Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Máy hàn xung tự chế tại sao không ?

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi daovanmau Xem bài viết
    Nhớ ko nhầm thì hình như santak 1000va mới có lõi EE 25.nhưng bác nhớ soi kỹ nhé.khe hở trụ giữa của nó khá lớn hình như là 1,2mm.
    ah ! muốn làm biến áp driver từ lõi sạc ups thì lấy hai nửa phẳng ghép lại, khe hở chừng 0,12mm bác ah.
    LÕI LỌC INVERTER PURE SINE 0169.339.3635.

Comment

• hic hic... bóng đèn 200w còn sáng hơn điện lưới.......

Comment

• lõi biến áp động bác làm bằng loxu gì thế?
        Hưng yên

Comment

• tớ ghép bằng 4 bộ lõi cao áp ti vi. có lẽ cách này không ổn/

2 con igbt của em bị thông D-E/ xin hỏi mấy bác là con tụ snube 102 ấy là loại tụ 2kv màu xanh hay sao? tại sao 2 con trở 220r/2w chở tín hiệu điều khiển nóng như than ấy nhỉ?
          Last edited by quangdongueh; 19-01-2015, 21:46.

Comment

• trước em cũng làm bằng 6 bộ lõi ý mà chỉnh tiến chỉnh lui cũng chẳng được.bác ra chợ trời mà mua lõi giống của em ý. em mua bị chém 140k 1 bộ lõi.
            Hưng yên

Comment

• http://mse.tju.edu.cn/hhdy/upload/fc...0inverters.pdf

theo tài liệu này thì nắn bằng MOS cũng ko hơn là bao nhiêu

Comment

• Nguyên văn bởi quangdongueh Xem bài viết
                tớ ghép bằng 4 bộ lõi cao áp ti vi. có lẽ cách này không ổn/

2 con igbt của em bị thông D-E/ xin hỏi mấy bác là con tụ snube 102 ấy là loại tụ 2kv màu xanh hay sao? tại sao 2 con trở 220r/2w chở tín hiệu điều khiển nóng như than ấy nhỉ?
                Lõi cao áp có đồng nhất về vật liệu ko ? khó thật

Mua luôn xuyến làm sẵn về chạy Forward cũng được

Comment

• Nguyên văn bởi m4a1kabin Xem bài viết
                  Lõi cao áp có đồng nhất về vật liệu ko ? khó thật

Mua luôn xuyến làm sẵn về chạy Forward cũng được
                  có chắc không bác? nó quấn 22/8 rồi bác ah. cục to lắm 200a là dư sức./ nguyên bản nó là trong máy hàn cầu H dùng igbt, bây giờ làm kiểu foward có chắc không ah?

Comment

• mà em thất bại tập 1 rồi bác ơi, tháo ra kê cho lõi rộng một chút vỡ 1 cái, hic hic, 11 h khuya thế này đào đâu ra lõi... nếu thử với xuyến quấn sẵn thì em chơi nguyên cái biến áp driver của nó luôn, đẩy tần số lên 100khz luôn. đợi đấy, ...mai mốt lên sài gòn hốt về chơi tiếp!

Comment

• nó chỉ chạy bằng 1/2 công suất cầu H thôi
                      vì nửa duty phải xả năng luọng

Comment

• Các bác cho em hỏi, cái chỗ ghi 12B/20a mà em khoanh tròn trong ảnh có nghĩa là gì ạ. Em không phải dân điện, chỉ có đam mê thôi nên có gì các bác chém nhẹ tay ạ .
                        Ảnh đây

Comment

• Nguyên văn bởi PhanToan103 Xem bài viết
                          Các bác cho em hỏi, cái chỗ ghi 12B/20a mà em khoanh tròn trong ảnh có nghĩa là gì ạ. Em không phải dân điện, chỉ có đam mê thôi nên có gì các bác chém nhẹ tay ạ .
                          Ảnh đây
                          đo là cai relay 12v 20a

Comment

• Nguyên văn bởi adiencobmt Xem bài viết
                            đo là cai relay 12v 20a
                            Cám ơn bác đã quan tâm câu hỏi của em. Vậy bác mạn phép cho em hỏi, tiếp điểm của nó gắn vào đâu ( hoặc nó lấy tín hiệu điều khiển ở đâu) được không ạ. Đồng thời cho em hỏi cái chỗ em khoanh vuông màu xanh trong ảnh nó là cái gì ạ. Cám ơn bác rất nhiều
                            Đây là ảnh ạ.

Comment

Cám ơn bác đã quan tâm câu hỏi của em. Vậy bác mạn phép cho em hỏi, tiếp điểm của nó gắn vào đâu ( hoặc nó lấy tín hiệu điều khiển ở đâu) được không ạ. Đồng thời cho em hỏi cái chỗ em khoanh vuông màu xanh trong ảnh nó là cái gì ạ. Cám ơn bác rất nhiều
                              Đây là ảnh ạ.
                              chỗ bạn khoanh mầu xanh là cuộn biến dòng ,cuốn trên lõi xuyến ,một đầu vào biến áp động lực được xuyên qua lõi xuyến này.
                              Hưng yên

Comment

Đây là ảnh ạ.
                                tiếp điểm của nó cắt điện nguồn vào 220v ở cầu đi ốt năng dòng . còn ở phần màu xanh của bạn đó là cuộn biến dòng. nếu bạn muốn làm máy hàn thì mình khuyên bạn hãy đọc từ đầu thực kỷ rồi làm thúc Bảo đã hướng dẫn rất kỷ không nên ngan đâu hỏi đó vì mọi cái đã hướng dẫn rất cụ thể rồi còn thành công hay không thì tùy khả năng của bạn
                                Last edited by adiencobmt; 22-01-2015, 20:57.

Comment

Về tác giả

Collapse

thucbao Tìm hiểu thêm về thucbao

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X