Thông báo

Collapse
No announcement yet.

12 to 220v 40w

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Em xin phép post lại mạch cho các bác đở phải tìm kiếm. Có cả mạch hồi tiếp nữa đó.

Comment

• Nguyên văn bởi elec1004 Xem bài viết
      Em xin phép post lại mạch cho các bác đở phải tìm kiếm. Có cả mạch hồi tiếp nữa đó.
      cảm ơn bác nhiều
      bác nhiệt tình ghê
      nhân tiên cho em hỏi chút nha : bác dùng thấy ổn định chưa, BAX bác quấn lại ak
      cái BA của em vẫn nguyên bản em chạy đc 1 cái dầu KTS với cái tivi BELCO của tung của thấy êm ru linh kiện thấy hâm hâm thui chứ ko nóng có điều cái lõi ferit thỳ nóng , post vấn đề này lên mà không thấy ai trả lời !
      lắp thêm cho nó cái mạch hồi tiếp chăc là good

ak !! Bác biết cái miếng fist có láng đồng để vẽ mạch in ở chợ người ta bán tên gọi của nó là gì không chỉ em với
      Last edited by tuananh_1985; 10-08-2012, 06:43. Lý do: thêm
      [๑۩۞۩๑][♥๑۩۞۩๑] (¯`•♥(A-Ma-Tơ)♥•´¯) [๑۩۞۩๑][♥๑۩۞۩๑]

Comment

• [QUOTE

ak !! Bác biết cái miếng fist có láng đồng để vẽ mạch in ở chợ người ta bán tên gọi của nó là gì không chỉ em với [/QUOTE]
        Bác ra cứ nói mua board đồng làm mạch in là họ lấy cho, Cái này có nhiều loại, có loại 1 mặt, có loại 2 mặt.

Comment

Em xin phép post lại mạch cho các bác đở phải tìm kiếm. Có cả mạch hồi tiếp nữa đó.
          mach này có an toàn khi không tải ko vậy AE ! vì khi không tải áp rất cao mà điện áp chân 1 lai rất nhỏ

Comment

• [QUOTE=tuananh_1985;577786]mach này có an toàn khi không tải ko vậy AE ! vì khi không tải áp rất cao mà điện áp chân 1 lai rất nhỏ[/QUOTE

cứ làm đi.người ta làm được hết rồi mà cứ lo. cứ lo bò sún răng cơ.hi

Comment

• [/QUOTE]cứ làm đi.người ta làm được hết rồi mà cứ lo. cứ lo bò sún răng cơ.hi[/QUOTE]

hjx trong trang # minh ko nhới là trang nào nhưng hình như là hồi tiếp về chan (-) GND
              chứ kô phải là chân 1

Comment

Chào bác, ở mạch hồi tiếp này chúng ta có thể điều chỉnh được điện áp đầu ra phải không? nếu được tôi muốn quấn thêm một cuộn khác để hồi tiếp cho an toàn chống giật...được bác nhỉ, điện áp không phải lo hạ áp nhỉ, nếu cho nhanh dùng opto được không?
                Còn có bác hỏi mạch ổn áp...quá tải thì ngắt tự chỉnh dòng ổn định thì lại chạy....liệu chân 1 này có được không nhỉ hay là chân hồi tiếp âm nào khác.

Túm lại tôi chưa biết rõ về chức năng của các chân chú IC494 này nên không dám làm liều, bác có biết rõ không hướng dẫn tui với, nếu làm mạch tôi chỉ biết làm bằng đèn(vì tôi làm bên âm thanh) hơi cồng kềnh, lấy hồi tiếp về sửa vi sai đầu vào mạch ra ổn định. còn về quá tải thì cắt-> báo động thì dễ rồi đúng không bác.

Thêm nữa tôi có mở một chú UPS ra thấy nó chạy 2 IC494 này và mỗi con chạy một cặp sò điện áp cho mỗi cặp là +12V-> +,- 12V. mạch đó lên đến 1000W lận. tôi không có cái biến áp của nó đành chịu chận, lúc trước tôi thấy nó rồi nhưng nó chạy bằng lõi sắt từ chứ không bằng lõi ferrit.
                Mong bác trả lời.

Comment

• Nguyên văn bởi TRUNG DŨNG Xem bài viết
                  Còn có bác hỏi mạch ổn áp...quá tải thì ngắt tự chỉnh dòng ổn định thì lại chạy....liệu chân 1 này có được không nhỉ hay là chân hồi tiếp âm nào khác.
                  vấn đề này tui nhớ ko nhầm thì liên quan đến chân số 4 để tui tìm lại coi trang nào nhìu wa ko nhớ đc

Comment

• các Bro cho em hỏi tý em tháo được cái lõi Ferit trong màn hình máy tính dùng để cuốn BAX được không vì em thấy nó rất to. Nếu dùng được thỳ phải làm thế nào vấn đề về BAX em ko rành lám mong các pro chỉ giáo

Comment

• Nguyên văn bởi nonamenolie Xem bài viết
                      Chắc là dòng UPS OFLINE rồi. đấy là chế độ bảo vệ của mạch, tránh tình trạng xả sâu ác quy. (thường là dòng SANTAK thường tắt sau khoảng 15p- đủ để ta lưu lại những dữ liệu cần thiết) bác muốn chạy khi hết ác quy thì phải bỏ chế độ bảo vệ của nó là được.
                      em muốn bỏ chế độ hẹn giờ thì phải can thiệp vào phần nào ạ em ko rành cái này lắm mong các bác chỉ giáo..

Comment

• Nguyên văn bởi tuanqs Xem bài viết
                        em muốn bỏ chế độ hẹn giờ thì phải can thiệp vào phần nào ạ em ko rành cái này lắm mong các bác chỉ giáo..
                        Vấn đề này có nhiều bác đã bàn trên diễn đàn rồi, bác ngâm trong topic này nhé (có nhiều cách hay lắm đấy !)
                        http://www.dientuvietnam.net/forums/...ak-1kva-12710/

Comment

• Bác nào đọc em cái thông số con BAX này cái

MTRER113 - 12 - 186E - EI
                          Em tháo từ con nguồn ATX.
                          TKS!

Comment

• Nguyên văn bởi anhchangbk Xem bài viết
                            Bác nào đọc em cái thông số con BAX này cái

Em tháo từ con nguồn ATX.
                            TKS!
                            ý của bạn mún hỏi gì về nó
                            lên chụp cho nó 1 bức ảnh và post lên đây

Comment

• Em chỉ hỏi! về thông số
                              Số vòng quân thứ cấp và sơ cấp
                              Lõi thép
                              còn ảnh thì mờ quá! em up lên cũng như ko

Còn BAX này em lấy từ con ATX 450W

Comment

• Nếu như là BAX bạn lấy trong nguồn ATX
                                bạn muốn cuốn lại để ráp theo sơ đồ của "viethung" thì xem lại các trang trước
                                còn như mình nhớ ko nhầm thỳ sơ cấp là 2x5x1mm cuộn thứ cấp là 200 vòng x 0.4mm
                                còn nếu để nguyên thỳ bạn xác định chân 5v của nó rùi đấu vào mạch điểm giữa là cái vòi to nhất nối với 12v
                                bạn mún để nguyên thy mình sẽ hướng dẫn bạn cách xác định chân 5v
                                Và thông số của nó :
                                Nguyên văn bởi anhchangbk Xem bài viết
                                thỳ hình như là tên - thông số dây-dạng lõi chỗ này mình cũng ko rành lắm đừng bro chém em nhe

Comment

Về tác giả

Collapse

tansy Tìm hiểu thêm về tansy

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X