Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Sg3525 cẦn giÚp ĐỠ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Xin lỗi cả top. Tôi nói dóc 100%.
    Nguyên văn bởi tkhuyen Xem bài viết
    .....................................
    Ẹc ! Cái dòng đỏ đỏ là đang ví dụ về 494

Mâu thuẩn không bạn??? lạc đề mà còn gân cổ cải hoài!!!!
    Người sai mà biết mình sai thì vẩn còn ĐÚNG đấy!!!
    Trước khi gửi "trả lời" NHỚ "xem trước" nha! Giống như ông bà xưa có câu "uốn lưỡi 7 lần trước khi nói" đấy!!!!
    Bạn cũng nên đọc trước cái dòng đỏ đỏ nó mang nghĩa gì và ví dụ về vấn đề nào đó không có nghĩa là đang bàn luận nó hiểu chứ.
    Tôi nhập kí tự từ bàn phím.
    Last edited by duong_act; 28-08-2010, 02:55.

Comment

Hi ! hi! chú này cáu lên rồi.
      Bạn NÓI NHẢM chứ không NÓI DÓC.

Comment

Câu hỏi ở dầu luồng là tác dụng chân số 10 của SG3525. Pác cứ trả lời chân đó là shutdown là được rồi pác còn ví dụ với TL494 làm gì cho mệt trong khi tác dụng của chúng khác nhau?

Pác duong_act có đồng ý là chân 10 của SG3525 chỉ dùng để shutdown không? Hay pác vẫn nghĩ nó có thể điều tiết như chân 1 của nó?
        Last edited by viethung94; 28-08-2010, 14:48.

Comment

Nguyên văn bởi viethung94 Xem bài viết
          Câu hỏi ở dầu luồng là tác dụng chân số 10 của SG3525. Pác cứ trả lời chân đó là shutdown là được rồi pác còn ví dụ với TL494 làm gì cho mệt trong khi tác dụng của chúng khác nhau?

Pác duong_act có đồng ý là chân 10 của SG3525 chỉ dùng để shutdown không? Hay pác vẫn nghĩ nó có thể điều tiết như chân 1 của nó?
          có thể hiểu nó giống như " MUTE " trong lĩnh vực AUDIO chăng

Comment

Nguyên văn bởi viethung94 Xem bài viết

duong_act vẫn còn nợ bác viethung94 câu này đấy.

Comment

Nguyên văn bởi 75mhz Xem bài viết
              duong_act vẫn còn nợ bác viethung94 câu này đấy.
              Điều tiết thì vẫn có thể điều tiết nhưng không dùng để điều tiết mà dùng để Shutdown.
              Xong rồi nhé

Comment

Nguyên văn bởi duong_act Xem bài viết
                Điều tiết thì vẫn có thể điều tiết nhưng không dùng để điều tiết mà dùng để Shutdown.
                Xong rồi nhé
                Uh! xong.
                Nhưng mình nghĩ quan điểm của bạn về 2 từ điều tiết khác với mình
                Mình nói nếu có điều tiết chân 10 sẽ điều tiết không tuyến tính.

Comment

Nhớ nhé. Cuối năm có đấy. Nhớ 10 phiếu
                  Nhưnh có 1 điều tôi hơi thắc mắc ! Không biết bạn hiểu nghĩa từ " Spam" là gì không nhưng tôi thấy nó dùng không đúng chỗ cho lắm.
                  Last edited by duong_act; 02-09-2010, 00:47.

Comment

Nguyên văn bởi duong_act Xem bài viết
                    Nhớ nhé. Cuối năm có đấy. Nhớ 10 phiếu
                    Nhưnh có 1 điều tôi hơi thắc mắc ! Không biết bạn hiểu nghĩa từ " Spam" là gì không nhưng tôi thấy nó dùng không đúng chỗ cho lắm.
                    Đúng rồi! Đang tranh luận vấn đề chứ đâu phải thư rác, tin rác đâu mà dùng từ SPAM nhỉ?

Comment

. Hôm nay mới vào đọc thớt này. Thật ra thì bác Thành, Viethung, 75mhz nói chuẩn rồi. không có gì phải bàn cãi cả bác Dương ạ. Chân 10 của Sg3525 nó chỉ như 1 cái công tắc để bật tẳt xung ra thôi. Còn bác nghĩ là nó có thể ổn áp đầu ra thì ... chắc là lắp thêm 1 mạch tạo xung PWM riêng để đưa vào chân 10 này quá =)).
                      Thất nghiệp :(

Comment

Cho em xin công thức tính tần số dao động của sg3525 với ạ.

Comment

Nguyên văn bởi thanhfdc
                          Xem đến 4 cái datasheet của các hãng mới tìm được công thức tính tần số dao động cho bạn, ko hiểu sao các hãng lại có thiếu sót thế nhỉ? Đây là công thức của ST Microelectronics:

f=1/(CT*(0.7*RT + 3*RD)).

f: tính bằng Hz
                          CT: tính bằng F
                          RT, RD: tính bằng Ohm

Đấy là tần số dao động, tần số của mạch push-pull = f/2.
                          Em cảm ơn nhiều!

Comment

Các bạn cho mình hỏi là để tạo ra tần số 50hz của mạch nghịch lưu thì tính toán như thế nào ạ. Mình hơi kém nên các bạn đừng gạch đá gì ạ.

Comment

Hôm nay đọc topic này, em có một vấn đề liên quan đến SG3525. Đó là em đang sửa bo nguồn của amplifier Yamaha P5000 cứ bật nguồn là bị cắt ngay, cũng dùng dao động SG3525 (và IR2110) và do mạch shutdown của IC SG3525 làm việc. em đã kiểm tra phần tải từ đi ôt, R, sò nguồn thứ cấp đến cả 2 kênh ra đều không chạm chập gì. Cũng định mạnh dạn cắt bảo vệ shutdown pin 10 của SG3525 để cho nguồn chạy lại
                              Các bác có kinh nghiệm cho em hỏi có được không ạ? Bác nào đã sửa loại con P5000 này rồi chỉ giáo cho em có được không?
                              Cảm ơn trước các bác.

Comment

các bạn ơi có biết cách nào kiểm tra được xung ra ở các chân 11,14 của ic 3525 không mình tét mạch theo các bác đó nhưng sao không thấy có xung ra chỉ thấy cái led siêu sáng nó sáng bt thôi ah

Comment

Về tác giả

Collapse

linhnguyen Tìm hiểu thêm về linhnguyen

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X