Thông báo

Collapse
No announcement yet.

12 to 220v 40w

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• vậy muốn dùng 2 qua biến áp xung đấu// thì phải đấu như thế nào ạ. em có hai quả biến áp xung như thế nayClick image for larger version

Name:	Hình ảnh013.jpg
Views:	1
Size:	243.5 KB
ID:	1361780 2 cái em đều lấy trong nguồn atx ra nhưng khổ là 2 cái nguồn atx ấy lại không giống nhau nên 2 quả biến ap xung ấy cung không giống nhau.
    con bax bên trái ghi (cyt3-f0653-110 eri-35 sp) con bên phải ghi(7700a bck-01) vậy em có thể dung 2 quả bax này để đấu // được không ạ??????

Comment

• Nguyên văn bởi daica_yb Xem bài viết
      vậy muốn dùng 2 qua biến áp xung đấu// thì phải đấu như thế nào ạ. em có hai quả biến áp xung như thế nay[ATTACH=CONFIG]45120[/ATTACH] 2 cái em đều lấy trong nguồn atx ra nhưng khổ là 2 cái nguồn atx ấy lại không giống nhau nên 2 quả biến ap xung ấy cung không giống nhau.
      con bax bên trái ghi (cyt3-f0653-110 eri-35 sp) con bên phải ghi(7700a bck-01) vậy em có thể dung 2 quả bax này để đấu // được không ạ??????
      2 BAX khác nhau thì khó mà được vì có khả năng khác nhau về tần số lõi ferit nữa. cố mà kiếm cái giống nhau hãy làm. nếu cố tình làm phải chấp nhận rủi ro.
      Attached Files
      Mưu sự tại nhân, thành sự tại thiên,

Comment

• mạch inverter này dùng irf540 được ko ak

Comment

• các bác cho em hỏi ở đầu ra nối tiếp với 1 cuộn cảm lõi sắt thì có thể cản được tần số cao hay ko

Comment

• Nguyên văn bởi huy307
            mạch này có thể chạy được acquy công suất cao bao nhiêu hả bác, em muốn dùng cho acquy to cơ như acquy oto y bác ạ
            Mạch này chạy nguồn 12v Acquy càng to (Nhiều Ah) chạy càng được lâu. Chúc vui!

Comment

• Bác nào quấn BAX rồi thì giúp hộm mình với... Biến áp mình quấn 2x5vx2 sơ cấp. THứ cấp mình quấn 110v.... THế mà lắp vào mạch ko có áp đầu ra... Mình quấn thứ cấp rồi sơ cấp... rồi quấn nổt thứ cấp. ko hiểu sao nó ko chậy. Ai biết chỉ với.

Comment

• Nguyên văn bởi daica_yb Xem bài viết
                các bác cho em hỏi ở đầu ra nối tiếp với 1 cuộn cảm lõi sắt thì có thể cản được tần số cao hay ko
                Phân tần loa điện động thường dùng một cuộn dây lõi sắt từ để ngăn tần số cao vào loa Bass, bạn hoàn toàn có thể làm được.Nếu loại bỏ tần số thápbanj lấy cuộn dây nối nguồn xuống Mass.

Comment

• Nguyên văn bởi red_black Xem bài viết
                  Bác nào quấn BAX rồi thì giúp hộm mình với... Biến áp mình quấn 2x5vx2 sơ cấp. THứ cấp mình quấn 110v.... THế mà lắp vào mạch ko có áp đầu ra... Mình quấn thứ cấp rồi sơ cấp... rồi quấn nổt thứ cấp. ko hiểu sao nó ko chậy. Ai biết chỉ với.
                  Chắc đánh chập vòng dây hay đấu ngược cuộn dây ròi.

Comment

• Mình quấn cũng chiều sơ cấp và thứ cấp... sơ cấp thì mình quấn song song rồi lấy đầu của cộn thứ nhất với cuối của cuộn thứ 2... Hay tại mình quấn thứ cấp xong cắt ra quấn sơ cấp nó mới thê nhỉ?

Comment

• mình có thể thay IRFz44 bằng IRF 3205 được không

Comment

• Nguyên văn bởi vandoanh91 Xem bài viết
                        mình có thể thay IRFz44 bằng IRF 3205 được không
                        được bạn ạ, nếu không bạn có thể dùng con HFP50N06
                        bạn có thể tra datasheet để biết thêm

Comment

• Nguyên văn bởi vandoanh91 Xem bài viết
                          mình có thể thay IRFz44 bằng IRF 3205 được không
                          qua ngon ban ah

Comment

• Các pác cho mình hỏi với. Hiện tại mình lắp mạch trên boad khi cho điện 12 vô chưa tải nhưng 2 con fet của mình nó nóng lắm. Điện áp đầu ra qua 4 con diot là 470vdc
                            Các pác cho em hỏi sao chưa có tải mà fet nóng thế ? Thanks các pác 1

Comment

• Mình dùng con irfz44.

Comment

• cho mình hỏi bạn viethung , muốn cho mạch nầy chạy ở tầng số 30khz đến 50khz thì mình cần thai đổi như thế nào

Comment

Về tác giả

Collapse

tansy Tìm hiểu thêm về tansy

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X