai mấy con FET hàng chất lượng kém ạ? Ai có thể giải thích dùm em đc ko?
            đầu ra của bax bạn có qua tụ lọc,djot xung k.theo mjnh bạn dùng bóng dây tóc khoảng 20w đấu thẳng vào đầu ra bax xem nhớ phải ngắt diot xung và tụ lọc,nếu đèn sáng thì mạch của bạn bị chập diot xung hoặc tụ đầu ra

Comment

• Nguyên văn bởi truclinhvn Xem bài viết
              Mình có mạch này anh em lắp thử xem nhé,mình lắp rồi chạy ok lắm mạch cũng đơn giản như của bạn viethung94 thôi.[ATTACH]26187[/ATTACH]
              hài hài hài thật!!!!
              hôm nay lắp cái inveter của bác chủ lúc không chạy tải thì mosfet con nóng con lạnh, con nóng thì nóng ran, lúc chạy có tải thì cả hai con chỉ lạnh tanh, chạy lâu lâu thì hơi ấm, em lắp thử luôn bằng biến áp lấy trong nguồn máy tinh ra chưa quấn lại gì cả. bác nào có cao kiến gì khắc phục hiện tượng này không.
              Nguyên văn bởi truclinhvn Xem bài viết
              Mình có mạch này anh em lắp thử xem nhé,mình lắp rồi chạy ok lắm mạch cũng đơn giản như của bạn viethung94 thôi.[ATTACH]26187[/ATTACH]
              cái mạch bác này gửi là mạch Oh no Not Another CFL Inverter trên mạng, bác quấn dây tỉ lệ như thế nào vậy, em tìm trên mạng thấy hộ bảo quấn
              Primary 7+7 turns 22swg
              Secondary 212 turns 28 swg
              cái 22swg và 28swg là gì, mà tỉ lệ 7+7 với 212 vòng lớn quá, không biết đúng không nữa

Comment

• Minh không biết bạn dùng lõi từ kích thước bao nhiêu,còn mình sử đụng lõi EI-40,dây sơ câp 0,50*4,4vong*2. dây thứ cấp 70 vòng dây 0.65mm,lắp đi lắp lại 2 lần là em nó chạy,tới giờ vẫn ổn.

Comment

• con 494 bao nhieu pac. fet44N thai= 6n60 dc chu'??????

Comment

• hooho nay em đi chợ mua con irfz44n có 7k một em, loại sịn luôn chữ sắc nét màu hơi ngả vàng, làm luôn 8 em về nghịch dần

Comment

• Nhau so lai rai.

pac lam` ma` ko tinh trc thi thit haoi` ah` pac. ngheo`

Comment

• hhihih
                        nay đã hoàn thành xong bộ inverter, chạy quá ngon luôn, không tải do dòng có 0.1A, lúc có tải và không tải mosfet vẫn mát lạnh. em dung luôn sơ đồ 494 trong nguồn ATX luôn, thay đổi mỗi nối chân 8 với 11 và 12, chân 9 với chân 10 tách ra cho vào cực G của mosfet.

Comment

• Nguyên văn bởi [M]issyou Xem bài viết
                          hhihih
                          nay đã hoàn thành xong bộ inverter, chạy quá ngon luôn, không tải do dòng có 0.1A, lúc có tải và không tải mosfet vẫn mát lạnh. em dung luôn sơ đồ 494 trong nguồn ATX luôn, thay đổi mỗi nối chân 8 với 11 và 12, chân 9 với chân 10 tách ra cho vào cực G của mosfet.
                          POST vài hình ảnh lên để khuyến khích anh em chứ nhỉ? mà inveter bạn đã mod sin chưa?

Comment

• đã có ảnh đây rồi mời các bác thưởng thức
                            Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi [M]issyou Xem bài viết
                              đã có ảnh đây rồi mời các bác thưởng thức
                              Bác kiếm ở đâu cái lõi feritte ngon thế? Mạch này chắc chưa mod sin. cố gắng mod sin mình thấy sẽ có nhiều lợi ích hơn nhiều. ít nhất là mùa hè chạy quạt, bác nhỉ? Mình hôm trước có thử mạch chưa mod sin, chạy máy tính (màn LCD) ngon. mỗi tội không có tản nhiệt cho diode diode nóng lên không dám để lâu, mình dùng FR607, không biết mạch của mình công suất được bao nhiêu nhỉ? mà các bác cho hỏi cách làm tản nhiệt cho diode với?

Comment

• Nguyên văn bởi kkkk Xem bài viết
                                Bác kiếm ở đâu cái lõi feritte ngon thế? Mạch này chắc chưa mod sin. cố gắng mod sin mình thấy sẽ có nhiều lợi ích hơn nhiều. ít nhất là mùa hè chạy quạt, bác nhỉ? Mình hôm trước có thử mạch chưa mod sin, chạy máy tính (màn LCD) ngon. mỗi tội không có tản nhiệt cho diode diode nóng lên không dám để lâu, mình dùng FR607, không biết mạch của mình công suất được bao nhiêu nhỉ? mà các bác cho hỏi cách làm tản nhiệt cho diode với?
                                FR607 là ngon quá rồi, em chỉ kiếm đc FR306 thôi nhưng em có cách của em. Em chơi 2 con mắc song song chạy ít nóng hơn nhiều, nếu bác thích thì có thể mắc nhiều hơn 2 con thì càng tốt nhưng hơi tốn đó . Bắt tản nhiệt cho Diod nữa thì càng tốt. Bắt tản nhiệt cũng dễ thôi, em cũng thử rồi đảm bảo chạy bền

Comment

Về tác giả

Collapse

tansy Tìm hiểu thêm về tansy

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X