Thông báo

Collapse
No announcement yet.

chợ giúp về nguồn tổ ong với các bác oi

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi codon_557 Xem bài viết
    nhưng mạch này không dùng con triac bạn ah?mình đã thay 2 con tụ chỗ 2 con tran CS và đã có áp ra nhưng điện áp không đủ mà chỉ ra khoảng 1/10 áp thôi(tức 1,15 VDC thôi) không biết là bị vướn chỗ nào nữa? mình đoán là các tụ ở ngõ ra bị khô nên không dao động được,minh sẽ tháo ra kiểm tra và thay mới toàn bộ xem tình hình có khả quan hơn không?
    bác ở đâu làm dc chưa?. nếu ở gò vấp thì pm em xem thử xem. cũng đang tìm hiểu sâu hơn về nguổn này
    0165. 962.8448

Comment

mình đang ở thủ đức? đam mê thì ở đâu cũng tới được hết? mình đã kiểm tra rồi nhưng chưa được? có bác mách là kiểm tra mấy con trở công suất,thỉnh thoảng nó cũng bị đứt?tại ban ngày đi làm nên chưa kiểm tra được? tối nay mình sẽ kiểm tra và cho bạn kết quả ha?

Comment

mình đã phát hiện ra là bị đứt một con trở mồi cho cặp tran công suất?
        kết quả là nguồn đã hoạt động ok rồi<
        nhưng một cái nguồn khác mình vướn phải là khi cấp nguồn vào thì áp ngõ ra tăng liên tục, mình đo ở vài giây đầu thì tăng chậm, nhưng sau đó áp tăng đột ngột nếu không ngắt nguồn gấp thì 'Bùm' cháy cặp tran công suất, đứt cầu chì?
        mình đưa ra vấn đề này mong mọi người cùng thảo luận để đưa ra hướng giải quyết, và có thể sẽ giúp ích rất nhiều cho những thành viên sau này!
        mình nghĩ là nó bị hỏng đâu đó xung quang con IC điều chế xung dẫn đến Duty Cycle tăng nhanh và áp trung bình lên đến mức đỉnh điểm --> hỏng,
        nhưng mình kiểm tra hết thảy Diode, zenner,transistor(c1815,A1015,..) tụ hóa, tụ gốm nhưng hok có dấu hiệu hỏng, kể cả thay IC điều xung nhưng vẫn không giải quyết được vấn đề??
        về lĩnh vực điện tử cơ bản là mình nắm khá rõ các linh kiện này,nhưng chưa giải quyết được mong mọi người cho ý kiến nhé!

Comment

BÁc nào tư vấn hộ em ạ . cắm vào có nguồn , bỏ tải vô cúp nguồn . VR chỉnh Điện áp chân 1 tl 494 có thay đồi điện áp từ 2v... >> 2v8 ... chì ra 10v5 ..... mong chỉ giáo

Comment

Kiểm tra phần phản hồi dòng về TL494.
            Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Bệnh kinh niên của nguồn tàu dùng linh kiện dõm và ka7500
              Khoa học công nghệ mới là chìa khóa của sự phát triển!

Comment

Nguyên văn bởi bqviet Xem bài viết
                Kiểm tra phần phản hồi dòng về TL494.
                thay tụ thần chưởng.keke
                LÕI LỌC INVERTER PURE SINE 0169.339.3635.

Comment

Nguyên văn bởi quangdongueh Xem bài viết
                  thay tụ thần chưởng.keke
                  nguồn cấp vào OK, các điện trở, Trans công suất, Diode xung ok, nhưng áp ra 0v, là thế nào hả các bác

Comment

Kiểm tra phần phản hồi điện áp.
                    Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

các bác ơi, nguồn đầu ra thiếu(2-3v, nguồn 5v) mà lại còn kêu rất to. các bác có cao kiến gì k ạ

Comment

Về tác giả

Collapse

ngohieu3186 Tìm hiểu thêm về ngohieu3186

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X