Thông báo

Collapse
No announcement yet.

12 to 220v 40w

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• đưa vào tốt chứ bạn. Vì khi vào PC thì nó cũng lại nắn ra DC 310V nên cứ đấu như vậy cũng không có vấn đề gì. Chỉ có loại nào dùng biến áp sắt từ mới không dùng được cách này.

Comment

• Nguyên văn bởi tranvanhienv Xem bài viết
      Có chút vấn đề mình thắc mắc là như thế này:
      thứ nhất nguồn của PCs là nguồn xoay chiều mà nguồn tại CON2 của bạn là nguồn DC
      thứ hai là nếu khi chạy ở chế độ DC qua biến áp xung thì tần số khi chậy BAX là tần số cao mà??
      còn 2 tụ phần DC c1, C2 bạn đã đặt phân cực chứng tỏ đây là nguồn DC nên không đưa vào PCs được.
      còn nếu đưa vào PCs thì bạn cần đưa thêm vào phần DC-AC nữa mới cấp cho PCs được bạn àh. Không biết mình có hiểu sai ý câu hởi của bạn không???
      còn 4 con diode xung HER307 có mức điện áp Vpk=800V; Ir=10A mình chắc là nó không thể chết được đâu bạn à.vì khi chỉnh lưu qua 04 diode 1N4007 thì dòng qua laọi này chỉ có 1A nên khi chết thì chắc là loại diode này sẽ chết trước.
      các loại tải cảm như BA sắt từ hay động cơ thỳ mới chú ý đến AC
      còn các loại tải thuần trở thỳ cần ji để ý đến DC hay AC đâu bạn
      Cái mạch này củ bạn mình thấy ko hiểu cho lấm sao bạ không dùng Relay để đóng ngắt cần gì đến 2 cầu diode
      [๑۩۞۩๑][♥๑۩۞۩๑] (¯`•♥(A-Ma-Tơ)♥•´¯) [๑۩۞۩๑][♥๑۩۞۩๑]

Comment

thứ nhất nguồn của PCs là nguồn xoay chiều mà nguồn tại CON2 của bạn là nguồn DC
        thứ hai là nếu khi chạy ở chế độ DC qua biến áp xung thì tần số khi chậy BAX là tần số cao mà??
        còn 2 tụ phần DC c1, C2 bạn đã đặt phân cực chứng tỏ đây là nguồn DC nên không đưa vào PCs được.
        còn nếu đưa vào PCs thì bạn cần đưa thêm vào phần DC-AC nữa mới cấp cho PCs được bạn àh. Không biết mình có hiểu sai ý câu hởi của bạn không???
        còn 4 con diode xung HER307 có mức điện áp Vpk=800V; Ir=10A mình chắc là nó không thể chết được đâu bạn à.vì khi chỉnh lưu qua 04 diode 1N4007 thì dòng qua laọi này chỉ có 1A nên khi chết thì chắc là loại diode này sẽ chết trước.
        Chào bạn. cảm ơn bạn đã trả lời vấn đề của mình.
        nhưng bạn hình chưa biết vêd nguồn ATX thì phải.
        tất cả các nguồn có tính chất là nguồn xung như Tivi, đầu CD, đầu kỹ thuầật số, xạc điện thoại,bếp từ, ....... có câu trả lời như của bạn:

Nguyên văn bởi song2310 Xem bài viết
        đưa vào tốt chứ bạn. Vì khi vào PC thì nó cũng lại nắn ra DC 310V nên cứ đấu như vậy cũng không có vấn đề gì. Chỉ có loại nào dùng biến áp sắt từ mới không dùng được cách này.
        vâng ưm cảm ơn bác ạ.

Nguyên văn bởi tuananh_1985 Xem bài viết
        các loại tải cảm như BA sắt từ hay động cơ thỳ mới chú ý đến AC
        còn các loại tải thuần trở thỳ cần ji để ý đến DC hay AC đâu bạn
        Cái mạch này củ bạn mình thấy ko hiểu cho lấm sao bạ không dùng Relay để đóng ngắt cần gì đến 2 cầu diode
        vâng mạch này em không dùng relay là để cho nó tgời gian mà bị mất điện cấp vào PC nó sẽ ngắn nhất ạ.
        còn dùng 2 cầu là 1 cầu thường để nắn nguồn 220V AC/50Hz thành 310VDC ạ. còn cầu diode xung là của mạch băm xung TL494 này a nó nhận trực tiếp từ BAX.

facebook:

Comment

• mạch này dùng cho laptop được chứ ạ

Comment

• Nguyên văn bởi xuanluu_1989 Xem bài viết
            mạch này dùng cho laptop được chứ ạ
            ý bạ hỏi về mạch DC hay mạch nào nếu là mchj dc 310v bạ có thể cắm sạc của laptop vao đc nhưng phải chú ý đến công suất

Comment

• Nguyên văn bởi tuananh_1985 Xem bài viết
              ý bạ hỏi về mạch DC hay mạch nào nếu là mchj dc 310v bạ có thể cắm sạc của laptop vao đc nhưng phải chú ý đến công suất
              có thể thay IRF Z44 bằng con IRF 1404 dc không các bác?

Comment

• Nguyên văn bởi quyviet Xem bài viết
                có thể thay IRF Z44 bằng con IRF 1404 dc không các bác?
                tốt ấy chứ. mà giá thành nó đắt mà thôi. không thì chơi 2 con z44 //

facebook:

Comment

• đây là sản phẩm của mình

bóng 75W sợi đốt.

Click image for larger version

Name:	Picture 025.jpg
Views:	1
Size:	23.5 KB
ID:	1368414

còn bóng compat 18W
                  Attached Files
                  Last edited by THSANG AUTO; 19-10-2012, 20:55.

facebook:

Comment

Bác nhầm câu hỏi của bạn í rồi. con HER307 là từ nguồn kích lên còn bạn ây hỏi là nắn nguồn điện lưới như vậy có được không mà
                    mình nghĩ là không được bạn phải dùng 1 mạch cấp điện lưới để đảo relay bạn ạ. Nếu bạn không muốn nó hút trộm thuốc lá của bạn hihi
                    ĐÀ LẠT một ngày không có em

Comment

• đây là sch của mình.

Click image for larger version

Name:	sch.JPG
Views:	1
Size:	48.9 KB
ID:	1368415

con TL là con TL431

facebook:

Comment

• Nguyên văn bởi quangdai2007 Xem bài viết
                        Bác nhầm câu hỏi của bạn í rồi. con HER307 là từ nguồn kích lên còn bạn ây hỏi là nắn nguồn điện lưới như vậy có được không mà
                        mình nghĩ là không được bạn phải dùng 1 mạch cấp điện lưới để đảo relay bạn ạ. Nếu bạn không muốn nó hút trộm thuốc lá của bạn hihi
                        cái nào hút trộm bạn.

facebook:

Comment

• Nguyên văn bởi THSANG AUTO Xem bài viết
                          đây là sản phẩm của mình

bóng 75W sợi đốt.

[ATTACH=CONFIG]53894[/ATTACH]

còn bóng compat 18W
                          Biến áp anh quấn lại à? Sao em quấn lại nhưng công suất tối đa 50w thui à. Em dùng 50n06. Anh chỉ thông số vòng dây quấn được không? Thanks!

Comment

• Nguyên văn bởi elec1004 Xem bài viết
                            Biến áp anh quấn lại à? Sao em quấn lại nhưng công suất tối đa 50w thui à. Em dùng 50n06. Anh chỉ thông số vòng dây quấn được không? Thanks!
                            mình tháo lấy dây của cuộn cao áp đem đi mua rồi quấn 95 vòng cao áp, 3 vòng 12 chập 4 dây.

facebook:

Comment

• Nguyên văn bởi THSANG AUTO Xem bài viết
                              mình tháo lấy dây của cuộn cao áp đem đi mua rồi quấn 95 vòng cao áp, 3 vòng 12 chập 4 dây.
                              em không hiểu lắm bác nói rõ hơn đc không
                              Nguyên văn bởi THSANG AUTO Xem bài viết
                              đem đi mua rồi quấn 95 vòng cao áp.

Comment

• mình tháo lấy dây của cuộn cao áp đem đi mua.

rồi quấn 95 vòng cao áp,

3 vòng cho 12V chập 4 dây lại x 2.
                                3 vòng hồi tiếp 1 sợi

facebook:

Comment

Về tác giả

Collapse

tansy Tìm hiểu thêm về tansy

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X