Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Máy hàn xung tự chế tại sao không ?

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• chào các bạn mình muốn làm mạch chỉnh lưu cho phanh cầu trục: Vin=380vAc,Vout=190cDC.Mong bạn nào có kinh nghiệm tư vấn cho mình,hình

Comment

• Nguyên văn bởi vanhaiz114 Xem bài viết
      chào các bạn mình muốn làm mạch chỉnh lưu cho phanh cầu trục: Vin=380vAc,Vout=190cDC.Mong bạn nào có kinh nghiệm tư vấn cho mình,hình
      bác có cần áp chỉnh lưu là 190VDC có ổn áp không? đại loại là có tải vào nhưng vẫn 190vdc ở trong một mức tải nào đó chẳng hạn, 3kw/5kw/10kw? nguồn 380vac có ổn định? nếu không quá quan trọng chất lượng ổn áp thì đặt thợ điện làm cái biến áp hạ áp, tùy công suất, còn muốn ổn định và chất lượng cao thì làm mạch BUCK APFC ( em cũng không rõ là trong diễn đàn này có ai làm không, tuy vậy nó sẽ là lựa chọn thay thế món hàng nhập đắt đỏ đấy, còn em thì không làm nổi rồi..hehe) ổn áp, bảo vệ đầy đủ.
      LÕI LỌC INVERTER PURE SINE 0169.339.3635.

Comment

• Nguyên văn bởi quangdongueh Xem bài viết
        bác có cần áp chỉnh lưu là 190VDC có ổn áp không? đại loại là có tải vào nhưng vẫn 190vdc ở trong một mức tải nào đó chẳng hạn, 3kw/5kw/10kw? nguồn 380vac có ổn định? nếu không quá quan trọng chất lượng ổn áp thì đặt thợ điện làm cái biến áp hạ áp, tùy công suất, còn muốn ổn định và chất lượng cao thì làm mạch BUCK APFC ( em cũng không rõ là trong diễn đàn này có ai làm không, tuy vậy nó sẽ là lựa chọn thay thế món hàng nhập đắt đỏ đấy, còn em thì không làm nổi rồi..hehe) ổn áp, bảo vệ đầy đủ.

mua cái biến áp 380v/220V cho nó nhanh vì phanh tời điện ko ăn dòng to lắm đâu.
        Cứ xem vài cục nắn của HÀn xẻng là thấy ngay

Comment

• mình muốn gọn nhẹ không cần ổn áp.chỉ lấy 2 phase nóng của nguồn 380vAC.Xem mấy cục chỉnh lưu bán trên thị trường,mình muốn làm quá ,mong bạn nào hiểu biết hãy ra tay giúp mình tý nhé

Comment

• mình muốn biết tên con điện trở mồi trong máy hàn inverter được không ạ.Nếu không có nó có thể thay thế bằng con gì vậy

Comment

• Nguyên văn bởi quangdongueh Xem bài viết
              mà em thất bại tập 1 rồi bác ơi, tháo ra kê cho lõi rộng một chút vỡ 1 cái, hic hic, 11 h khuya thế này đào đâu ra lõi... nếu thử với xuyến quấn sẵn thì em chơi nguyên cái biến áp driver của nó luôn, đẩy tần số lên 100khz luôn. đợi đấy, ...mai mốt lên sài gòn hốt về chơi tiếp!

Kiếm quả này xài cho nhanh

Comment

• em đã chế thành công nguồn 75a/13vdc trước tết rồi bác ah. từ 3 nguồn tổ ong 20a. 2 cái chạy flyback, 1 cái chạy nửa cầu. kéo đến 70a , thì áp tụt còn 12,8v khi không tải là 13,7v/ giờ sẽ làm máy hàn với ee65 mới kiếm được.
                LÕI LỌC INVERTER PURE SINE 0169.339.3635.

Comment

• Giớit
                  Thiệu chú dùng cho project AVR đó chứ .

Please enter a message with at least 50 characters

Comment

• Lời đầu tiên, xin được gửi lời kính chúc sức khỏe tới tất cả các anh, chị trong diễn đàn lời chúc đầu năm mới: Mạnh khỏe - Hạnh phúc và thành đạt
                    do công việc trong gia đình cần một máy hàn để thỉnh thoảng hàn cho tiện, mua máy mới thì không đủ tiền, được đứa bạn cho cái máy cũ vì mình không biết sửa chữa điện tử nên nhờ anh em tư vấn giúp xem mấy con IC công xuất (G80N60) này có mua được không?
                    mấy cái đầu dây đỏ và xanh nối vào chỗ nào vậy các anh?

Comment

• 80g60 có bác ạ. Đó là igbt chứ kg phải ic đâu. Có nhiều con thay lắm như 60g100.......

Comment

• Nguyên văn bởi vanhau2001 Xem bài viết
                        80g60 có bác ạ. Đó là igbt chứ kg phải ic đâu. Có nhiều con thay lắm như 60g100.......
                        cảm ơn bác, e tìm cả chiều nay ở chợ trời nhưng đều không có. chỉ có con G40N60 thôi bác ah~

Comment

• Nguyên văn bởi vanhau2001 Xem bài viết
                          80g60 có bác ạ. Đó là igbt chứ kg phải ic đâu. Có nhiều con thay lắm như 60g100.......
                          Các bác làm ơn cho hỏi chút có phải chỗ em khoanh đỏ có cái biến áp không ah?
                          đôi dây đỏ có phải là cấp nguồn 15v không ah? còn đôi dây màu xanh e chưa biết là nó cấp nguồn bao nhiêu v nữa, bác nào biết làm ơn chỉ giúp em với!
                          Click image for larger version

Name:	ssss.jpg
Views:	1368
Size:	82.5 KB
ID:	1629856

Comment

• Có thể là biến áp 14VAC đấy.
                            Dò xem jack cụt dây đấy nó nối vào cầu Diode ko.

7812 có tản nhiệt màu đen phải chứ.

Đọc tên toàn bộ ic SMD trên mạch .
                            Chém gió dễ hơn.
                            Ảnh bên kia ko thể xem , quái lạ thật .

Comment

• Nguyên văn bởi m4a1kabin Xem bài viết
                              Có thể là biến áp 14VAC đấy.
                              Dò xem jack cụt dây đấy nó nối vào cầu Diode ko.

7812 có tản nhiệt màu đen phải chứ.

Đọc tên toàn bộ ic SMD trên mạch .
                              Chém gió dễ hơn.
                              Ảnh bên kia ko thể xem , quái lạ thật .
                              cảm ơn bác! em post tên đầy đủ link kiện để bác xem giúp ah!
                              chỉ cần Zoom chút là thấy rõ hết ah. hai con có tản nhiệt đó là 7815 bác ah!
                              bác ơi cái cầu nó gi GBPC 3508A có thể thay bằng cầu 80A được không ah?

bác xem giúp e với nhé, trân trọng cảm ơn bác!

Comment

• chả hiểu sao em post toàn bị lỗi hình thôi ah, chán quá các bác ah!

Comment

Về tác giả

Collapse

thucbao Tìm hiểu thêm về thucbao

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X