Thông báo

Collapse
No announcement yet.

12 to 220v 40w

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi bboyminh Xem bài viết
    Cái tụ lọc nguồn ở đầu vào có thể bỏ đi được anh ạ!em không dùng tụ lọc ở đầu vào!he he
    Cái đó mình cũng ko hiểu lắm. Vì nguồn accu mà. Nhưng thêm 1 diot cũng hay. Tránh đấu nhầm âm dương.
    Gà con online

Comment

• trong main máy tính của mình có con D342AB nó là con fet hay con tran hả các bạn?

Comment

• Nguyên văn bởi phamngochai Xem bài viết
        Hix em đã lắp như sơ đồ nhưng sao khi cấp nguồn chỉ 1s thôi là 2 con fes nóng kinh,em đo điện áp chân 9 và 10 của ic thì thấy có điện áp ra cố định tầm trên 10V chư ko có dao động là sao vậy
        Và BAX thì em lấy đầu dài như vòi voi làm đầu giữa,hai đầu kia là 2 đầu đấu vào chân đi ốt xung của đường 5v có phải ko ạ
        Có thể biến áp xung của bạn chưa phù hợp với tần số mà tụ ở chân 5 và trở ở chân 6 của IC trong sơ đồ gốc tạo ra. Cách tốt nhất là tháo luôn R và C ở chân 5 và 6 của IC trên ATX để lắp mạch. mình dùng là 102 và 15k chứ không như sơ đồ gốc.
        có vài hình ảnh cho các bạn tham khảo. Click image for larger version

Name:	CIMG5301.JPG
Views:	1
Size:	236.7 KB
ID:	1358739Click image for larger version

Name:	CIMG5299.JPG
Size:	239.0 KB
ID:	1358737Click image for larger version

Name:	CIMG5300.JPG
Size:	233.8 KB
ID:	1358738
        Mưu sự tại nhân, thành sự tại thiên,

Comment

• Nguyên văn bởi quyviet Xem bài viết
          trong main máy tính của mình có con D342AB nó là con fet hay con tran hả các bạn?
          Bạn lên mạng tra có hết mà. Nhưng hình như mình chưa gặp con này bao giờ.
          Gà con online

Comment

• Nguyên văn bởi thwcs Xem bài viết
            Có thể biến áp xung của bạn chưa phù hợp với tần số mà tụ ở chân 5 và trở ở chân 6 của IC trong sơ đồ gốc tạo ra. Cách tốt nhất là tháo luôn R và C ở chân 5 và 6 của IC trên ATX để lắp mạch. mình dùng là 102 và 15k chứ không như sơ đồ gốc.
            có vài hình ảnh cho các bạn tham khảo. [ATTACH=CONFIG]41653[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]41651[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]41652[/ATTACH]
            Chưa thấy hình test với tải nhỉ. Đề nghị bạn cho anh em xem qua với. Thử với 40w và 100w xem sao?
            Gà con online

Comment

• Nguyên văn bởi thwcs Xem bài viết
              có vài hình ảnh cho các bạn tham khảo. [ATTACH=CONFIG]41653[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]41651[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]41652[/ATTACH]
              Em ko lắp BAX vào thì đo áp dương ở chân 9 và 10 là trên dưới 10v
              Cho em hoi áp ra ở 2 chân này là bao nhiêu V vậy
              Mua,bán-sửa chữa XE ĐẠP ĐIỆN
              bán buôn-bán lẻ phụ tùng XDD

ĐT:0947012323

Comment

• Nguyên văn bởi phamngochai Xem bài viết
                Em ko lắp BAX vào thì đo áp dương ở chân 9 và 10 là trên dưới 10v
                Cho em hoi áp ra ở 2 chân này là bao nhiêu V vậy
                Nếu mình ko nhầm thì tầm 3v đến 6v thì phải. Bạn ap cái ảnh khu vực 494 của bạn lên đi. Thế mọi người mới xem cụ thể đc chứ.
                Gà con online

Comment

• mình chạy có 1fet 3052.khi k tải đo được 500v dc.khi chạy 1bongs 11w thì chỉ còn 300v dc thoi.sao sụt áp nhiều thế nhỉ.nếu chạy bóng 25w thì fet rát nóng.khả năng k chạy đuọc?

Comment

• Vẫn đề sụt áp mì cũng bị. Nghe nói phải có hồi tiếp mới ổn định được. Vậy có ai biết ko. Các pro oi. Giúp với.Thanks
                    Khi mê tiền chỉ là tiền. Ngộ ra mới biết trong tiền có tâm

Comment

• các bạn up cái ảnh lên thì mới biết cụ thể chứ. Nói như thế thì sao mà trả lời đc. Mà các vấn đề này hầu như nói hết trong diễn đàn rồi, các bạn đọc lại và phân tích cụ thể. Theo mình từng thấy thì áp ra 500v mà chạy 11w còn 300v thì có hồi tiếp cũng chẳng đủ 310v đâu.
                      Gà con online

Comment

• Bạn nào cho mình xin cái mạch cầu H chuẩn 1 chút với? Chạy quạt OK tý nhé. Mình đang làm mà chưa có time và cũng chưa tìm đc cái nào ưng ý.
                        Last edited by tranduythoan; 17-03-2012, 16:32.
                        Gà con online

Comment

• Chào các bác!
                          Tình hình là em muốn làm cái inverter khoảng 500w dùng cho máy tính với LCD khoảng 26W.Em ko cần dùng lâu,chỉ dùng để lưu dữ liệu khi mất điện lưới thôi,chạy khoảng 5p là ok rồi (lưu và shutdown chắc chưa tới 5p).

Em định dùng acqui 12v 5A của xe máy để làm nguồn dự phòng (xài ít nên loại này chắc đc hả các bác),thiết kế thêm phần mạch tự động đóng inverter khi mất điện,quản lý dung lượng acqui và sạc luôn => phần này em lo đc.

Cái em chưa biết là quấn cái BAX như thế nào cho đủ 500w đây nếu như dùng sơ đồ đơn giản của bác viethung hay đại loại có mạch nào tương tự.
                          Bác nào hảo tâm thì tính dùm em thông số cái BAX,em gà cái này lắm.
                          thank các bác nhiều!
                          ĐT: 0972 20 58 68
                          Gmail:

Comment

• Nguyên văn bởi hoangnam555 Xem bài viết
                            Chào các bác!
                            Tình hình là em muốn làm cái inverter khoảng 500w dùng cho máy tính với LCD khoảng 26W.Em ko cần dùng lâu,chỉ dùng để lưu dữ liệu khi mất điện lưới thôi,chạy khoảng 5p là ok rồi (lưu và shutdown chắc chưa tới 5p).

Em định dùng acqui 12v 5A của xe máy để làm nguồn dự phòng (xài ít nên loại này chắc đc hả các bác),thiết kế thêm phần mạch tự động đóng inverter khi mất điện,quản lý dung lượng acqui và sạc luôn => phần này em lo đc.

Cái em chưa biết là quấn cái BAX như thế nào cho đủ 500w đây nếu như dùng sơ đồ đơn giản của bác viethung hay đại loại có mạch nào tương tự.
                            Bác nào hảo tâm thì tính dùm em thông số cái BAX,em gà cái này lắm.
                            thank các bác nhiều!
                            INVERTER không tự chuyển mạch ( cúp điện cái bụp) như UPS được, nên cần phải gắn thêm rờ le... để chuyển mạch.
                            nếu chỉ như yêu cầu của bác thì bác nên tìm mua xác UPS TG500 của santak giá chợ trời khoảng 100k, mua về chỉ cần đấu ac quy vô là ok rồi
                            Khoa học công nghệ mới là chìa khóa của sự phát triển!

Comment

• Nguyên văn bởi ladykiller Xem bài viết
                              INVERTER không tự chuyển mạch ( cúp điện cái bụp) như UPS được, nên cần phải gắn thêm rờ le... để chuyển mạch.
                              nếu chỉ như yêu cầu của bác thì bác nên tìm mua xác UPS TG500 của santak giá chợ trời khoảng 100k, mua về chỉ cần đấu ac quy vô là ok rồi
                              Cái khoảng chuyển mạch tất nhiên là em dùng role rồi.
                              Còn vụ mua UPS cũ em đang tìm,nếu có thì em ko làm đâu.Thank bác!
                              ĐT: 0972 20 58 68
                              Gmail:

Comment

• các bác giúp em vụ này nhé:em dùng con fet láy từ main máy tính sao em đo chân D và S của fet sau khi đã xả điện chân G.mà vẫn dẫn.em lắp vào mạch chạy bóng 40w thì con fet rất nóng k dám chạy tiếp. chỉ dùng được bóng 20w thôi.

Comment

Về tác giả

Collapse

tansy Tìm hiểu thêm về tansy

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X