Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các trường hợp hỏng hóc thường gặp ở máy tính để bàn.

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi protein Xem bài viết
    Các bạn cho mình hỏi tí. Máy tính nhà mình một lần nó bị hỏng nguồn, quạt nguồn bị hỏng nó ko chạy, nguồn nóng nên cháy(ko rõ cháy gì) , giờ main nó cũng đổ bệnh theo luôn. Khởi động máy nó cũng vào win nhưng chạy 1 lát thì nó treo, đặc biệt là vào các chương trình hơi nặng 1 tí ví dụ như chơi game chẳng hạn thì nó treo liền luôn.
    Mình đã thay toàn bộ ruột của máy nguồn CPU , ram, ổ cứng nhưng nó vẫn bị vậy nên đoán là nó do main.
    Bệnh này sao vậy các bạn ai biết chữa trị thì giúp mình với.
    main intel sk478
    Cám ơn các bạn trước
    bạn nên cài lại hệ điều hanh và thay quạt CPU giống như bạn ấy nói có thể bạn để chạy lên hệ điều hành chế độ startup nhiều ứng dụng quá nên ngốn ram nên đứng là phải

Comment

• các bác giúp em lỗi này với em ko thể up đc mail lên mail của mình nữa ko hiểu sao tụ nhiên lại bị vậy nữa?
      Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi mr.ngoc Xem bài viết
        các bác giúp em lỗi này với em ko thể up đc mail lên mail của mình nữa ko hiểu sao tụ nhiên lại bị vậy nữa?
        Bạn vào Network Places tắt chế độ firewall đi.
        Theo ý của tôi bạn nên dùng chương trình gửi và nhận thư sẽ thuận tiện hơn nhiều cho việc vào hòm thư của mình thông qua trang google.

Comment

• main intel 845

chào mọi người :
          mình có cái main intel 845
          -vua cắm điện là nguồn tự chạy luôn
          -cứ kiêu 2 tiếng bíp liền rồi nghĩ khoảng 30s la kiêu lại.đã thử ram ,cpu
          gắn card test vô máy báo e8e9.
          -kiểm tra mạch vrm tốt cả ,máy con fet gần ram cũng thấy bwsc khaình thường.ai co cao kiến xin chỉ em cách khắc phục
          xin cám ơn!

Comment

• p5 -vm

anh HUYDIM oi cho mình hỏi thăm tí
            minh co cái main 865 socket 775 asus ddr1 loi là không lên hình cắm card test maind thì báo là FFFF VÀ đèn clocking không sáng
            đã thây thử ic clocking và thạch anh clock
            va thây luôn cả chip i/o nhưng vẫn vậy.gắn cpu vào cũng báo vậy .tháo cpu ra kích trực tiếp luôn cũng báo như vậy FFFF <CPU KHÔNG CHẠY> TẠI SỜ TAY VÀO thấy LẠNH /
            CPU tốt new 100%
            cám ơn trước

Comment

• co ai chi minh vi sao may minh no chay cham wa ah
              truoc day thi con nhanh jo nay no bo nhu con rua ay
              ai biet chi cho minh cam on nhieu
              Thư Còi

Comment

• Nguyên văn bởi dientu19 Xem bài viết
                co ai chi minh vi sao may minh no chay cham wa ah
                truoc day thi con nhanh jo nay no bo nhu con rua ay
                ai biet chi cho minh cam on nhieu
                \\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\ \\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\ \\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\
                nguyên nhân máy chạy chậm thì chỉ co 2 nguyên nhân:
                thứ 1 la phần mềm thứ 2 la phần cứng
                thứ 1: phần mềm<window> của bạn bị vi rus hoặc sài lau wa chưa cài lại và gỡ bỏ phần mềm - cài phần mềm lung tung và chương trình antivirus hết hạn như kaspsky hoặc phần mềm virus khác làm regictry bi lỗi nhiều thông số
                thứ 2 là phần cứng:nguyên nhân là do hdd <hay gọi là ổ cứng máy tính> bị badsector
                lỗi này là nhiều nhất
                nhưng bạn cần nói rõ hơn là máy bạn chạy con gì p3 hay p4?cần nói rõ hơn tí để chỉ chính xac hơn nhé!
                ------------------ chúc bạn thành công-----------------------

Comment

• Cho mình hỏi tí.Mình dùng Main Asus nhưng mỗi khi để chế độ standby, sau đó muốn dùng lại máy tính thì không thể nào bật máy lên được và phải tắt máy đi và bật lại bằng Power.Lỗi này do đâu vậy?Main của mình làmain mới mà.Hicc
                  |

Comment

• Xin nhờ giúp mình, máy tính mình có sự cố như sau:
                    1) Khi ấn nút khởi động có lúc lên, có lúc không có tín hiệu gì cả.
                    2) Đã tiến hành thay pin cmos và thiết định lại cmos nhưng vẫn không có liên quan gì.
                    3) Để ý thấy trong mainboar có 1 đèn nhỏ, nếu đèn này sáng thì không thể nào khởi động máy lên được.
                    4) Cấu hình máy Celeron 2.6Ghz, Ram 1GB

Xin nhờ các bạn giúp đưa hướng khắc phục. XIn cảm ơn

Comment

• Nguyên văn bởi nguyenmab Xem bài viết
                      Xin nhờ giúp mình, máy tính mình có sự cố như sau:
                      1) Khi ấn nút khởi động có lúc lên, có lúc không có tín hiệu gì cả.
                      2) Đã tiến hành thay pin cmos và thiết định lại cmos nhưng vẫn không có liên quan gì.
                      3) Để ý thấy trong mainboar có 1 đèn nhỏ, nếu đèn này sáng thì không thể nào khởi động máy lên được.
                      4) Cấu hình máy Celeron 2.6Ghz, Ram 1GB

Xin nhờ các bạn giúp đưa hướng khắc phục. XIn cảm ơn
                      Phần nhiều là do lỏng Ram bạn ạ

Comment

• chào các bạn, cho mình hỏi mình có cái main socket 478 rất kén ram, cho mình hỏi có cách nào trị con này không?
                        ANH DŨNG
                        yahoo:
                        Hàm Minh - Hàm Thuận Nam - Bình Thuận

Comment

• Xin cÁc bÁc chỈ giÁo!
                          MÁy tÍnh cỦa em xÀi main:g31-e2sc,ram:1g.
                          -cÓ khi khỞi ĐỘng,khi vÀo mÀn hÌnh win lÀ bỊ treo.(mÀn hÌnh xuẤt hiỆn nhỮng ĐƯỜng sỌc).
                          -cÓ khi vÀo win ĐƯỢc,nhƯng Đang chẠy thÌ bỊ treo(mÀn hÌnh trẮng xÓa).
                          Em ĐÃ tÉt ram vÀ Ổ cỨng.
                          Mong cÁc bÁc giup ĐỞ!

Comment

• Nguyên văn bởi trieudl Xem bài viết
                            anh HUYDIM oi cho mình hỏi thăm tí
                            minh co cái main 865 socket 775 asus ddr1 loi là không lên hình cắm card test maind thì báo là FFFF VÀ đèn clocking không sáng
                            đã thây thử ic clocking và thạch anh clock
                            va thây luôn cả chip i/o nhưng vẫn vậy.gắn cpu vào cũng báo vậy .tháo cpu ra kích trực tiếp luôn cũng báo như vậy FFFF <CPU KHÔNG CHẠY> TẠI SỜ TAY VÀO thấy LẠNH /
                            CPU tốt new 100%
                            cám ơn trước
                            CPU lạnh tức là chưa có nguồn Vcore cấp cho CPU rồi. bạn phải kiểm tra các IC dao động gần nguồn và các Feet chứ.
                            Phần cứng máy tính huydim
                            TP Bến Tre. 0753.603.574 - 0936.099.778.

Comment

• Nguyên văn bởi kecodon_bt Xem bài viết
                              chào các bạn, cho mình hỏi mình có cái main socket 478 rất kén ram, cho mình hỏi có cách nào trị con này không?
                              Bạn đo nguồn cấp cho DDR có đủ 2.5v ko ?

Comment

• Nguyên văn bởi lanhuan Xem bài viết
                                Mình có Laptop hiệu COMPAQ V3000 chipset V3500 (AMD turion X2) giống hệt lỗi mà anh trungtran đã đăng. Đọc đây mình mới biết là hóa ra máy mình design cho win vista. Nhưng trước đó mình không biết mình đã mang đi chữa. Và sửng sốt khi mất 900 nghìn cho cái máy tính đó. Do một phần quen biết nên mình đã trả tiền mà ko hỏi hóa đơn hay cụ thể là thay cái gì, đại laọi anh ta bảo thay mấy cái chip. Nhưng khi nói chuyện với bạn bè thì mọi người bảo , chả đến mức bị hỏng nặng như vậy. Dùng được hai tuần thì máy mình lại bị hỏng. Mình mang máy lại chỗ đó anh ta bảo hỏng card màn hình. Nhưng mình ko tin tưởng lắm, nên đã mang máy về. Mình ra một công ty chuyên sửa chữa laptop ở gần Bách Khoa, thì anh kỹ thuật ở đấy mở ra kiểm tra và bảo, máy mình chưa hề tháo ra và chưa hề thay sửa bất kì chip gì cả. Mình điện lại cho anh chữa máy tước hỏi, thì anh ta nói lúc đấu thì bảo thay chip I/O, lúc sau bảo thay chio BMD, cuối cùng mình yêu cầu nhắn tin thì anh bảo thay khe cắm HDD. Vậy cho mình hỏi, MÁy mình có những chip đó ko? và nếu hỏng khe cắm HDD thì có đáng phải mất 900ngan ko?Hiện tại mình đang rất bức xúc vì mình là con gái, ko biết gì về máy móc, Hơn nữa, công ty chuyên sửa chữa máy tính đã nói với mình rằng, máy mình chưa hề được tháo lắp, anh đã cho mình tận mắt xem và mình cũng thấy điều đó. Mình rất mất lòng tin về ngừoi đó, nhưng một phần quen biết nên cũng chưa dám chắc chắn nên chưa nói. Rất mong mọi người cho mình ít kiến thức để mình hiểu hơn và biết mình có bị người ta móc túi hay không?Chân thành cảm ơn các bạn. Lan

Tôi có nghe qua 2 câu nói của nhân viên Kỷ thuật: (tôi không quơ đũa cả nắm, con sâu làm rầu nồi canh chăng!!!)
                                Câu 1 : Khi nhận máy không lo suy nghỉ sửa như thế nào mà suy nghỉ sao cho lấy tiền thật nhiều.!
                                Câu 2: câu này của cy lừa đảo nổi tiếng ITCare (không phải ICare ): Nhân đạo gạo đâu ăn !

Comment

Về tác giả

Collapse

sihungfapv Tìm hiểu thêm về sihungfapv

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X