Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Máy hàn xung tự chế tại sao không ?

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi 201289 Xem bài viết
    anh sondao gửi cho em xin vởi a visaodem.88@gmail.com,thank anh!
    mình thấy bạn làm từ lâu rồi mà vẫn chưa được hả? mình đã gửi file cho bạn rồi, nếu như không nhận được thì nói mình biết để mình gửi lại nhé

Comment

• Nguyên văn bởi sondao Xem bài viết

bạn gửi cho mình theo địa chỉ mail này nhé nguoi_tinh_namxua@yahoo.com.vn cảm ơn bạn
      sáng nay mình đã tranh thủ gửi mail sớm cho bạn thứ bảy chủ nhật bạn làm mà bạn chưa nhận được hả, để mình gửi lại, bạn lên mạng lấy phần mềm eagle về cài để mở file. mạch nó như hình nè nhưng kích thước các linh kiện không đúng, bạn dùng phần mềm eagle thì kích thước mới đúng.
      Click image for larger version

Name:	IGBT.JPG
Views:	1
Size:	41.7 KB
ID:	1361877[/QUOTE]

cám ơn bạn sondao mình nhân đươc rồi

Comment

bạn gửi cho mình theo địa chỉ mail này nhé nguoi_tinh_namxua@yahoo.com.vn cảm ơn bạn
        sáng nay mình đã tranh thủ gửi mail sớm cho bạn thứ bảy chủ nhật bạn làm mà bạn chưa nhận được hả, để mình gửi lại, bạn lên mạng lấy phần mềm eagle về cài để mở file. mạch nó như hình nè nhưng kích thước các linh kiện không đúng, bạn dùng phần mềm eagle thì kích thước mới đúng.
        Click image for larger version

Size:	41.7 KB
ID:	1361877[/QUOTE]

sodao ơi có phải thêm cầu nối như thế nay khôngClick image for larger version

Size:	67.0 KB
ID:	1361879

Comment

• các bác ơi! cho mình hỏi cách đo tần số bằng dụng cụ đo nào vậy các bác. mình có đồng hồ dmm. các bác giúp mình với

Comment

• Nguyên văn bởi quyen81 Xem bài viết
            [ATTACH=CONFIG]45278[/ATTACH]
            sodao ơi có phải thêm cầu nối như thế nay khôngClick image for larger version

Size:	67.0 KB
ID:	1361879[/QUOTE]

mình ký hiệu 1 nối với 1. 2 nối 2, 3 nối 3 đó, còn cái trạm (domino 2 chân) từ cầu chì nguồn dương 300VDC ra cấp cho mạch dùng để đấu bóng đèn vào đó, khi in ủi bạn nhớ tắt đi các ký hiệu màu xám khg cần thiết đi. có chỗ nào khg hiểu bạn cứ hỏi nhé.

Comment

• Nguyên văn bởi vanhau2001 Xem bài viết
              các bác ơi! cho mình hỏi cách đo tần số bằng dụng cụ đo nào vậy các bác. mình có đồng hồ dmm. các bác giúp mình với
              bạn dùng máy osilloscope hay còn gọi là dao động ký, hoặc dùng máy chuyên để đo tần số.

Comment

mình thấy bạn làm từ lâu rồi mà vẫn chưa được hả? mình đã gửi file cho bạn rồi, nếu như không nhận được thì nói mình biết để mình gửi lại nhé
                em nhận được rồi a.năm ngoái em làm nhưng đợt đó em làm ở nhà hàng lên cũng không có thời gian làm lên bỏ từ đó đến giờ nghỉ làm ở đó em mới làm tiềp.
                Hưng yên

Comment

• bác Sondao ơi!đo osc chỉnh nhu thế nào để biết hay nhìn sóng nó mà đọc vậy bác?

Comment

• Nguyên văn bởi Bruce Nhon Xem bài viết
                    bạn xem hình này nè. mà bạn làm tới đâu rùi
                    shema.rar
                    bạn ơi! bạn có biết trong lược đồ bạn cho tôi con kc2136 là gì có thế con nào vào dc ko ?xin bạn cho tôi biết tôi cám ơn! nhiều lám làm như ko có con kc2136 là ko dc nó chết công suất hoài tôi đã làm boadr mạch và bố trí rất đẹp nó bị hư tháo ra hoài làm mất thẫm mỹ hóa bạn nhe trông bạn lắm

Comment

• Nguyên văn bởi lehong van Xem bài viết
                      bạn ơi! bạn có biết trong lược đồ bạn cho tôi con kc2136 là gì có thế con nào vào dc ko ?xin bạn cho tôi biết tôi cám ơn! nhiều lám làm như ko có con kc2136 là ko dc nó chết công suất hoài tôi đã làm boadr mạch và bố trí rất đẹp nó bị hư tháo ra hoài làm mất thẫm mỹ hóa bạn nhe trông bạn lắm
                      đó là 2 con diot ổn áp 18v đấu K chung hoặc A chung Click image for larger version

Name:	diot.PNG
Size:	8.9 KB
ID:	1361922

Comment

• Nguyên văn bởi vanhau2001 Xem bài viết
                        bác Sondao ơi!đo osc chỉnh nhu thế nào để biết hay nhìn sóng nó mà đọc vậy bác?
                        Của bạn đây, bạn vào tham khảo
                        http://www.dientuvietnam.net/forums/...dong-ki-20592/

Comment

• mình xin hỏi các bác, hôm nay mình sửa 1 máy hàn MMA180, tinh trạng luc đầu nó nổ phần c/s, cháy luôn phần thúc con 40N60. em thay tất cả. đo xung ra trên osc tốt, nguồn ra 71vdc. khi đặt que hàn vừa chấm xuống. Đùng...đùng, điếng cả hồn, ngoảnh lại tiêu 4 con 40n60 nữa và cháy luôn board thúc luôn. không biết lỗi ở chổ nào nữa. mong các bác chỉ giáo.( máy mới luôn)
                          Last edited by vanhau2001; 22-05-2012, 19:10.

Comment

sodao ơi có phải thêm cầu nối như thế nay không[ATTACH=CONFIG]45281[/ATTACH]
                            mình ký hiệu 1 nối với 1. 2 nối 2, 3 nối 3 đó, còn cái trạm (domino 2 chân) từ cầu chì nguồn dương 300VDC ra cấp cho mạch dùng để đấu bóng đèn vào đó, khi in ủi bạn nhớ tắt đi các ký hiệu màu xám khg cần thiết đi. có chỗ nào khg hiểu bạn cứ hỏi nhé.[/QUOTE]

bạn sondao cho mình hỏi bạn có nói là rất rễ nhầm hai con diot gần igb theo bạn thì nhầm ở vị trí số mấy trên sơ đồ mình đã đánh dấuClick image for larger version

Name:	shema.jpg
Size:	80.5 KB
ID:	1361925

Comment

• hôm trước mình đổi chân 2 con số 3 thế là bùm 2 chú igb nổ banh xác (có nối tiếp qua bóng đèn 100w từ +300vdc)

Comment

• Nguyên văn bởi quyen81 Xem bài viết
                                hôm trước mình đổi chân 2 con số 3 thế là bùm 2 chú igb nổ banh xác (có nối tiếp qua bóng đèn 100w từ +300vdc)
                                ý mình nói là 2 con diode đấu từ C của IGBT 1 qua C của IGBT 2 và diode đấu từ E của IGBT 1 qua E của IGBT 2 đó, 2 con này dễ nhầm cực tính qua lại .vì 2 con diode này mình bố trí chung mạch với 2 IGBT nên mình nói gần 2 IGBT là vậy.
                                Last edited by sondao; 22-05-2012, 00:32.

Comment

Về tác giả

Collapse

thucbao Tìm hiểu thêm về thucbao

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X