Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Chuyển 12v DC ra 220v 50Hz

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi theanh01 Xem bài viết
    mình đang ở gần tp HCM cơ. biết là rất xa nhưng trên diễn đàn nè hay gặp trực tiếp trên yahoo messenger.hay qua di động ....có rất nhiều cách mà hãy thu xếp công việc để dành cho vấn đề này 1 góc nhé.chờ hồi âm của bạn
    ok đây là mail cũng là YM của mình luôn: ruby116582@yahoo.com
    Có gì cứ mail hoặc qua YM trao đổi nhé.

Comment

• Nguyên văn bởi hainam269 Xem bài viết
      Em xin được cái UPS santark 500VA bị hỏng Ắcquy.Về lấy Ắcquy xe máy cho vào nhưng điện áp ra chỉ được 160V,dùng đèn thì được,cắm vào TV thì nó ngắt điện luôn,trong khi TV chỉ có 130W.Điện áp của Ắcquy em đo được 12.8V.Các bác cho em hỏi mạch bị hỏng gì vậy,ở nhà em hay bị mất điện lắm.
      bạn tháo cuộn dây khử từ ra khỏi bo mạch TV , sẽ chạy được

Comment

• Nguyên văn bởi ruby68 Xem bài viết
        ok đây là mail cũng là YM của mình luôn: ruby116582@yahoo.com
        Có gì cứ mail hoặc qua YM trao đổi nhé.
        công suất của loại xung vuông này thì rất ổn.nhưng hãy nghiên cứu để có xung sine ấy. như thế mới có thể chạy được mọi thiết bị điên được

Comment

nếu bạn làm chạy được rồi thì minh sẽ không phải làm lại nữa. vậy thì cái cốt yếu là tìm cách khắc phục nhiệt độ và quá tải của công suất bằng cách gắn thêm đèn công suất chăc ổn chứ??
          Việc gắn thêm đèn công suất thì chỉ khắc phục được quá tải thôi, còn nóng là do chế độ hoạt động của đèn (chế độ AB hoặc B) nên không khắc phục được.
          Chuyển điện điều hòa Nhật, nồi cơm IH ... từ 100V sang 220V
          Hoàng Thanh Tâm- Km32, QL32 Hà Nội - Sơn Tây-ĐT:0912242352

Comment

công suất của loại xung vuông này thì rất ổn.nhưng hãy nghiên cứu để có xung sine ấy. như thế mới có thể chạy được mọi thiết bị điên được
            ok, mình sẽ cố gắng vẽ và tính toán xong sớm để đưa lên sơ đồ mạch tạo xung gần sin cho bạn (dùng PWM), cái file này khá lớn nên chắc sẽ gửi qua mail, có gì ta cùng trao đổi thêm nhé.
            Để đơn giản trc hết mình dùng sơ đồ IC số bạn lắp cho dễ (với cả loại này mình thử với tải R-L rồi chạy khá ngon lành). Phần dùng VĐK mình sẽ đưa lên sau vậy (dùng VĐK mình chưa dám thử vì công suất mình lớn ko dám thay đổi ngay nhỡ nó tèo, đi cả mảng của mình thì tốn kém lắm).

Comment

• Nguyên văn bởi hoangtam741 Xem bài viết
              Việc gắn thêm đèn công suất thì chỉ khắc phục được quá tải thôi, còn nóng là do chế độ hoạt động của đèn (chế độ AB hoặc B) nên không khắc phục được.
              bạn có thể tính được năng lượng tiêu hao mà đèn bị nóng tạo ra không? như thế để biết năng lượng tổn hao đó có thể chấp nhận được hay không, nếu được thì sẽ lắp thêm tản nhiệt phù hợp để đèn làm việc ở nhiệt độ phù hợp

Comment

ok, mình sẽ cố gắng vẽ và tính toán xong sớm để đưa lên sơ đồ mạch tạo xung gần sin cho bạn (dùng PWM), cái file này khá lớn nên chắc sẽ gửi qua mail, có gì ta cùng trao đổi thêm nhé.
                Để đơn giản trc hết mình dùng sơ đồ IC số bạn lắp cho dễ (với cả loại này mình thử với tải R-L rồi chạy khá ngon lành). Phần dùng VĐK mình sẽ đưa lên sau vậy (dùng VĐK mình chưa dám thử vì công suất mình lớn ko dám thay đổi ngay nhỡ nó tèo, đi cả mảng của mình thì tốn kém lắm).
                nhân đây mình muốn đưa cái mạch này để bạn nghiên cứu thử xem có khả quan hay không.mình không biết đọc nguyên lí . nếu được chúng mình sẽ làm cả 2 mạch để so sánh hiệu suất để cho ra loại máy tốt nhất nhé
                Attached Files

Comment

• Nói thực sơ đồ thì nhiều lắm phải làm xong rồi mới biết đc thế nào. Bạn nói thế mình sẽ vẽ rồi làm luôn mạch của mình sau đó sẽ đo xem hiệu suất đạt bao nhiêu. Cái này mình làm trong phòng thí nghiệm chỉ để đo kiểm công suất đầu ra nên chưa có làm mạch bảo vệ trong đó, nếu bạn định làm sản phẩm thương mại thì phải tính đến chuyện này.

Comment

• neu ma muon lam 12 len 220 ma ban dinh xai toi 1000W thi rat kho. vi cong suat dau ra wa lon.
                    cneu xai may tinh va thap sang binh thuong thi chi dung khoang 500W thi du lam ro.
                    nhung ma khi lam mach ma chi dung Ic va tránitor nhu may quyen sâch ng duc anh viet thi khong dc dau.
                    cai do no co tan so dau ra ko on đinh dau.

ban dinh bo tra khoang bao nheu tien de dau tu lam cai nay.
                    neu ma khoang tien tuong doi lon minh khuyen ban nen dung cach nay vua hieu qua vua an toan.
                    ban mua 1 cai UPS cu nao do co 400W thi nhieu lam.
                    roi sau do Mua 1 cai acquy xe hoi ve ma xai.neu acquy cang lon thi xai cang lau.
                    minh dung acquy xe honda dung may tinh cung dc 20Ph day ne.neu dung acquy xe hoi thi khoang 2H lan do.
                    co the dung nhieu acquy mac sonmg song co the dung dc lau hon.nhung hoi mac tien do.!!!!!

Comment

Nói thực sơ đồ thì nhiều lắm phải làm xong rồi mới biết đc thế nào. Bạn nói thế mình sẽ vẽ rồi làm luôn mạch của mình sau đó sẽ đo xem hiệu suất đạt bao nhiêu. Cái này mình làm trong phòng thí nghiệm chỉ để đo kiểm công suất đầu ra nên chưa có làm mạch bảo vệ trong đó, nếu bạn định làm sản phẩm thương mại thì phải tính đến chuyện này.
                      bây giờ cái cốt yếu là chạy. ổn rồi thì sẽ tính đến bảo vệ. mình hãy làm từng bước bạn nhé

Comment

bạn cho mình số di động hoặc nick name minh sẽ liên lạc ngay bạn nhé
                        nick của mình kin_electronics@yahoo.com hay hòm thư dungtran1211@gmail.com rất vui được kết bạn

Comment

• mình ở hà nội có bạn nào biết chỗ mua UPS hỏng không ắc quy giá rẻ chỉ cho mình với để làm phụ kiện nghiên cứu ý mà,mà 1000VA càng tốt

Comment

• Nguyên văn bởi phantho Xem bài viết
                            neu ma muon lam 12 len 220 ma ban dinh xai toi 1000W thi rat kho. vi cong suat dau ra wa lon.
                            cneu xai may tinh va thap sang binh thuong thi chi dung khoang 500W thi du lam ro.
                            nhung ma khi lam mach ma chi dung Ic va tránitor nhu may quyen sâch ng duc anh viet thi khong dc dau.
                            cai do no co tan so dau ra ko on đinh dau.

ban dinh bo tra khoang bao nheu tien de dau tu lam cai nay.
                            neu ma khoang tien tuong doi lon minh khuyen ban nen dung cach nay vua hieu qua vua an toan.
                            ban mua 1 cai UPS cu nao do co 400W thi nhieu lam.
                            roi sau do Mua 1 cai acquy xe hoi ve ma xai.neu acquy cang lon thi xai cang lau.
                            minh dung acquy xe honda dung may tinh cung dc 20Ph day ne.neu dung acquy xe hoi thi khoang 2H lan do.
                            co the dung nhieu acquy mac sonmg song co the dung dc lau hon.nhung hoi mac tien do.!!!!!
                            chac ban chua nhin thay cai may nao nhu the do
                            tui da tung lam 12v len 220v cong suat dat toi 2kw
                            chay ngon nhung chi doi voi cac tai thuan tro hay ti vi , may tinh....
                            con tu lanh máy giat , dieu hoa ....khong dung duoc hoac dung nhung cac thiet bi nong nhieu.
                            hay cung voi moi nguoi nghien cuu voi cai may nhu the nhung la xung sine di ban. khong choi ban lui dau!!!!!!!!!!......

Comment

• Mình vẽ sơ bộ mạch nguyên lý bằng autocad, bạn theanh xem qua xem ntn nhé.

Comment

• ơ sao upload file lại ko đc nhỉ? chắc phải chuyển qua dạng file word may ra mới ok.

Comment

Về tác giả

Collapse

enter Tìm hiểu thêm về enter

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X