Thông báo

Collapse
No announcement yet.

nhờ anh em giúp đầu thu VTC-HD02

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Cho mình hỏi cái đầu thu VTC HD-02 không nhận usb và không dò đài được ,mổi khi dò đài là nó bị chóp tắc máy,reset vế mặc định để xem đài cũng bị chóp tắc liên tục . bác nào có gặp pan này xin chỉ giúp . Cảm ơn nhiều

Comment

Nguyên văn bởi linhbacang2 Xem bài viết
      Cho mình hỏi cái đầu thu VTC HD-02 không nhận usb và không dò đài được ,mổi khi dò đài là nó bị chóp tắc máy,reset vế mặc định để xem đài cũng bị chóp tắc liên tục . bác nào có gặp pan này xin chỉ giúp . Cảm ơn nhiều
      bạn nạp fw lại đi.

Comment

mình nghĩ bạn kiểm tra lại opto, máy con điện trở nằm ở phần hồi tiếp và cả TL431. vì khi hồi tiếp giảm thì nguồn tăng và ngược lại
        ĐÀ LẠT một ngày không có em

Comment

anh oi em co cai dau chao vtc nghe tieng bi xet xet thi phai lam the nao anh.tat ca cac kenh deu bi nhu vay.

Comment

ae cho e hỏi mất nguồn USB thì kiểm tra ở đâu vậy?

Comment

Nguyên văn bởi thuytp.1991 Xem bài viết
              ae cho e hỏi mất nguồn USB thì kiểm tra ở đâu vậy?
              mất nguồn cổng usb thì kiểm tra tại cổng rồi dò ngược về chứ đi đâu nữa , hỏi gì kỳ vậy chú

Comment

các anh cho E hỏi đầu thu vtc HD2 khi mở lên nó chỉ quay vòng tròn mà không làm gì đk thì bị lỗi ở đâu.
                ban kiem tra cuon day cap nguon cho ic tong,cuon day mau xanh nam sat phia ben trai do ban

Comment

các anh cho E hỏi đầu thu vtc HD2 khi mở lên nó chỉ quay vòng tròn mà không làm gì đk thì bị lỗi ở đâu.
                  ban kiểm tra cuộn dây cấp nguồn cho ic tổng,cuộn dây màu xanh nằm phía bên trái đó bạn

Comment

chào các bạn em có 2 cái dầu vtc hd02 tàu điều bi trường hợp bật nguồn đàu hiển thị ---- rồi,trên màng hình tivi thì chớp phông hình rồi tắt luôn,tất cả nguồn vẩn tốt,nguồn 18v cho LNB vẩn có,như vậy là nó bị lổi gì mong các bạn chỉ giáo...
                    Theo đuổi đam mê....thành công sẽ theo đuổi bạn

Comment

Nguyên văn bởi tambtre Xem bài viết
                      bạn nạp fw lại đi.
                      Cảm ơn bạn ,có lẽ nạp lại fw là tốt nhưng chổ mình không có điều kiện nạp nên trả lại khách luôn , lần sao có gặp mình sẽ mang đi nạp

Comment

Mình không tạo đươc bài viết mới nên mượn bài của daihoan1977 nhờ anh em giúp .
                        Vừa nhận một đầu thu VTC-HD 02 chỉ lên mỗi cái đèn báo nguồn , không lên đèn đồng hồ , đã thay nguồn nhưng không hết . Nguồn 3.3v ,5v ,12v ,24v và nguồn 18v cấp cho LNB tất cả đều có đủ .Mong các anh em giúp đở . Cảm ơn !

Comment

cảm ơn mọi người , mình đã sửa được rồi

Comment

Tôi có cái đầu HD 02 , hinh bình thường nhưng xem một lát thì mất hiển thị , chỉ hiện số 0 và mat hình luôn! Nhưng nếu tút an ten ra thì để mãi ko sao! Mong các cao thủ từng gặp bệnh này giúp đỡ

Comment

Về tác giả

Collapse

daihoan1977 Tìm hiểu thêm về daihoan1977

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X