Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin giúp đỡ về ic nguồn LM317

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin giúp đỡ về ic nguồn LM317

E hay dùng con này để làm điều tốc cho quạt, trước giờ dùng bình thường, đợt vừa rồi e mua thêm khoảng chục về làm không hiểu sao bị lỗi toàn bộ@@! mặc dù đúng mạch đó, cắm con ic mua hồi trước thì chạy bt, e nghĩ lô hàng này bị lỗi, ghé cửa hàng khác mua một chục con nữa, vẫn tiếp tục bị lỗi toàn bộ, lại tiếp tục gé thiên minh mua 5 con, vẫn lỗi tương tự, đo áp ra khi chỉnh biến trở đều bằng nguồn cấp, không có sự thay đổi nào, pro nào giúp e với, e đang điên đầu với cái này(T-T)! Một điều khác nhau giữa đợt cũ và mới là chip loại cũ có chữ V6 ở dưới tên LM317T, còn đợt mới có kí hiệu là W

Bạn thử kiểm tra lại chiết áp xem.

Comment

Nguyên văn bởi nacdanh90 Xem bài viết
      Bạn thử kiểm tra lại chiết áp xem.
      Lạ một cái là thay bằng những con chip cũ thì vẫn hoạt động bình thường, còn loại mới không tài nào hoạt động được, e nghĩ không lẽ nó thay đổi thứ tự chân@@!

Comment

bạn vặn biến trở nhưng quạt vẫn chạy max tốc độ ?

Comment

Cũng có thể khác chân, mấy anh "Tung của" mà!!! Nhưng có lẽ do loại mới khác điện áp so sánh với loại cũ, bạn xem kĩ data sheet và chỉnh lại các điện trở xem

Comment

Nguyên văn bởi thangbk92 Xem bài viết
            bạn vặn biến trở nhưng quạt vẫn chạy max tốc độ ?
            Đúng rồi bạn, vặn biến trở và quạt vẫn chạy max V là bị làm sao bạn nhỉ

Comment

Nguyên văn bởi dinhthuong80 Xem bài viết
              Cũng có thể khác chân, mấy anh "Tung của" mà!!! Nhưng có lẽ do loại mới khác điện áp so sánh với loại cũ, bạn xem kĩ data sheet và chỉnh lại các điện trở xem
              mình xem datasheet cũng không thấy có loại nào khác, loại này của ST sản xuất mà datasheet trên trang chủ ST lại bị lỗi@@!

Comment

bạn xem lại con trở phân áp mắc thêm trở // với nó giảm xuống < 500 ohm xem được ko. Gần đây mình mua 1 số IC về hàn con này > 680 ohm thì chạy kém( có tải là điện áp dao động kể cả tải nhỏ) hoặc bị chạy sai

Comment

Nguyên văn bởi thangbk92 Xem bài viết
                  bạn xem lại con trở phân áp mắc thêm trở // với nó giảm xuống < 500 ohm xem được ko. Gần đây mình mua 1 số IC về hàn con này > 680 ohm thì chạy kém( có tải là điện áp dao động kể cả tải nhỏ) hoặc bị chạy sai[ATTACH=CONFIG]temp_85961_1450275483653_856[/ATTACH]
                  Ok bạn, để mai mình thử xem sao, thks bạn nhé

Comment

Về tác giả

Collapse

Nevermore Tìm hiểu thêm về Nevermore

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X