Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các trường hợp hỏng hóc thường gặp ở máy tính để bàn.

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi thanhtrum Xem bài viết
    A Huydim ơi,em đã thử thay hết tất cả các tụ vẫn ko được,anh giúp em với
    Thay thử VXL xem, VXL bị lỗi cũng gây ra bệnh này.

Comment

• Nguyên văn bởi huydim Xem bài viết
      Khi lưu Bios nó bị treo hay lưu xong khởi động lại nó không lên?
      Bios bị treo hay khởi động không lên thì xử lý làm sao hả HuyDim ?

Comment

A Huydim ơi,em đã thử thay hết tất cả các tụ vẫn ko được,anh giúp em với
        - Bạn gắn thử card test main vào xem nó báo gì, sau đó mô tả càng chi tiết về trạng thái của card test main càng tốt. Mọi người mới chỉ cho bạn cách khắc phục đc
        - Bạn thử kiểm tra bằng cách này xem. Ko kick nguồn từ power trên main nữa mà dùng dây diện nhỏ nối tắt hai chân xanh và đen ở rắc nguồn cắm vào bo mạch. Nếu cắm cưỡng bức thế mà nguồn vẫn ko chạy thì mạch nguồn cấp cho CPU của bạn bị chập rồi
        Không có việc gì khó
        Chỉ sợ tiền không nhiều
        Đào núi và lấp biển
        Không làm được thì thuê

Comment

• coi chung no bo nguon

Ko kick nguồn từ power trên main nữa mà dùng dây diện nhỏ nối tắt hai chân xanh và đen ở rắc nguồn cắm vào bo mạch. Nếu cắm cưỡng bức thế mà nguồn vẫn ko chạy thì mạch nguồn cấp cho CPU của bạn bị chập rồi[/QUOTE]

ac ac coi chung no bo nguon

Comment

• Nguyên văn bởi tralkic Xem bài viết
            - Bạn gắn thử card test main vào xem nó báo gì, sau đó mô tả càng chi tiết về trạng thái của card test main càng tốt. Mọi người mới chỉ cho bạn cách khắc phục đc
            - Bạn thử kiểm tra bằng cách này xem. Ko kick nguồn từ power trên main nữa mà dùng dây diện nhỏ nối tắt hai chân xanh và đen ở rắc nguồn cắm vào bo mạch. Nếu cắm cưỡng bức thế mà nguồn vẫn ko chạy thì mạch nguồn cấp cho CPU của bạn bị chập rồi
            bạn tralkic ơi,tôi đã thử nối dây xanh với dây đen như bạn nói rồi,nó chạy mà ko bị tắt nữa dzậy thì nó bị cái gì hả bạn?

Comment

• Nguyên văn bởi satgia Xem bài viết
              Ko kick nguồn từ power trên main nữa mà dùng dây diện nhỏ nối tắt hai chân xanh và đen ở rắc nguồn cắm vào bo mạch. Nếu cắm cưỡng bức thế mà nguồn vẫn ko chạy thì mạch nguồn cấp cho CPU của bạn bị chập rồi
              ac ac coi chung no bo nguon[/QUOTE]

Bạn ấy chỉ đúng đó, không nổ đâu bạn, còn protect mà
              Phần cứng máy tính huydim
              TP Bến Tre. 0753.603.574 - 0936.099.778.

Comment

• Nguyên văn bởi nowdaygood Xem bài viết
                Bios bị treo hay khởi động không lên thì xử lý làm sao hả HuyDim ?
                Sửa chổ nầy hơi bị cực khổ đây, nó bị tụ dán gần bios, kiểm tra mệt lắm, tắm rửa nó thật sách = xà phòng khu vực Bios trước đi nếu không hết thì tiến hành kt tụ sau.
                Phần cứng máy tính huydim
                TP Bến Tre. 0753.603.574 - 0936.099.778.

Comment

• Nguyên văn bởi huydim Xem bài viết
                  Kêu lạch cạch nguy cơ bị đầu đọc đĩa quang rất cao, bạn phải có main khác thay thế mới xác định được là do main hay đĩa hư 1 cách chính xác được
                  Rất cảm ơn bác !
                  Em đã thay main khác cùng loại vào và nó chạy tốt tuy em phải định dạng lại ổ đĩa và cài lại Win và bây giờ vẫn chạy anh ạ !
                  Như vậy em kết luận là do main nhưng kiến thúc phần cứng em còn kém quá nên chưa biết kiểm tra tư đâu, mong anh chỉ giúp.
                  Lắp main cũ vào thì khi cắm vào máy chỉ quay khoảng 1 - 2 phút là dừng, rút ra cắm lại thì nó lại quay như vậy, trong Bios cũng không nhận.
                  Đức Trọng

Comment

bạn tralkic ơi,tôi đã thử nối dây xanh với dây đen như bạn nói rồi,nó chạy mà ko bị tắt nữa dzậy thì nó bị cái gì hả bạn?
                    Nếu bạn ko gắn card test main vào mà chỉ mô tả thế thôi thì ko biết đường nào mà đoán bệnh cả.
                    Kể cả bậc sư phụ như anh huydim cũng ko thể "bắt mạch qua sợi chỉ đc"
                    Không có việc gì khó
                    Chỉ sợ tiền không nhiều
                    Đào núi và lấp biển
                    Không làm được thì thuê

Comment

• Huydim cho hỏi chút, tui có 2 con main bệnh giống nhau là cứ chạy đc khoảng 10p là chết 1 trong 3 con sò nguồn cấp cho CPU, tôi đã thay gần hết linh kiện trên bo rồi mà vẫn thế (chưa gặp trường hợp này bao giờ)
                      Không có việc gì khó
                      Chỉ sợ tiền không nhiều
                      Đào núi và lấp biển
                      Không làm được thì thuê

Comment

• Nguyên văn bởi tralkic Xem bài viết
                        Huydim cho hỏi chút, tui có 2 con main bệnh giống nhau là cứ chạy đc khoảng 10p là chết 1 trong 3 con sò nguồn cấp cho CPU, tôi đã thay gần hết linh kiện trên bo rồi mà vẫn thế (chưa gặp trường hợp này bao giờ)
                        Theo mình , có thể :
                        -VXL bị chập.
                        -Nguồn ở giắc 4 pin thấp quá hoặc cao quá.
                        -IC dao động nguồn cấp cho mấy con sò này bị hỏng làm cho xung dao động vào chân G sò quá cao .
                        -Bụi bẩn gây dẫn điện chập mạch.
                        Có gì đồng chí HuyDim trả lời tiếp.

Comment

• Nguyên văn bởi nowdaygood Xem bài viết
                          Theo mình , có thể :
                          -VXL bị chập.
                          -Nguồn ở giắc 4 pin thấp quá hoặc cao quá.
                          -IC dao động nguồn cấp cho mấy con sò này bị hỏng làm cho xung dao động vào chân G sò quá cao .
                          -Bụi bẩn gây dẫn điện chập mạch.
                          Có gì đồng chí HuyDim trả lời tiếp.
                          Mình đã thay cả IC dao động nguồn rồi điện cấp cho CPU là 1,7v (chỉ tội sò nóng quá nó mới die)
                          Mình đã loại trừ tất cả các trường hợp như bạn mô tả rồi, nhưng chưa khắc phục đc
                          có thể rơi vào trường hợp bẩn, để mình tắm cho nó xem sao vậy
                          Không có việc gì khó
                          Chỉ sợ tiền không nhiều
                          Đào núi và lấp biển
                          Không làm được thì thuê

Comment

• Mọi người cho mình hỏi một chút, làm sao biết con feet nó bi hư hay ko, phải đo như thế nào?

Comment

• Vào một ngày đẹp trời nào đó tự dưng chuột phím nó không chịu hoạt động khiến bạn rất khó chịu và cứ cắm ra cắm vào lúc lắc mãi vẫn vậy và đây là tuyệt chiêu:
                              ** Các bạn nhìn phía sau jack cắm keyboard mouse trên main nó có một hàn tụ và điện trở dán, điện trở thì đừng đụng đến nó, chỉ chú ý tụ thôi, tụ thường là tụ 1 thanh liền nhau và kí hiệu là c181, c471.... hay nằm riêng lẻ từng cái --- Ta dùng cái vít dẹp nhỏ và đục bỏ nó luôn, nếu siêng một tí thì dùng mỏ hàn vuốt cho nó sạnh và chùi xăng thơm -- bảo đảm nhìn vô chả biết mình sửa cái gì *** heheheh
                              Làm xong khách hỏi sửa cái gì thì nói thay IC cho nó oai và lấy nhiếu tiền

cái này chỉ áp ụng cho maincủ, nếu như main p3 socket 370 của gigabyte, thi thấy các tụ như huydim nói, mà chỉ thấy các transitor thôi, ko thấy ca1i tụ nào mà ghi như vậy cả, trường hợp này chỉ kiếm một cái cổng chuột phím giống như vậy mà thay vào thôi
                              |

Comment

• lại làm phiền anh em nửa rồi
                                em có cái main ALLROUND đang chạy bình thường mới lắp cho khách cài đặt xong khi khách đến lấy thì nó dở chứng luôn
                                em đả thử cô lập tất cả và cuối cùng là do main . cứ bât máy lên là castes báo C 0 và chỉ đứng yên ở C 0 mà thôi ?
                                lổi nay thương là do đâu mà ra mong anh em chỉ giúp
                                cảm ơn

TÌNH YÊU LÀ CÁI CHI CHI ?
                                ĐỂ CHO TA PHẢI ĐÊM ĐI SÁNG VỀ

Comment

Về tác giả

Collapse

sihungfapv Tìm hiểu thêm về sihungfapv

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X