Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Máy hàn xung tự chế tại sao không ?

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi quyen81 Xem bài viết
    SONDAO ƠI hôm nay mình tesn thử bóng đèn không sáng, đo thứ cấp (BAX động lưc quấn 18/7v) 50VDC chỉnh thử chiêt áp chân 2 vị trí gần max thì biến áp kêu rít, theo bạn biến áp của mình có vấn đề gì không nếu có vấn đề thì để mình quấn lại của bạn cho khe hở biến áp là bao nhiêu của mình cho khe hở bằng 1 lớp giấy cách điện loại mỏng nhất[/SIZE]
    bạn có tìm hiểu sai chỗ nào mà bóng đèn sáng hết cỡ khg? biến áp bị rít khi đó có tải hay khg? máy hàn mình khi thử với dây mayso có rít nhẹ khi chỉnh volum 2k2, mình cũng nghĩ là biến áp bị lỏng phe nên mình đổ keo vào phe luôn nhưng vẫn bị rít, quấn lại cuộn dây khác vẫn bị, thay đổi khe hở đủ kiểu vẫn bị, cuối cùng mình liều hàn thử luôn thì thấy khg sao, mình vẫn chưa biết tại sao bị rít nữa, khe hở mình cho tờ giấy A4 loại mỏng.

Comment

• Nguyên văn bởi sondao Xem bài viết
      bạn có tìm hiểu sai chỗ nào mà bóng đèn sáng hết cỡ khg? biến áp bị rít khi đó có tải hay khg? máy hàn mình khi thử với dây mayso có rít nhẹ khi chỉnh volum 2k2, mình cũng nghĩ là biến áp bị lỏng phe nên mình đổ keo vào phe luôn nhưng vẫn bị rít, quấn lại cuộn dây khác vẫn bị, thay đổi khe hở đủ kiểu vẫn bị, cuối cùng mình liều hàn thử luôn thì thấy khg sao, mình vẫn chưa biết tại sao bị rít nữa, khe hở mình cho tờ giấy A4 loại mỏng.
      BÓNG ĐÈN KHÔNG SÁNG BẠN Ạ VÀ mình thử bỏ mạch phụ ra và láp biến dòng vào ket quả là có điện áp ra nhưng một lúc sau có hiện tượng bóng đèn chớp sáng rồi lại tắt cứ như vây lặp đi lặp lại mình chưa dám đấu trực tiếp vào sợ nổ igbt bị nổ nhiều rồi nên sợ
      Last edited by quyen81; 30-05-2012, 20:53.

Comment

• à sondao khi ban đấu trực tiếp như thế biến áp có bị kêu rít nữa không?

Comment

• cho mình hỏi bác nào biết nguyên lý vận hành máy hàn 3 pha khác 1 pha như thế nào không? bác nào có sơ đồ máy hàn 3 pha kg? ( hãng nào cũng được) cho mình với, thành thật cám ơn!!!!!!!!!!!!!

Comment

à sondao khi ban đấu trực tiếp như thế biến áp có bị kêu rít nữa không?
            mình đấu trực tiếp biến áp khg rít, mà như bạn nói bóng đèn chớp tắt hoài thì bạn cần phải kiểm tra khi nào bóng đèn không sáng hoàn toàn thì mới tiếp tục được.

Comment

mình đấu trực tiếp biến áp khg rít, mà như bạn nói bóng đèn chớp tắt hoài thì bạn cần phải kiểm tra khi nào bóng đèn không sáng hoàn toàn thì mới tiếp tục được.
              cảm ơn bạn để mai mình kiểm tra lại mach điều khiển xem sao

Comment

• có bác naò biết giúp minh với, máy hàn 3 pha minh dùng 1 pha đấu để thử va sữa chữa đc kg các bác.

Comment

• Nguyên văn bởi vanhau2001 Xem bài viết
                  có bác naò biết giúp minh với, máy hàn 3 pha minh dùng 1 pha đấu để thử va sữa chữa đc kg các bác.
                  bạn đặt quấn cục biến áp một pha 220/380 để thử và sửa chữa. chứ bạn đưa vào một pha 220 thì không đủ áp máy sẽ báo lỗi. bạn đưa vào 1 pha 380v thì được, nhưng chỉ để sửa và kiểm tra thôi chứ hàn thì sẽ không đủ công suất

Comment

• bac lam may han nay hay wa

Comment

sondao oi mạch mình thử bằng mạch phụ thì ok đèn không sáng nhưng bỏ mạch phụ ra đấu biến dòng vào thì như sau khi mới bật thì chay bình thường nhưng để một lúc sau thì đèn lại sáng một lúc sau đèn lại tắt cứ như vậy lăp đi lặp lại và mình thử thay bóng đèn bằng bàn ủi đấu tải mai so ở thứ cấp đo thử có điện áp ra nhưng chỉnh chiết áp dòng hàn điện áp không thay đổi một lúc sau lại bị hiện tượng như thế theo bạn mạch của mình sai ở đâu? (biến dòng mình quấn 62v điện trở 1,5om) thay đổi 2 đầu dây của biến dòng vẫn thế

Comment

• bác Likes ơi! như vậy để sửa máy hàn 3 pha nhưng mình chỉ có 1 pha thì mình phải có biến áp 220v lên 380v để sửa chữa phải kg bác. cách đấu dây như thế nào hả bác

Comment

sondao oi mạch mình thử bằng mạch phụ thì ok đèn không sáng nhưng bỏ mạch phụ ra đấu biến dòng vào thì như sau khi mới bật thì chay bình thường nhưng để một lúc sau thì đèn lại sáng một lúc sau đèn lại tắt cứ như vậy lăp đi lặp lại và mình thử thay bóng đèn bằng bàn ủi đấu tải mai so ở thứ cấp đo thử có điện áp ra nhưng chỉnh chiết áp dòng hàn điện áp không thay đổi một lúc sau lại bị hiện tượng như thế theo bạn mạch của mình sai ở đâu? (biến dòng mình quấn 62v điện trở 1,5om) thay đổi 2 đầu dây của biến dòng vẫn thế
                          bạn có gắn điện trở 150 ôm vào chưa, nếu rồi mà vẫn bị thì để mình suy nghĩ thêm coi máy bạn bị làm sao
                          Last edited by sondao; 03-06-2012, 01:05.

Comment

bạn có gắn điện trở 150 ôm vào chưa
                            mình đã gắn điện trở 150 om vào rồi mà, biến dòng bạn quấn bao nhiêu vòng vậy và điện trở bao nhiêu om? diot hfa ban thay băng loai nào vạy mình dùng mur1560

Comment

mình đã gắn điện trở 150 om vào rồi mà, biến dòng bạn quấn bao nhiêu vòng vậy và điện trở bao nhiêu om? diot hfa ban thay băng loai nào vạy mình dùng mur1560
                              biến dòng mình quấn 64v, mà biến dòng chỉ khống chế dòng hàn thôi mà, 2 hôm nay mình bận nên chưa có suy nghĩ về vấn đề của bạn nữa.

Comment

biến dòng mình quấn 64v, mà biến dòng chỉ khống chế dòng hàn thôi mà, 2 hôm nay mình bận nên chưa có suy nghĩ về vấn đề của bạn nữa.
                                cám ơn bạn lúc nào rảnh bạn thử tìm hiểu giúp mình nhé mình bó tay rồi hôm nay thay hêt một loạt linh kiện khác vẫn bị hiện tương như thế không hiểu sao nữa ( mình dùng g40n60 ngoài hà nội này không mua được g4pc50u) không biêt có phải do igbt không đúng loại không nữa
                                Last edited by quyen81; 04-06-2012, 08:19.

Comment

Về tác giả

Collapse

thucbao Tìm hiểu thêm về thucbao

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X