Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Máy hàn xung tự chế tại sao không ?

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi thanhtungtu Xem bài viết
    bác thucbao xem giúp em mạch này có thể chạy được không ạ vì em thấy nó đơn giản và có vẻ dễ làm hơn

BẠN CÓ KIẾM ĐƯỢC DIODE HFA15BT120 KHÔNG ? ( 15A1200V ) RỒI HÃNG TÍNH TRUYỆN LÀM

Comment

• Không vấn đề gì! Nếu không có con 1200V thì có thể dùng 2 con 600V nối tếp cũng được. Mà mạch này cần thay đổi lại cách đấu: Cuộn W3 tách chỗ đấu chung với cuộn W1 đấu lên Vcc để trả năng lượng về nguồn có ích hơn!

Comment

• Cho e hỏi các bác đã làm rồi có kn xem hộ em mạch như vậy thì có thể làm để hàn que 3ly2 dược ko ạ

BẠN CÓ KIẾM ĐƯỢC DIODE HFA15BT120 KHÔNG ? ( 15A1200V ) RỒI HÃNG TÍNH TRUYỆN LÀM[/QUOTE]

Comment

Cho e hỏi các bác đã làm rồi có kn xem hộ em mạch như vậy thì có thể làm để hàn que 3ly2 dược ko ạ
          cái này mình không rõ lắm vì mình cũng làm theo hướng dẫn của bác thucbao và mọi người.Theo mình bạn nên làm theo sơ đồ trang đầu rễ làm hơn vì có thông số biến áp đầy đủ cái đó mình đã làm thành công rồi và mình có đưa cả mạch in lên rồi bạn cứ làm theo là được.

Comment

• Nguyên văn bởi vanhoang Xem bài viết

cái này mình không rõ lắm vì mình cũng làm theo hướng dẫn của bác thucbao và mọi người.Theo mình bạn nên làm theo sơ đồ trang đầu rễ làm hơn vì có thông số biến áp đầy đủ cái đó mình đã làm thành công rồi và mình có đưa cả mạch in lên rồi bạn cứ làm theo là được.
            Cảm ơn vanhoang nhưng làm theo mạch trang đầu mình khó kiiếm được mấy lõi cao áp bằng nhau.mình xin được đến 50 bộ cao áp tivi mà chỉ chọn được có 6 bộ tạm gọi là bằng nhau thôi còn lại mỗi thằng 1 kích thước nên mới hỏi mọi nguời cái mạch đó

Comment

Cảm ơn vanhoang nhưng làm theo mạch trang đầu mình khó kiiếm được mấy lõi cao áp bằng nhau.mình xin được đến 50 bộ cao áp tivi mà chỉ chọn được có 6 bộ tạm gọi là bằng nhau thôi còn lại mỗi thằng 1 kích thước nên mới hỏi mọi nguời cái mạch đó

không cần thiết phải dùng lõi cao áp tivi mà dùng lõi EE70 ngoài chợ cũng được,cái này ngoài chợ bán nhiều mà.

Comment

không cần thiết phải dùng lõi cao áp tivi mà dùng lõi EE70 ngoài chợ cũng được,cái này ngoài chợ bán nhiều mà.
                bác cho em hỏi bác làm e70 cho ra dòng max khoảng bao nhiêu a? và tại bao nhiêu vol vậy ạh
                hồi chiều em mới quấn lại biến áp trên ee65, chất liệu 3c85. sơ 28 vòng thứ 9 vòng. giờ em chuẩn bị ráp vào mạch.
                LÕI LỌC INVERTER PURE SINE 0169.339.3635.

Comment

• Nguyên văn bởi quangdongueh Xem bài viết
                  bác cho em hỏi bác làm e70 cho ra dòng max khoảng bao nhiêu a? và tại bao nhiêu vol vậy ạh
                  hồi chiều em mới quấn lại biến áp trên ee65, chất liệu 3c85. sơ 28 vòng thứ 9 vòng. giờ em chuẩn bị ráp vào mạch.

Khổ quá e ở tận huyện của Nam Định lấy đâu chỗ mà mua lõi EE70 hay EE65 mà làm cơ chứ,nhưng cái máu nghịch điện tử thì vẫn có nên mới khổ chứ.Tiện đây cho em hỏi trên DĐ hay bác vanhoang , quangdongueh có lõi EE70 share cho e bộ làm cho máu,hoặc lõi xuyến D52 hay D57 gì cũng được màu đen share e 2 cái để ghép làm 1 bộ làm thử xem sao

Comment

bác quyền ơi giúp em với:
                    em làm theo mạch của bác, hình như kết nối giữa bo điều khiển và bo động lực có nhầm lẫn không bác?
                    em quấn biến áp sơ 28 vòng/thứ 9 vòng ( của em là ee65). khe hở là 1 lớp giấy mỏng. ferriter là loại 3c85 ( khá tốt) sao cứ đấu bóng vào là sáng hơn điện lưới.
                    chân 6 ic là 6.67vdc ( áp nguồn 14,95vdc. từ sạc laptop 15v/5a), đo chân igbt thì để thang dc đo là 8vdc con dưới và 7,91vdc con trên , áp sau biến áp kích là 13vac xoay chiều. nhưng đo thang ac thì có 6vac và 5,94vac.
                    em nghe nói là nếu đo chân GE của igbt nếu thang dc phải bằng gần nửa ra sau biến áp kích, và thang ac phải gần bằng áp sau biến áp kích
                    bác cho em hỏi là điện áp kích sao cho đúng ạh?em sai chỗ nào nhỉ? mấy ngày nay em dò nát mạch mà k tìm ra lỗi. khớp với sơ đồ gốc và mạch bác cho, vẫn vậy.
                    em rất muốn viết một bài đánh giá máy hàn tự chế mà chưa thể được vì mãi chưa chạy được.

Comment

• Bo của anh hoang dùng ngon mà bác.
                      Hưng yên

Comment

• Nguyên văn bởi 201289 Xem bài viết
                        Bo của anh hoang dùng ngon mà bác.
                        bác xem thông số máy của tôi có gì sai không? xin chỉ giúp! chứ thực tình mày mò mãi k xong,đi ngủ rồi lại lôi ra nghiên cứu.

Comment

• quangdongueh bạn nên dùng bóng 200w để thử cho chắc chứ đừng thử bong 100w còn bạn muốn mọi người kiểm tra giúp thì bạn đưa hình lên để mọi ngươi kiểm tra giúp cho còn không có hình làm sao biết sai chổ nào

Comment

• Nguyên văn bởi phongltyt Xem bài viết
                            Không vấn đề gì! Nếu không có con 1200V thì có thể dùng 2 con 600V nối tếp cũng được. Mà mạch này cần thay đổi lại cách đấu: Cuộn W3 tách chỗ đấu chung với cuộn W1 đấu lên Vcc để trả năng lượng về nguồn có ích hơn!
                            =))
                            Bản thân nó đã nối vào 310v thì tách ra làm gì

Comment

Có 3 cuộn mà ko khéo là đầy cửa sổ mạch từ rồi.

Đây lại là 4 cuộn .

Comment

• Xin hỏi mấy bác. Khi hàn, dây hàn tiết diện nhỏ và lớn, dài và ngắn có ảnh hưởng dòng hàn kg vậy. Câu hỏi có ngu ngơ tí xin mấy bác hồi đáp nhé.

Comment

Về tác giả

Collapse

thucbao Tìm hiểu thêm về thucbao

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X