Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Máy hàn xung tự chế tại sao không ?

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• bạn 201289 cho hỏi bạn đã hoàn thành được máy hàn chưa còn mình vừa rồi rửa tay gát kiếm nhưng thấy buồn nên vừa rồi đem ra mày mò lại và cũng hoàn thành được rồi có điều không được mạnh cho lắm mình định quấn lại cuộn dây nhưng chưa quấn được nếu để vậy thì hàn cũng đươc có điều hơi yếu . hoàn thành đươc rồi định có mấy lời càm ơn Bảo nhưng thấy dạo này không thấy Bảo nên chưa cám ơn được dù gì Bảo cũng đã hướng dẫn tận tình cho mình để mình hoàn thành đượccái máy hàn này

Comment

• luôn tiện đây cho mình cám ơn nghe Bảo đến đây mình cũng đã hoàn thành được máy hàn cũng nhờ sự tận tình chỉ đẫn của Bảo mình cám ơn Bảo nhiều lắm và chúc Bảo luôn mạnh khỏe nhé

Comment

• Cám ơn các bác rất nhiều, em sẽ cố gắng tìm hiểu thêm. Chúc các bác khỏe !

Comment

• còn em thì đóng vỏ, bỏ xó rồi. đợi khi nào rảnh rỗi lôi ra mổ xẻ. 4 con igbt 30n120r toi mạng.>>>>>>>>>>thiệt hại sơ bộ/
          LÕI LỌC INVERTER PURE SINE 0169.339.3635.

Comment

• cháu chưa nó cho vào vỏ nữa bác ak. từ đợt vừa rồi thử hàn 20 que 2.5ly vẫn ổn bác ak.hàn que 3.2 ly chỉ hàn được sắt mỏng thôi bác ak hàn sắt dầy mối hàn không được ngấu.
            Hưng yên

Comment

• 201289 cho mình hỏi bạn mua EE70 ỏ đâu vậy

Comment

• mình mua ở chợ trời bác ak.lõi của mình là E80 hay sao ý.
                Hưng yên

Comment

• mạch của bạn vẫn theo mạch của bác tda hay đỏi mạch khác rồi mà sao mình đi hỏi ở chợ trời không có chỗ nào bán lõi to nhỉ

Comment

• mình dùng file pcb của anh hoàng.còn cửa hàng bán BAX dãy bên tay trái tư chỗ gửi xe đạp đi vào,cạnh cái chùa đó bạn.
                    Hưng yên

Comment

• cám ơn bạn nha mình mua đc lõi rồi hình như là EE85 to nhất ỏ quán. mình đang có mạch của bác tda nhưng dùng lõi cao áp ti vi cứ nổ fet liên tục để mình dngf lõi này quấn lại coi sao. mình mất kha khá tiền vào cái dự án này rùi mà chưa đc

Comment

• mà bạn quấn số vòng ntn tụ 8n2 kiếm không ra

Comment

• mình dung tụ 472. BAX mình quấn theo số liệu như bác bảo cho là 25v sơ và 9v thứ,minh cũng mua lõi to nhất ở đo,ma bạn mua bao nhiêu?
                          Hưng yên

Comment

• 150k chắc m bi chém mà có mỗi bà ý bán

Comment

• 201289 cho minh hoi ban lam mạch driver của anh hoàng có thay đổi Rt Ct không quấn 25/9 thì cỡ dây ntn mình vừa ủi xong mạch đã lắp xong linh kiện. bạn cuấn biến áp driver theo thứ tự ntn bao nhiu vòng, xin lỗi mình hỏi hơi nhiều
                              bạn có thây đỏi j trong mạch in của anh hoàng không vì trước bạn nói không được mà bây giờ ok rồi

Comment

• BA động lực sơ bằng 20 sợi 0.5/thứ 55 sợi 0.5.bạn tăng lên 60 sợi cũng được mình dùng 55 sợi quấn song vẫn còn trống khá nhiều.ct của mạch mình dùng trở 11k tụ 222.biến áp driver mình quấn 1/4 28v , 2/3 32vòng.còn pcb của anh hoàng mình ko thay đổi gì cả.mình bị dính cuộn phán hồi dòng không được lên chết khá nhiều igbt.sau mình dùng 2lõi xuyến khác chập lại quấn 57v vậy là ok.
                                Hưng yên

Comment

Về tác giả

Collapse

thucbao Tìm hiểu thêm về thucbao

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X