Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Bàn tán về phòng hát KARAOKE sử dụng PC để chịn bài và TV để hiện thị bài hát.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Bàn tán về phòng hát KARAOKE sử dụng PC để chịn bài và TV để hiện thị bài hát.

Chào các bác.

Vì yêu thích và mong muốn làm đc nên trước khi viết bài này em đã seach trên mạng rất nhiều nhưng không tìm đc câu trả lời. rất vui khi nhận đc ý kến của các bác có cùng quan tâm.

Yêu cầu: chỉ xuất ra màn hình TV nội dung của bài karaoke – trong khi PC thì làm nhiều việc khác mà không bị trèn hình sang phần TV

Hardware :
    * Một PC có cổng TV out ( Hoặc S-video).
    * Một TV có cổng Video In.
    * Loa + Amply + Mix.
    Software :
    Cái này còn đang mập mờ ???
    _Có một lần em vào phòng hát karaoke sử dụng máy tính để chon bài.
    các bài hát có định dạng là *. DAT ( copy từ VCD Karaoke ).
    _Software mà nó sử dụng là Herosoft ( phiên bản nào thì mình ko đc rõ )
    ( Karaoke ThanhTuyền - Việt trì – Phú Thọ đang sử dụng phần mềm này).

Điều mà em chưa biết là cách config phần mềm Herosoft hay là sử dụng software card màn hình riêng để có đc kết quả là: trên màn hình máy tính có rất nhiều ứng dụng đc mở nhưng trên màn hình TV chỉ hiển thị bài hát Karaoke.

_Lần khác em vào một phòng hát khác thì software mà nó sử dụng lại là SMPlayer ( cũng không rõ phiên bản nào ) cũng đạt đc yêu cầu là chỉ hiện thị hình của bài hát karaoke thôi, còn trên màn hình máy tính thì vừa lướt web-đọc tin tức-vào diễn đàn,chỉ thỉnh thoảng chọn bài khi khách yêu cầu.

Bác nào có thêm thông tin gì thì có thể chia sẻ với mọi người.
    Last edited by hatbui; 08-12-2009, 21:27.
    Email:
    đt-zalo-fb: 0984 93 96 94
    Kakao talk: sinotruk

Cậu cần lắp bao nhiêu phòng ? khoảng cách bao nhiêu ? Tôi sẽ giúp cậu từ A đến X .
    Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
    nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Mình vừa làm xong. Đơn giản lắm! Quan trọng là card màn hình của bạn phải hỗ trợ multi mornitor.
      Cần mua gấp chung cư (Hà Nội) diện tích trên dưới 50m2 để triển khai dự án nhà thông minh!!!

0989313142

Comment

Lúc trước mình làm ở 1 tiệm Karaoke, làm ở phòng máy lun . hệ thống sử dụng 1 CPU (máy tính cấu hình P3 nó gắn thêm mấy cái card gì đó ko biết để giao tiếp với 1 máy có chức năng xuất hình và tiếng ) làm trung tâm .
        sơ đồ 1 như sau (dùng để phát bài hát): software -> CPU -> máy xuất hình + tiếng và cổng RJ11 X 12port (12 phòng ) -> amply + tivi
        sơ đồ 2 (dùng để nhận danh sách bài hát khách chọn ) cục thu tín hiệu bài hát khách chọn dc hiển thị trên tivi phòng khách -> máy xuất hình tiếng ở trên (2 máy này giao tiep bằng RJ11) -> CPU -> software
        nhân viên phòng máy ngồi trên vi tính có thể thấy hết các phòng khách dang hát bài gì , và có thể mở các chương trình khác mà ko ảnh hường đến khách (mình ngối bắn CS 1.6 + bot mà ko bị gì )

hệ thống này 100% của đài loan nó ráp ^^! ko biết ở đây có bán ko, nên mình cũng ko rành lắm vì mình chỉ dc hướng dẫn sử dụng thôi ,

Software : 100% tiếng Hoa ^^! , bài hát dc thu lại bằng 1 chuong trình của nó bạn có thể dùng đĩa VCD ca nhạc thông thường bán ở ngoài rồi nó chuyển sang dạng file khác

Comment

Chào anh dinhvan ,toi muon thiết kế một phong hat karaoke sử dụng pc chọn bài cho gia đình người bạn,tuy là thợ điện tử nhưng món này chưa thạo lắm,với giá trị đầu tư khoảng 40 triệu VND ,vậy nhờ anh và anh em trên diễn đàn tư vấn giúp nên lựa chọn và lắp giáp thiết bị thế nào để có hiệu quả cao nhất.Cảm ơn anh dinhvan và anh em nhiều!!!!Rất chờ hồi âm của anh em
          Trần Nghĩa

Comment

Rat cho sự trợ giúp của anh em.Cảm ơn
            Trần Nghĩa

Comment

Chào các anh, em cũng đang tìm hiểu về chủ đề này. Em đang băn khoăn có phải công nghệ mà các Phòng hát đang dùng , ứng dụng công nghệ IPTV ko? (là VoD-dịch vụ Video theo yêu cầu).
              Mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người.

Comment

Bác Mod Nguyễn Đình Văn ơi , bác có thể phân tích cho anh em về sơ đồ tổng thể của phòng hát karaoke dạng này được không. Em đã vào thăm quan một số phòng hát như vậy nhưng không hiểu lắm về cách thức gửi yêu cầu bài hát từ phòng hát đến người quản lý phòng hát như thế nào
                Email :

Comment

Có anh em nao biet hoac co kinh nghiem thi giup anh em chung toi voi.Cảm ơn!!!!!!!!!!!!!
                  Trần Nghĩa

Comment

bạn có điện chỉ chỗ bán đồ ko hả ! cho mình với mình đang kiến đồ mà chua đc

Comment

Về tác giả

Collapse

hatbui Tìm hiểu thêm về hatbui

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X