Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Máy hàn xung tự chế tại sao không ?

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi starboom Xem bài viết
    Hâm nóng diễn đàn hihi đây là máy cùi bắp của em, chưa làm xong phần phản hồi dòng, chạy nữa cầu, công suất 2kw, cho 75vdc, tần 50khz https://m.facebook.com/story.php?sto...1&id=100006131 976724
    link ko xem được.

Comment

• Em đăng trên dòng thời gian facebook của em cũng năm nay rồi, bác có thể tìm tên em trên face với tên Quốc Thái Trần, ảnh avatar là hot boy mặc áo thun ba lỗ trắng kaka, rồi kéo xuống dòng thời gian sẽ gặp video của em, còn muốn nhanh thì bác đăng nhập face trên wed sẵn sau đó bấm vào link nó sẽ tự chuyển.

Comment

• Ảnh biến công suất

Comment

• Nguyên văn bởi TP_Electro Xem bài viết
          link ko xem được.
          Được chưa bác, để em up lên youtube rồi gửi link sau cho dễ

Comment

• https://youtu.be/cdMaaaMeqtM. Link bên youtube á !

Comment

• Các cao thủ cho e hỏi chút với, con máy mà đang chạy igbt 40n120, giờ mà thay con 60n100 vào có ổn ko ah?
              Vì e đo chỗ điện áp cao nhất trong máy được 900vDC, vậy thay con nào có điện áp danh định là 1000v có được ko hay là phải đúng loại 1200v như ban đầu của nó? E cũng hơi run chưa dám thử vì sợ nó nổ.
              Thanks các bác trước ah.

Comment

• Nguyên bản nó 1200v thì cứ thế mà thay , nhỏ hơn có thể vẫn chạy nhưng ko biết nó ra đi lúc nào .

Comment

• mạch này các bác dùng mật độ dòng điện là bao nhiêu cho bién áp động lực vậy.và có thể quấn bằng dây điện dân dụng ko vậy,vì nó cũng có nhiều sợi dây nhỏ se lại

Comment

• Nguyên văn bởi thang.thinkp Xem bài viết
                    Các cao thủ cho e hỏi chút với, con máy mà đang chạy igbt 40n120, giờ mà thay con 60n100 vào có ổn ko ah?
                    Vì e đo chỗ điện áp cao nhất trong máy được 900vDC, vậy thay con nào có điện áp danh định là 1000v có được ko hay là phải đúng loại 1200v như ban đầu của nó? E cũng hơi run chưa dám thử vì sợ nó nổ.
                    Thanks các bác trước ah.
                    thêm con r snube to thêm tý ( điện trở nhỏ lại nhưng tăng công suất chịu đựng lên) nếu chạy kiểu nửa cầu thì 600v vẫn ok. nếu nửa cầu 1 van thì 1200v mới đủ.
                    LÕI LỌC INVERTER PURE SINE 0169.339.3635.

Comment

• Máy chạy 380V nên trên 600Vol đấy

Comment

• Uc3854 làm mạch PFC thay infineon .
                        tme. vn/ Product.aspx?id=1439#page=pro_info

Comment

• bác có biết con ice2pcs01 ở đâu bán không nhỉ? có mạch nhưng không có ic. con a3120 ở nhật tảo toàn hàng chân sắt. con uc3854 thì mạch khá rườm rà. em tính làm bằng con l6562. nhưng cái phần tính toán cuộn L thì đang bế tắc. theo tool trên mạng của ông tiến sỹ người đức thì vin 85-265, vout 320vdc, i=15a , vripple 10v, thì L chỉ có 47uH. thế nhưng tây nó làm toàn suýt soát 1mH. thế mới đau đầu.
                          tính làm cái ổn áp mắc cho cái máy hàn, hàn mối mỏng 5-8 dem cho nó chính xác.định chế apfc từ cái ups 2kva sang mà thấy rườm rà quá.

Comment

• Có bác nào ở gần Nhật Tảo có lòng lấy giúp e 2 con IRG4PC50UD o sạp A36 với, ở tỉnh xa quá kiếm linh kiện khó. Đang làm máy chạy A3120 cách ly mà thiếu mất 2 e nên đành bó tay, bó gối luôn, hic hic!

Comment

• Nguyên văn bởi quangdongueh Xem bài viết
                              bác có biết con ice2pcs01 ở đâu bán không nhỉ? có mạch nhưng không có ic. con a3120 ở nhật tảo toàn hàng chân sắt. con uc3854 thì mạch khá rườm rà. em tính làm bằng con l6562. nhưng cái phần tính toán cuộn L thì đang bế tắc. theo tool trên mạng của ông tiến sỹ người đức thì vin 85-265, vout 320vdc, i=15a , vripple 10v, thì L chỉ có 47uH. thế nhưng tây nó làm toàn suýt soát 1mH. thế mới đau đầu.
                              tính làm cái ổn áp mắc cho cái máy hàn, hàn mối mỏng 5-8 dem cho nó chính xác.định chế apfc từ cái ups 2kva sang mà thấy rườm rà quá.
                              Ổn áp thì con 3845 có chân rồi, a.pfc tăng cos phi, tăng chất lượng áp hv dc nhưng rắc rối. Cứ quẳng hết cho 3845 nó làm đi. Chuyện máy của bác hàn bị nổ văng chắc là hồi tiếp chưa đạt, để mình làm xong với 1 vài chỉnh sửa phần hồi tiếp rồi kết luận

Comment

• điện yếu tầm 100-150v thì một nghìn con uc3845 cũng bó chiếu.mình làm máy này hàn ầm ầm, tuy nhiên dùng lk hàng cũ nên xác suất hỏng hóc rất cao. với lại hay đấu lộn nên cháy nổ cũng kinh hoàng.
                                mới hôm trước nổ mất 2 con diot modul 120a/1000v. tan xác mất 2 đôi 60n60.mấy cái máy trước thì trở 10r/5w mắc cho diot nóng đều 2 con 2 bên. đến cái này thì bên cực dương nóng gấp đôi bên âm. đang đầu nghiên cứu.

Comment

Về tác giả

Collapse

thucbao Tìm hiểu thêm về thucbao

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X