Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Máy hàn xung tự chế tại sao không ?

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• chả hiểu sao em post toàn bị lỗi!

Comment

• Giờ có nguồn notebook thì cấp vào chân in của 7815 xem bo điều khiển có hoạt động tốt chưa.

Đo thử trên đầu ra của biến áp kick (màu vàng) đã cân bằng ko.

Thay cầu 80A áp 400v là được.

Comment

• Comment

• Nguồn notebook là nguồn gì vậy bác? em lấy nguồn đơn ở đầu DVD 15v có được không bác?

Comment

• Xem hình thì thấy có cầu nắn màu đen gần socket dây đỏ. Có thể biến áp đưa lên thì phải. Có thể dùng nguồn biến áp 220v>25vac. Nếu dùng nguồn đôi thì 14/14

Comment

• ^
              ^
              Sửa xong lâu rồi bạn ôi
              Please enter a message with at least 50 characters
              Vcl

Comment

• vẫn chưa xong bác ôi!
                căp dây đỏ đi vào chân IC 7815 đích thị là cặp dây nguồn ~17v DC.
                đang phân vân cặp dây xanh sau khi e lột cái kẹp nhựa lên thì thấy một chân tiếp mass, một chân vào tụ 25v đường cụt, e nghĩ chắc chắn là đường output nhưng không biết nó nối đi đâu nữa, mò mãi chả được chán
                vừa đo ở mạch công xuất chết 2 cặp diot xung, 44A. hỏi khắp cửa hàng điện tử không có. đang chưa biết tìm ở đâu ah
                nói chung chán toàn tập

Comment

• IGBTx4 = 400k
                  Schotky x4 = 100k

Please enter a message with at least 50 characters
                  vcl

Comment

• bác làm ơn cho e hỏi có thể tìm con Diode xung như hình ở đâu ah?
                    có thay tương đương bằng con nào khác đc không ah?
                    diode 44A

Click image for larger version

Name:	image_82294.jpg
Views:	1407
Size:	97.1 KB
ID:	1631202 Click image for larger version

Name:	image_82295.jpg
Views:	1421
Size:	134.1 KB
ID:	1631203

Comment

• nếu nó là 1n4744a thì nó là con diot zener 15v/1w. ra chợ mua về lắm . mà kiểm tra xem có chết con zener không, con zener đó nhìn có vẻ xịn đấy
                      LÕI LỌC INVERTER PURE SINE 0169.339.3635.

Comment

• bác quangdongueh cho hỏi bác làm ba driver bằng 2 bộ ba sạc của santak ghép lại có ổn ko vậy .tôi cũng định dùng nó nhưng chưa biết thế nào mong bác dùng rồi cho chút ý kiến để ae còn rút kinh nghiệm tí

Comment

• biến áp driver chỉ cần một bộ ba sac santak là đủ và chạy vẫn ổn vừa rồi mình làm máy vẫn chạy tốt

Comment

• còn bạn 9017704818 mình khuyên bạn trước khi làm điện tử bạn nên học tên môt số linh kiện trước đã rồi làm chứ một linh kiện mà bạn chưa biết đó con gì thì làm sao làm được một con điôt zen 1n4744a mà bạn nói là con điôt xung 44a thì đây là một lỗi sai cơ bản làm sao bạn tìm ra con linh kiện đó để sửa mà bạn không biết đó con gì làm sao bạn biết con đó đã chết

Comment

• biến áp driver dùng biến sạc santak. dùng hai nửa đầy ghép lại. kê một chút giấy mỏng là ok. biến áp động lực nên mua lõi ee70 về quấn lại

hic hic... em mới tậu con ee70 về, chất liệu pc40, nghe nói có thể kéo tới 300khz, cái biến áp driver mua sửa cho khách dạng cầu H kéo biến áp xuyến chạy 50khz, eel25:15;15 có lẻ dùng được.thử tiếp phát nữa xem sao!
                              LÕI LỌC INVERTER PURE SINE 0169.339.3635.

Comment

• bác thucbao xem giúp em mạch này có thể chạy được không ạ vì em thấy nó đơn giản và có vẻ dễ làm hơn

Comment

Về tác giả

Collapse

thucbao Tìm hiểu thêm về thucbao

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X