Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về mạch đèn led nhấp nháy .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ko biết bác nào up chưa e up hộ cái sơ đồ
    đơn giản hơn nữa là cái này

Comment

• Cái sơ đồ này đơn giản và dễ làm, mình cũng làm thử cái này lâu rồi.

Comment

• Nguyên văn bởi MHz Xem bài viết
        ... thấy mấy bác thảo luận vui quá... lúc trước MHz có mô phỏng mạch này, nay post lên để góp vui....
        Cái này em đã làm cho chạy mạch in mà có đc đâu chán quá

Comment

• cái mạch 4017 em đã lắp thử về chạy ngon nhưng nó bất tiện quá vì chỉ có 10 đầu ra mà lại không thay đổi được kểu nháy chỉ có chạy vòng tròng suốt trông nhàn mắt lắm thà ra ngoài mua một con at89c51 về nghịch sướng hơn con đó em mua ở chỗ là 18k không có đắt không vì chỗ em có mỗi một chỗ bán thui
          hãy làm theo cách của bạn!

Comment

• mình có thể làm mạch đếm bằng ic 4017.Có thể đếm đến 10.Sáng lần lượt 10 led,hay là dùng mạch dao động đa hài

Comment

• đúng là 89 có thể làm nhiều kiểu nháy nhưng dùng 89 để thiết kế mạch nháy nho nhỏ này thì quá uổng.

Comment

• hay quá ta!Mạch này mình mới thấy!Đúng là đi một ngày đàng học một sàng khôn!

Comment

• em sinh vien bk moi len mong cac anh chi giao

Comment

• em da thu cam on cac anh nhieu

Comment

• can denc hieu sang cho ban phim laptop vao ban dem ai bit chi voi ??

Comment

• Nguyên văn bởi phongnho Xem bài viết
                        can denc hieu sang cho ban phim laptop vao ban dem ai bit chi voi ??
                        dùng nguồn USB thắp một con led siêu sáng màu trắng
                        OK man
                        0945061338(vocam.h@gmail.com,lehanhdtk3@gmail.com)
                        ||
                        PROGRAMING(C,ASM),HARDWARE,LMD,RTC,GPRS,GPS....ALL OF VDK

Comment

• Nguyên văn bởi vansao_88
                          ban ko cho so lieu voi nguyen ly lam viec thi lam sao lam dc.ban co the post lai ro rang hon khong?
                          nguồn từ usb xấp xỉ 5v, dùng trở khoảng 330R nối tiếp với một con led siêu sáng là okie!
                          Chú ý cách ly cẩn thận không là teo cổng usb!!
                          0945061338(vocam.h@gmail.com,lehanhdtk3@gmail.com)
                          ||
                          PROGRAMING(C,ASM),HARDWARE,LMD,RTC,GPRS,GPS....ALL OF VDK

Comment

• Nguyên văn bởi hoaian Xem bài viết
                            minh da giap rat nhieu mach den nhay hieu qua rat cao va rat don gian .ban thu giap mach dung 3 bong let chay duoi nhau rat hay .minh ko co thoi gian ve mach ban chiu kho nghe va lam thu nhe don gian nam .linh kien can la 3 con transito 828 hoac 9013 .. sau do dung 3 con dien tro 10-20k phan cuc cho tung con mot .tiet do dung 3 47-100uf noi tu cuc c cua con nay vao cuc b cua con kia cuc c cua con cuoi cung noi voi cuc b cua con dau tien .ban dung 3 dien tro 220 ôm -470 ôm de hạn dòng cho let.tuy theo cách bố trí ban co the lắp song song nhieu let voi nhau va thiet ke vi tri' các let cho that dep va cuoi cung cap nguoi cho no tu 4.5-9v
                            lap thu sem nhe
                            chuc ban thanh cong
                            ban ak
                            minh dang can 1 mach chay chu" dhdtk3" dung ic so
                            ban jup mjnh nha
                            t2 ts minh pạ nop rui`
                            tìm đc 1 mạch nhưng cô ko đồng ý
                            mình gấp wa rùi
                            jup minh nha
                            neu co mach đo hoặc tương tự thề thì gửi cho mình xin vao mail của mình nha
                            handsomedg@gmail.com
                            cam on ban nha.
                            ak.pải sáng theo ít nhất là 2 kiểu khác nhau.sáng lan tắt dần cũng chỉ là 1 kiểu thui

Comment

• bac ak
                              em co thay file dinh kem dau
                              bac gui vao mail cho em voi nha
                              em dng can gap
                              mail cua e:handsomedg@gmail.com

Comment

• chao ban!
                                cho minh hoi minh dang lap led nhay cho 1 hang chu(8 chu cai).minh su dung mach nhay ra 8 cong dung nguồn DC12v ngo ra co tran C815 va dien tro han dong nguon 12+. nhung minh noi tiep duoc 5 led( loai 5ly) la sáng trong cung duoc nhung khi noi tiep led them 2 led nua thì lai sang rat yeu..vay la dong ko du sao?Toi co the dung nguon 12V dong lon hon dc ko..Toi du dinh moi cong nhu vay noi tiep khoang 30 led..voi so luong nhu vay thi fai su dung nguon 12 co dong bao nhieu vay ban....minh moi tap lam cung chua co kinh nghiem lam .Mong ban chi giao

Comment

Về tác giả

Collapse

dalatnpt Tìm hiểu thêm về dalatnpt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X