Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Thảo luận về phục hồi pin của máy tính cá nhân

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi truongquang
    mình có phần mềm re set pin laptop sau khi thaycell,
    bro nao co nhu cau minh gui cho
    bạn gởi cho mình với nhé nguyenvdon@gmail.com cám ơn nhìu

Comment

Nguyên văn bởi truongquang Xem bài viết
      bạn gời cho mình một bản nhé mình cũng muốn tìm hiểu thử
      nguyenvdon@gmail.com
      cám ơn nhiều lắm lắm

Comment

mình đang tìm mua cell cũ hoặc pin laptop cũ ! Không biết o hà nội bán ở chỗ nào ? ra chợ trời tìm không thấy ! bạn nào biết chỗ bán chỉ cho mình với ? cả chỗ bán cell pin mới nữa !

Comment

Nguyên văn bởi sky04876 Xem bài viết
          mình đang tìm mua cell cũ hoặc pin laptop cũ ! Không biết o hà nội bán ở chỗ nào ? ra chợ trời tìm không thấy ! bạn nào biết chỗ bán chỉ cho mình với ? cả chỗ bán cell pin mới nữa !
          mình biết 1 địa chỉ bán cell mới, dealextreme.com
          nhưng mình chưa có mua trên mạng, khi nào rảnh sẽ tìm hiểu thêm,
          riêng phần mềm Demo thì mìnhcó gửi mail cho vài bạn, nhưng chưa thấy trả lời.
          kỹ sư cơ khí thích học hỏi điện tử

Comment

Nguyên văn bởi sky04876 Xem bài viết
            không biết bạn cần mua nhiều không? mình có một ít khoảng 10 viên pin cũ
            nếu cần pin mới lên pin Tuấn Dung 61 hàng đào

Comment

xIN CHÀO BẠN.
              Mình thấy bạn có nhã ý tặng phần mềm reset pin laptop nên mình mong bạn cũng có thể tặng cho minh.
              Rất cám on và chờ bạn reply

Comment

Nguyên văn bởi anhpacmeo Xem bài viết
                |

Comment

mình ở chỗ chưa có điện lưới.Đang xài laptop MSI PR420.Nay muốn sử dụng acquy để xài laptop thì làm thế nào?

Comment

Tôi dùng laptop Toshiba, tự nhiên bữa nay biểu tượng pin bị gạch chéo và báo "consider replacing your battery", cho tôi hỏi có phải là pin đã hư? thanks.

Comment

Một ý tưởng ... điên rồ

Nguyên văn bởi truongquang Xem bài viết
                      Bro ơi cho em với .email của em :manhdung0000@gmail.com .bro nhớ gửi cho em với.Máy em đang bị chai pin .muốn nghiên cứu cái này tí .hì .Pin của HP DV6000 giá hơn triệu em không đủ tiền để mua .sv mà

Comment

Em không giám múa rừu qua mắt thợ ! nhưng em được biết là loại adapter dùng cho các loại máy tính xách tay thường là các biến áp xung .Nó có kha năng cấp dòng cao hơn (và chắc chắn ổn định ) hơn các biến áp thường .Chúng ta có thể xạc pin thông qua các nguồn khác .Nhưng khi qua bộ phận lọc của mạch điện trong pin .Nó sẻ không mấy hiệu quả (xạc không cẩn thận có khi hỏng cả pin ,và sẻ lâu hơn ,em lần trước làm micromouse em đã ăn phát đạn chí tử rồi ,mệt qua ngủ quên không để ý sạc pin cho micromouse nên nó nổ tan tành .pin litium. Đau .mất mấy tháng trời nghiên cứu miệt mài )còn mà để mà thay thế hay sửa chữa pin laptop đã chai thì các bro nên tính toán: cell thì mua cell lậu thay vào. Sau khi sửa chữa pin đó còn đảm bảo như là pin chính hảng không .giá của quả pin so với con máy ngon lành mà bro đang sử dụng thì cái nào hơn .Ham cả đĩa bỏ cả mâm đó .Chỉ nên nghiên cứu và thử nghiệm máy củ .hihi .Em cũng đang trong tình trạng chai pin .rất muốn được thay pin .không giám tự sửa .sợ !!

Comment

mình up lên cho ai có nhu cầu nha
                          nhưng phải có Adapter thường goi là mạch I2C
                          Attached Files
                          kỹ sư cơ khí thích học hỏi điện tử

Comment

Em cũng theo dõi cái này lâu rồi nhưng hình như các bác chuyên gia làm việc này thì hay dấu nghề còn nhừng người chẳng làm bao giờ thì lại cứ muốn thử vọc. em cũng bức xúc lắm vì cũng phải ra hiệu thay với giá cắt cổ nhiều rồi. mong các bác nào biết món này chỉ cho mọi người để đỡ tốn một khoản tiền và cũng nâng tầm hiểu biết. Thiết nghĩ chẳng lẽ cái mạch nạp ROM phức tạp đến đâu mà cư dân dientuvietnam đau đầu mãi, em là dân tin nhưng cũng biết chút ít, cũng thấy quá buồn. Mong các bác nào biết và đã làm thành công thì chia sẻ với anh em.

Comment

em cũng bức xúc lắm vì cũng phải ra hiệu thay với giá cắt cổ em cũng bức xúc lắm vì cũng phải ra hiệu thay với giá cắt cổ
                              hi, cũng không có gì là cắt cổ đâu bạn, vì bạn là dân kỹ thuật nên thấy thế thôi.

Comment

Sửa pin laptop - Một vấn đê thiết thực

Nguyên văn bởi badboy0000 Xem bài viết
                                Em không giám múa rừu qua mắt thợ ! nhưng em được biết là loại adapter dùng cho các loại máy tính xách tay thường là các biến áp xung .Nó có kha năng cấp dòng cao hơn (và chắc chắn ổn định ) hơn các biến áp thường .Chúng ta có thể xạc pin thông qua các nguồn khác .Nhưng khi qua bộ phận lọc của mạch điện trong pin .Nó sẻ không mấy hiệu quả (xạc không cẩn thận có khi hỏng cả pin ,và sẻ lâu hơn ,em lần trước làm micromouse em đã ăn phát đạn chí tử rồi ,mệt qua ngủ quên không để ý sạc pin cho micromouse nên nó nổ tan tành .pin litium. Đau .mất mấy tháng trời nghiên cứu miệt mài )còn mà để mà thay thế hay sửa chữa pin laptop đã chai thì các bro nên tính toán: cell thì mua cell lậu thay vào. Sau khi sửa chữa pin đó còn đảm bảo như là pin chính hảng không .giá của quả pin so với con máy ngon lành mà bro đang sử dụng thì cái nào hơn .Ham cả đĩa bỏ cả mâm đó .Chỉ nên nghiên cứu và thử nghiệm máy củ .hihi .Em cũng đang trong tình trạng chai pin .rất muốn được thay pin .không giám tự sửa .sợ !!

Mình cũng là dân điện tử,ngày đầu tiên sờ vào pin mình cũng chi như các bạn đến bây giờ sau 10 năm nghiên cứu và theo nghề sửa pin laptop mình có thể trả lời các bạn rằng sửa pin laptop là một việc nên làm và chẳng có gì điên rồ cả,đến nay toàn bộ thời gian mình đều dành cho việc sửa pin nhưng mình sẽ dành thời gian rảnh rỗi để trả lời các bạn có ham thích điện tử muốn khám phá thế giới pin

Các bạn có thể gửi thư vào hòm thư chuyensuapin@yahoo.com.vn hoặc vào trang web của mình là chuyensuapin.com để chat online về vấn đề sửa pin laptop

Việc sửa pin không đơn giản như nhiều người nghĩ là chỉ việc do cell hỏng thay cell khác vào,hoặc thay cả bộ cell rồi reset rom lắp lại là xong

Nếu làm như vậy chẳng ai có thể khẳng định chính xác là pin của mình sau khi làm xong có thể chạy được không và nếu chạy thì chạy được bao nhiêu phút bởi vì các bạn không thể đo được dung lượng của cell,Thiết bị đo dung lượng cell không dễ mua trên thị trường mà có mua được thì giá cũng không rẻ

Khi bạn có cell mới trong tay bạn sẽ dùng gì để hàn,nếu dùng mỏ hàn thiếc để hàn thì sẽ làm hỏng cell,còn để mua máy hàn cell thì bạn cũng tốn bạc triệu nếu không muốn tốn tiền thi chỉ có cách bảo chỗ bán cell hàn sẵn cho mình

Việc reset ROM đòi hỏi phải có thiết bị đọc ROM và phải có phần mềm để reset
                                Việc này mình có thể giúp các bạn mới tìm hiểu vê pin ,cứ gửi thư kèm yêu cầu đính kèm file ROM cần reset mình sẽ reset giúp và gửi mail lại cho bạn bạn không phải tìm phần mềm làm gì

Cảnh báo các bạn khi làm thí nghiệm với pin Li-ion và Lipolymer 2 loại pin này sẽ cháy nổ khi quá trình sạc điện sai với danh định của pin việc cháy nổ như của bạn badboy0000 là có thực cho nên phải tìm hiểu kỹ trước khi xạc pin

Để làm pin chạy được thì không khó,để pin chạy chuẩn và lâu dài đó là một vấn đề rất khó,các nhà sản suất hiện nay cũng đang hướng tới những mục tiêu đó

Hi vọng với chút kiến thức ít ỏi của mình sẽ giúp các bạn trong bước đầu nghiên cứu về pin laptop

Thanh Minh 0983121680
                                myweb:chuyensuapin.com

Comment

Về tác giả

Collapse

saoxathu Tìm hiểu thêm về saoxathu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X