Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về mạch đèn led nhấp nháy .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi mrcuongcon Xem bài viết
    có thể lắp ráp thành hình ngôi sao tỏa sáng....
    em cam on anh nhe!nhung anh cho em hoi co the thay con tranzistor c828 bag con c1815 dc ko ah

Comment

• Nguyên văn bởi hocbacgiang Xem bài viết
      em cam on anh nhe!nhung anh cho em hoi co the thay con tranzistor c828 bag con c1815 dc ko ah
      sao bạn không dùng c1815 mà phải thay c828 làm gì,nhưng bạn có thể thay c1815 thành c828

Comment

• Chào mấy bạn. ai co thể cho mình biết được cách tạo một mạch đèn led ma dơn giản ko? nếu đc thì send ho tới minh nha :tinhdau_tanvo_frv@yahoo.com

Comment

• Nguyên văn bởi hamkhanh Xem bài viết
          Chào mấy bạn. ai co thể cho mình biết được cách tạo một mạch đèn led ma dơn giản ko? nếu đc thì send ho tới minh nha :tinhdau_tanvo_frv@yahoo.com
          Bạn muốn là mạch đèn nhấp nháy đơn giản nhất hả chỉ cần 2 con tran 2 con tụ và 4 điện trở là thành mạch dao động Flip_Flop rồi.
          Hãy chịu khó lên mạng search thì rất nhiều mạch hay luc đó có không đủ tiền mua linh kiện để ráp thôi
          Điện tử Nga Nhung
          Số 43 ngõ 259 Yên Hòa, Phường Yên Hòa, Cầu Giấy, Hà Nội
          ĐT 0988441961 hoặc 0979387040

Comment

• Nguyên văn bởi mrcuongcon Xem bài viết
            To thinhminhhb :
            Theo bạn , mạch nháy như thế nào là có giai điệu?
            Bạn có thể gửi cho anh em một vài mạch "có giai điệu được không?"
            Theo mình, giai điệu hay không tuỳ thuộc vào khiếu thẩm mỹ của mỗi người
            Cũng là mạch điện dùng 4017 và 555 thôi, tôi có thể tạo ra hàng chục kiểu nháy khác nhau, chủ yếu là do bạn sắp xếp các bóng led như thế nào,có thể thêm bóng led này và bỏ bóng led kia..., nếu có thêm tí kiến thức về kĩ thuật điện tử thì thêm vài con tranzi*** vài cái rơ le có thể điều khiển không chỉ cho dàn bóng led nhỏ tí kia, mà có thể dùng cho mạch đèn 220v...
            Còn nếu như muốn có một dàn bóng điện nháy theo ý mình thì dùng Vi Điều Khiển cho tiện.
            Tui là NewMEM, mới zô trang này đọc thấy đại ca CƯỜNG CON này post ghê thiệt. đúng là dân nhìu kinh nghiệm. có j zúp đỡ tui với nha các pác. thank 4 all.
            àh em hiện đang là sv năm nhất của HUI,ngành Điện Tử

Comment

• Hic, các anh cho em hỏi mạch LED ở mấy trang đầu này giá trị linh kiện và loại linh kiện thế nào đây ?!?

Comment

• Nguyên văn bởi vominhkhue Xem bài viết
                Tui là NewMEM, mới zô trang này đọc thấy đại ca CƯỜNG CON này post ghê thiệt. đúng là dân nhìu kinh nghiệm. có j zúp đỡ tui với nha các pác. thank 4 all.
                àh em hiện đang là sv năm nhất của HUI,ngành Điện Tử
                Bạn nên tìm học vi điều khiển. Mấy cái mạch số này tui cũng nghịch từ hồi năm nhất đại học, đến khi tìm đến vi điều khiển - cũng ở năm nhất- rồi thì chuyển hẳn sang vi điều khiển. Họ 8051 với lập trình ASSEMBLY là thích hợp nhất cho người mới học, tuy nhiên nếu bạn muốn học nhanh và đã biết C chẳng hạn hoàn toàn có thể tìm học 8051 trên C. Bạn cũng có thể tìm hiểu các họ như AVR hay Pic với nhiều tính năng hơn hẳn họ 8051 .

Comment

• chào các bác. Mình muốn làm 4 dãy đèn 4 màu, mỗi dãy khoảng 100 bóng. sáng từ dãy 1 ra dãy 4. mình phải làm như thế nào. mạch này như đèn mấy ngôi sao noel.
                  Sử dụng nguồn 220V, chắc phải dùng adapter đễ biến thành dòng 1 chiều.
                  Mình dân cntt, ko biết nhìu về điện tử.Các huynh chỉ giáo giúp, có mạch điện cụ thể thì quá tốt. cái nào đơn giản mà rẽ ý. Tks các bác

Comment

• em muốn làm một mạch đèn nháy đơn giản thôi chi cần bốn con led là được chỉ rỏ cho em mạch và thông số của từng linh kiện nhá và hướng dẩn giúp em phần lắp ráp . Đây là mạch điện tử đầu tiên em làm mong các anh chị giúp đỡ em. Em cảm ơn nhiều .

Comment

• ban dung mach da hai cap xung cho ic 4017 de kieu kien 9led chay theo thu tu.mach gom 2 tranistor A1015,2 dien tro 1k va 2dtro 33k,2tu 1uf,1ic 4017.ban tim hieu them nhe.chuc thanh cong!
                      mail:dqnam952@gmail.com

Comment

• bạn có thể post mạch co những linh kiện này không mình ko biết mạch như thế nào

Comment

• You! Cho tui hỏi là cái mạch nháy hình trái tim dùng 555 và 4017 cái jack USB đó cắm vào đâu

Comment

• hay that day nhug lai ko co so do nguyen li !!!
                            em la sv dt moi vao nghe nen ko hieu j ca,mong cac anh gui jum em cai so do nguyen li de em thu jap lay mot cai thu xem,cam on cac a nhiu.

Comment

• cam vao cong usb do ban oi.no có 2 cái chân ngoài ở 2 dìa of cổng usb la co U=5 v đó.

Comment

• Nguyên văn bởi dalatnpt Xem bài viết
                                Có sơ đồ không mí anh ,lâu quá zòi không đụng đến kiến thức nó ngủ hết gùi
                                thank's !
                                Thì cố gắng đánh thức nó dậy đi. Có thể tìm mạch đơn giản ở sách kỉ thuật lớp 12 đó nó gồm mạch đa hài tạo xung vuông góc có thể dùng nó để tạo mạch led gồm 2 bóng nếu cần thì có thể mở rộng thêm .
                                "Hãy nhìn người yêu mình là đẹp
                                Chứ đừng nhìn người đẹp mà yêu"

Comment

Về tác giả

Collapse

dalatnpt Tìm hiểu thêm về dalatnpt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X