Thông báo

Collapse
No announcement yet.

500W low cost 12V to 220V inverter author: Ashad Mustufa

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi IT_KinhCan Xem bài viết
    chú này bao nhiêu K vậy Bác , định mua 1 chú đem lên đắc lắc bơm nước tưới cà fe , ko biết kéo duoc máy bơm 2 Hp ko nhỉ .1 Hp=275W

Bạn xem lại nhé 1 Hp=275W?? Có nhầm không?

Comment

2HP tưới cà phê Đăk Lak??

Dân Điên Nặng mà lại nói 1hp=275W ah?
      2HP chỉ dùng để tưới rau thôi chứ ko thể tưới cà phê được (Tui da tung lan cafe ma, ghien cafe sua nua.....).

Comment

các bác cho em hỏi tại sao tôi dùng đầu dò nhiệt loại K (K2.......dải nhiệt độ từ 0.0~400 oC ) lại rất hay cháy, mặc dù nhiệt độ nơi sử dụng chua vượt quá 400oC. Tôi đã dung 4 loại đầu dò của Germany, Japan, Korea và Taiwan...Nhưng không loại nào THỌ quá 03 tháng. Tôi đã thử dùng loại K3 của Taiwan mà không thấy khả quan.........
        Nó được gắn trên đường ống khói của lò than để lấy tín hiệu nhiệt trên đồng hồ bảo vệ mạch điện........
        Xin chỉ giáo...

Comment

Nguyên văn bởi Co_processor Xem bài viết
          Mới vừa thử một cái inverter như thế, quả là hay nhưng không hiểu sao nó kêu rích (tuy nhỏ nhưng rất chói tai, dường như nó chạy tần số cao) lên thấy ghê quá hay mua nhằm đồ dỏm nhỉ. Kỹ thuật này tương tự như các UPS thì phải. Vậy bạn nào có rành về kỹ thuật làm inverter này chia sẽ mình với (rất nhỏ gọn và công suất cao nữa).
          Con này chắc chắn dùng biến áp xung nó mới gọn thế , chả bít nó lái kiểu gì mà chạy quạt vù vù
          PNLab
          Mạch nạp/debug ULink2, Jlink ARM USB
          Mạch nạp AVR, PIC, 8051, MSP430 USB
          Mạch phát triển STM32, ARM9, ARM11
          more...www.pnlabvn.com

Comment

Dạ sorry em nhầm ạ hình như 745 W gì đó thì fai ko ạ , em út ở trên núi mới xuống mới nhầm 1 tý mà mấy chú mấy bác làm em sợ quá .Về núi luôn

Comment

toi co lam manh nay roi cung chay kha tot nhung ko chay du cong xuat toi chi khoang 100w thoi khong biet toi quan bien a p the co phai dung khong
              toi lan va tinh theo cong thuc lay dien dau vao cua binh acquy 48*12/qc
              qc la tiet dien cua bien the nhu vay cac bac nao biet cach tinh bien ap xin chi giao gium ah ? xim cam on

Comment

các anh cho hỏi,như ở trên là dùng con cd40478 tạo xung.nếu ta thay bằng dùng pic 16f877A thì sao .có được hay là 0

Comment

thế các bác có mổ thử con UPS 500VA của Santak chưa? Cái board nhỏ xíu xiu thôi! Tui có nghiên cứu sơ sơ thì thấy nó nguyên lý thế này:
                  Dùng 2 con FET nghịch lưu qua BAX từ 12VDC---> 220VAC, sau đó chỉnh lưu thành 220VDC. Sau đó dùng cầu H 4 con FET để điều chế thành 220VAC để xài đó các bác . Trông cái mạch nhỏ gọn thấy mà ham!

Comment

cho tôi hỏi mạch này dùng biến áp gì vậy? số vòng là bao nhiêu??? thank!

Comment

bác nào có mạch đơn giản hơn chỉ giùm em với nhà em hay mất điện lên muốn lắp một cái để thắp sáng và xem tivi cảm ơm các bác nhiều

Comment

FROM: alt_shift
                        mình cũng là dân học lõm, kô biết bạn có thể cho mình xem được mạch đó được ko. Và mình cũng kô hiểu gì mấy về phần cuối là dùng 4 con FET sao tạo ra được dạng hình SIN và 220v có bị hạn chế gì kô, có kén tải ko?
                        Mong nhận được ý kiến của bạn.
                        THANK!!!

Comment

Dạng sóng ra thì mình hông có máy đo nên không biết. nhưng dùng tốt cho máy vi tính. Có lần cúp điện nóng quá tui đánh liều lấy nó ra cắm quạt máy vô. Kết quả là máy quạt chạy ok khoảng 1 tiếng đồng hồ mà không sao hết. Có các nào cao tay về điện tử thì nhào vô phân tích mạch này giúp anh em diễn đàn cái nào?

Comment

Nguyên văn bởi nhathung1101 Xem bài viết
                            Sao các bạn không thử dùng IC 4069? Làm cái này nhàn lắm, tôi làm cho nguyên bộ PC ở nhà chạy êm ru mà, cũng chẳng lọc gì cả, không tải cũng OK.

IC 1: 4069
                            IC 2: 7805
                            TR 1,2: C1815
                            TR 3,5: IRF9540
                            TR 4,6: IRF540
                            R: dùng loại sai số 1%
                            Bác ơi IC 4069 thì mua ở đâu được ạ,em hỏi ở hàn thuyên họ bảo là không có?

Comment

anh Co_processor oi.anh co the cho e so dien thoai duoc ko?hay gui cho e so do mach dien dung MOSFET duoc ko?

Comment

mình thấy dùng tran ko ổn.vì phải tỏa nhiệt cho cac đèn vừa tốn kém về kinh tế lại tiêu hao điện.có ai có sơ đồ lắp ráp bằng MOSFET ko?giúp mình với

Comment

Về tác giả

Collapse

Trent Tìm hiểu thêm về Trent

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X