Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp dân Luật làm nạp AcQuy

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi minhtuan04 Xem bài viết
    ý tưởng hay, nhưng bạn xem cái nguyên lý của cái AC motor này có chạy khi cho dòng AC nửa chu kỳ đi qua không: http://www.animations.physics.unsw.e...lternator1.swf
    Động cơ đồng bộ. Mà AC nửa chu kì là gì nhỉ ( chỉnh lưu nửa chu kì à :S)
    Nếu cho chỉnh lưu nửa chu kì nó vẫn có thể quay nhưng rất khó.

Comment

Nguyên văn bởi minhtuan04 Xem bài viết
      ý tưởng hay, nhưng bạn xem cái nguyên lý của cái AC motor này có chạy khi cho dòng AC nửa chu kỳ đi qua không: http://www.animations.physics.unsw.e...lternator1.swf
      cái này phải gọi là dòng DC biến thiên chứ,đã chỉnh lưu rồi còn đâu mà AC
      sale of Gobal Automation Solution Company Limited

Comment

Ặc. Bác này đừng làm xấu mặt dân Luật. Nếu thích thì lên diễn đàn trường mình mà hỏi. Không thiếu gì anh em biết về cái này đâu. Có gì liên lạc với em cũng được. sunday_vnn@yahoo.com.vn
        |

Comment

Nguyên văn bởi nghi123 Xem bài viết
          Ặc. Bác này đừng làm xấu mặt dân Luật. Nếu thích thì lên diễn đàn trường mình mà hỏi. Không thiếu gì anh em biết về cái này đâu. Có gì liên lạc với em cũng được. sunday_vnn@yahoo.com.vn
          Không sao đâu bạn, cảm ơn đã cảm thông!
          Nhưng mọi người cười những gì mình không biết thôi, có những cái mình là bậc thầy cơ mà...!
          Cảm ơn các bác đã trả lời, như vậy là "sáng kiến" của mình thành "tối kiến" không thể thực hiện được đúng không các bác? Các bác giải thích rồi mới nhớ ra vì không chuyên ngành mà , kiến thức từ thời phổ thông thì đã rơi cùng năm tháng...
          rất cảm ơn các bác nhé!
          Website: ;

Comment

Nguyên văn bởi hoangnganvn Xem bài viết
            Không sao đâu bạn, cảm ơn đã cảm thông!
            Nhưng mọi người cười những gì mình không biết thôi, có những cái mình là bậc thầy cơ mà...!
            Cảm ơn các bác đã trả lời, như vậy là "sáng kiến" của mình thành "tối kiến" không thể thực hiện được đúng không các bác? Các bác giải thích rồi mới nhớ ra vì không chuyên ngành mà , kiến thức từ thời phổ thông thì đã rơi cùng năm tháng...
            rất cảm ơn các bác nhé!
            bác nói chuẩn , có phải cái gì mình cũng biết cả đâu. Bây giờ mà hỏi Luật thì mình cũng chịu

Comment

Tôi không có ý nói gì về việc bạn vào đây học hỏi, việc học luật cũng làm những kiến thức khoa học tự nhiên giảm đi gần hết nhưng khi bạn vào diễn đàn này cũng như các diễn đàn khác đừng sử dụng những từ như thế này "Giúp dân Luật làm nạp AcQuy". Mình chỉ có ý kiến như vậy thôi.
              |

Comment

Nguyên văn bởi hoangnganvn Xem bài viết
                Mình đang muốn làm một máy nạp ắc quy có thể nạp được ắc quy 6v và 12v, sau một thời gian lang thang trên mạng nên đã tìm được một mạch rất đơn giản của bác Minh nhưng chưa dám làm vì còn một vài điều chưa biết, mong mọi người giúp đỡ nhé.
                Đây là sơ đồ mạch và bài viết của bác Minh:

Các bác có thể kiểm tra giúp nhé.
                Mấy bác cho em hỏi thêm tí.
                Mạch này dùng để sạc cái ắc quy 12v - 8Ah được không vậy. Và sạc bao lâu thì có thể đầy cái ắc quy đấy.

Cảm ơn mấy bác.

Comment

Cho em hỏi không có zenner 13,5v thì thay bằng con nào là hợp lý ạ?

Comment

Nguyên văn bởi ckd-ir Xem bài viết
                    Cho em hỏi không có zenner 13,5v thì thay bằng con nào là hợp lý ạ?
                    Thì thay bằng con 9v nối tiếp 4,5v . Nói chung là dùng cái zenner nối tiếp nhau cộng lại đủ V là được
                    Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                    <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

Nguyên văn bởi hoangtam741 Xem bài viết
                      Bỏ bóng đèn đi (nối tắt), hạ điện áp thứ cấp xuống còn 15 - 16VAC, tăng tỏa nhiệt cho 2N3055. Chỉ nên nạp bình 12V, khi nạp bình 6V thì điện áp thứ cấp nên hạ còn 8V.
                      A TAM cho E hoi,neu lam theo A chi thì dong nap la bao nhieu ampe vay,E co bo nap 10 ampe,phai them nhung linh kien gi de nap duoc binh 12/25ah theo dung tieu chuan.cam on A

Comment

Nguyên văn bởi hoangtam741 Xem bài viết
                        Bỏ bóng đèn đi (nối tắt), hạ điện áp thứ cấp xuống còn 15 - 16VAC, tăng tỏa nhiệt cho 2N3055. Chỉ nên nạp bình 12V, khi nạp bình 6V thì điện áp thứ cấp nên hạ còn 8V.
                        anh cho em hỏi nếu mình dùng biến áp 220vl - 16VAC dc ko? nếu bỏ đèn sợi tóc đi thì nên gắn thêm đèn ở đâu để biết bình đã sạc đầy? dùng điện trở sứ để giảm 16vCA xuống 8VAC dùng sạc Acquy 6v dc ko anh? hay là vẫn dùng zener 7,5V? vì xe của con em dùng 02 bình 6v 12Ah và 12vol 4Ah. Mang ra ngoài sạc thì mình ko chủ động được.

em mới gọi cho anh lúc trưa, anh xem giúp nhé, nhiều bạn cũng đang cùng câu hỏi như em. Cám ơn anh trước!
                        Last edited by sunson; 28-02-2012, 16:09.

Comment

Bài hay quá mà sao ko thấy các ae bàn luận cho ý kiến tiếp nhỉ?
                          Bác "dân Luật" ko bít đã hoàn thành mạch nạp chưa mà ko thấy phản hồi gì hết trơn...

Comment

Các bạn ngâm cứu thử cái mạch này, tôi đã test trên máy tính và thực chạy good ấy !
                            Click image for larger version

Name:	sac-12v_auto.jpg
Views:	1
Size:	25.6 KB
ID:	1363456

Comment

Thế thì như vậy nè, xem được hong :
                              Click image for larger version

Name:	sac-12v_auto.jpg
Views:	1
Size:	30.9 KB
ID:	1363541

Comment

Nguyên văn bởi likevn Xem bài viết
                                Thế thì như vậy nè, xem được hong :
                                [ATTACH=CONFIG]47874[/ATTACH]
                                mấy con trans là loại gì dzậy bạn?
                                " Dấu nghề và dấu dốt đều giống nhau, vì cả hai đều làm cho con người ta ko phát triển được."
                                " Không có gì là mãi mãi, không có gì là tuyệt đối."
                                Gmail:

Comment

Về tác giả

Collapse

hoangnganvn Tìm hiểu thêm về hoangnganvn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X