Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Máy hàn xung tự chế tại sao không ?

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi tda1415 Xem bài viết
    biến áp của em lúc trước đáng lẽ quấn 18v nhưng em quấn có 16v đó, để giải quyết hậu quả bác Bảo kêu em tăng f lên kết quả cũng rất tốt bây giờ hàn que 3.2ly êm ru. bác làm ơn chỉ em cách tải file lên với, em vọc nãy giờ nhưng không ra, em chỉ biết post hình thôi.
    Bác muốn gửi File bác thì bác chọn "Trả lời chi tiết" ở cuối bài viết thì có hướng dẫn chi tiết của diễn đàn. Bác có thể giúp đỡ mấy con HFA không??? ở ngoài này (HN) tôi kiếm không ra.
    huyen

Comment

• Nguyên văn bởi sonhn Xem bài viết
      Bac thucbao cho sơ đồ 555 nếu dùng rơ le tiếp diểm thường đóng voi vi toi khong tim dc role thuong mo
      Nếu không có ro le thường mở thì chơi loại thường đóng. Tôi cũng làm mạch xong rồi thì chợt thấy mình nhầm, phải làm một trans bổ sung nhưng đơn giản hơn là thế này.
      Attached Files

Comment

• em đã thử nhưng ko được, vào trả lời chi tiết, vào tải file từ máy, rồi em chọn add file, chọn browse và dẫn file vào. rồi nó nằm yên đó không biết làm sao nửa, em bấm done thì nó hiện thông báo gì đó bằng tiếng anh. bác hướng dẫn chi tiết giúp em cái. về diode thì không có vấn đề gì nhưng em ngạy phải ra bưu điện hết sức vì em đã gởi vài lần nên sợ quá. lúc trước em gởi có mấy con linh kiện nên bỏ vào hộp đựng thuốc tây ra gởi nó không chịu, nó đòi bỏ vô cái hộp to đùng cho đúng quy cách, rồi thì viết cam kết hàng hàng hư hỏng không khiếu nại. sao phức tạp thế. vầy nhé, bác hãy liệt kê những gì còn thiếu để rãnh em làm một lần cho bác luôn. đặc biệt là cái tụ 102/2kv và 8n2/2kv bảo đảm ngoài bác ko có. hai loại tụ đó dạng gốm thì rất nhìu nhưng dạng hộp lớn thì rất ít chỗ bán. trong nhật tảo chỉ một chỗ bán thôi. em cho bác biết giá luôn nhé. HFA 10k/con, 2 loại tụ trên 6k/con. đó là giá lúc em mua nhưng giờ ko bít có thay đổi gì ko.

hình đây này, sau khi add file thì nó như thế này giờ làm sao nửa
        Last edited by tda1415; 10-09-2011, 09:16.

Comment

• - Thu nhat : Bac chi co the tai dc cac files dinh kem co dang giong nhu chi dinh. Cua bac file *.rar len khong dinh kem dc, bac phai doi sang dang *.zip
          - thu hai sau khi bac Add files xong taij muc "Trang chu" co ten file cua bac, bac bam vao file muon gui keo xuong phia duoc tai muc : 'File dinh kem" sau Bac chi viec "Done"
          Bac mua giup ho xong gui "tin thanh" thi don gian hon ta buu dien bac a. AE phia trong toan gui linh kien ra ngoai bang cach do. Bac cho so TK de gui tien nho bac mua giup.
          Thank
          huyen

Comment

• bác thucbao có thể liệt kê giúp cháu 1 số diode thay thế 150BU02,và HFA15TB60
            Anh TDA1415 gửi cho em xin file mạch in được ko ạ,anh gửi cho em xin vao mail quynhanh.30988@gmail.com ,em up lại lên diễn đàn cho tất cả anh em diễn đàn ạ.
            Hưng yên

Comment

• Nguyên văn bởi sonhn Xem bài viết
              - Thu nhat : Bac chi co the tai dc cac files dinh kem co dang giong nhu chi dinh. Cua bac file *.rar len khong dinh kem dc, bac phai doi sang dang *.zip
              - thu hai sau khi bac Add files xong taij muc "Trang chu" co ten file cua bac, bac bam vao file muon gui keo xuong phia duoc tai muc : 'File dinh kem" sau Bac chi viec "Done"
              Bac mua giup ho xong gui "tin thanh" thi don gian hon ta buu dien bac a. AE phia trong toan gui linh kien ra ngoai bang cach do. Bac cho so TK de gui tien nho bac mua giup.
              Thank
              ok, bác hãy liệt kê một lèo những gì còn thiếu xem nào!

Comment

• Nguyên văn bởi 201289 Xem bài viết
                bác thucbao có thể liệt kê giúp cháu 1 số diode thay thế 150BU02,và HFA15TB60
                Anh TDA1415 gửi cho em xin file mạch in được ko ạ,anh gửi cho em xin vao mail quynhanh.30988@gmail.com ,em up lại lên diễn đàn cho tất cả anh em diễn đàn ạ.
                thế thì cảm ơn bạn, mình đã gởi mail cho bạn, bạn up hộ lên diễn đàn mình cái.

Comment

• file của anh TDA gửi cho em đây ạ.
                  Attached Files
                  Last edited by 201289; 10-09-2011, 16:19.
                  Hưng yên

Comment

file của anh TDA gửi cho em đây ạ.
                    trời ạ...đây là file lớp SST còn một file lớp TOP nửa đâu. file này không làm sao mà giặt ủi

Comment

• sao em bực mình quá, đã chuyển sang *zip mà sao khi add file rồi nó nằm trơ trơ như vậy không làm gì được nửa hết

bạn 201289 up lên cái file lớp TOP hộ luôn, mình gởi cho bạn 2 file mà

Comment

• anh tda1415 ít online yahoo quá!anh online nhiều nhiều tí nhé!em hỏi tí

Comment

• trời ạ...thì ra sau khi add file rồi bấm "thêm file" mới được
                          Attached Files

Comment

• em up hai file nhưng ko dc,em định up tối up lại nhưng anh up rui.anh tda up tiếp file mạch nguồn đi ạ.
                            Last edited by 201289; 10-09-2011, 20:30.
                            Hưng yên

Comment

• anh TDA chụp giúp em cái ảnh của cái file mạch in có giá trị linh kiện giống như cái mạnh này được ko ạ.cảm ơn anh ạ.Click image for larger version

Name:	1275661650-271218.jpg
Views:	2
Size:	278.5 KB
ID:	1350819ACH=CONFIG]32713[/ATTACH]
                              Last edited by 201289; 10-09-2011, 21:52.
                              Hưng yên

Comment

em up hai file nhưng ko dc,em định up tối up lại nhưng anh up rui.anh tda up tiếp file mạch nguồn đi ạ.
                                mấy bác này bóc lột sức lao động quá đây là nguồn
                                Attached Files

Comment

Về tác giả

Collapse

thucbao Tìm hiểu thêm về thucbao

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X