Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Lắp mạch âm thanh sử dụng IC TDA 2822

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

[QUOTE=0976;224929]em làm cái này rùi! e lấy mạch của casset, loa TV làm thêm mấy phụ tùng nữa, đc cái loa cực xịn, 4 cục pin đt nghe hơn nửa ngày (nếu nghe liên tục) còn như e nghe ít ít thì 1 tuần sạc 1 lần (chế sạc NOKIA)! loa TV nên mạng mềm nghe lớn mà rất hay! hình dạng cái loa của e đây, các pác chiêm ngưỡng và cho nhận xét.. (e upload ảnh ko dc, seo kỳ zậy ta!!!!)[/QUOT
    tai dot thoi
    ]

Comment

muốn up hình bạn up ảnh cua mình lên 1 trang upload mien phí nào đó vdhotobucket.com....
      sau đó khi viết bài chèn link anh vưa úp vào thẻ:[img]linkanh[/img]
      thử cái

Comment

Thực ra với TDA2822 hay LM386 thì chúng cơ bản là mạch khuếch đại thuật toán nên lắp mạch cũng không có gì là phức tạp. Có lẽ các bạn đã có sự sai ở đâu đó, Hệ số khuếch đại và công suất của nó cũng không lớn nên vệc rè và méo tín hiệu là không tránh khỏi khi để hệ số khuếch đại không phù hơp. Mong các bạn cẩn thận hơn!

Comment

cho hỏi ở chỗ nào ở HN bán LM386 vậy có ai biết chỉ cho mình với vì cái duyên nợ với con IC này mà giờ mình mới có điều kiện hỏi về nó đấy
          Cái gì biết nói biết. Cái không biết nói không biết. Ấy là biết đấy!
          email:

Comment

thanhks pác nha! em up thử xem nào!
            hic! e lấy tử trang ảnh riêng của e!

Comment

Nguyên văn bởi aloneman Xem bài viết
              muốn up hình bạn up ảnh cua mình lên 1 trang upload mien phí nào đó vdhotobucket.com....
              sau đó khi viết bài chèn link anh vưa úp vào thẻ:[img]linkanh[/img]
              thử cái
              thanks pác nhìu nha!!!!!!!!!!!

Comment

cho em hỏi.lắp mạch xong ma no bị rè thì phải lam sao dây

Comment

thank các bác trước nha

Comment

em lắp mấy cái rùi! cắt nguyên cái mạch của casset nên nghe ổn! em chưa bị cái nào rè cả, chỉ có nghe đc hoặc ko thui nên ko bít rè do đâu nữa! mà pác dùng nguồn bao nhiu thế?

Comment

Cho em hỏi la nếu lắp mạch cho ra âm thanh mono là thế nào hả các bác. Tại em nghỉ cái đó dể lắp hơn. Em là thành viên mới tham gia mong các bác chỉ giúp

Comment

Em ở Cần Thơ có thể mua con ic 2822 ở đâu hả mấy bác. Hay bạn nào có thì cho mình mua lại củng được. Em đang cần gấp có thể mail cho em traigiangho_traigiangho98@yahoo.com
                        Thank nhìu nghe

Comment

chac co the ban gan bi thiu GN va ban gan them tro o tin hieu vao IN. MINH LAM KIU nay no het re

Comment

Nguyên văn bởi traigiangho9 Xem bài viết
                            Em ở Cần Thơ có thể mua con ic 2822 ở đâu hả mấy bác. Hay bạn nào có thì cho mình mua lại củng được. Em đang cần gấp có thể mail cho em traigiangho_traigiangho98@yahoo.com
                            Thank nhìu nghe
                            bạn o cần tho.oh vậy bạn hoc trường nào?TDA 2822 bạn có thể mua ơ tiệm điện đường ngô quyền quên mất tên oài.hinh như coopmart chạy vào nhìn bên tay phải khoang 100m là tới.hoặc bạn có thể tháo caset củ ra(lọa càm tay)dùng nghe băng ấy.trong đó cũng có một con TDA2822.

Comment

phản đối ông nông dân pro

Comment

cái con TDA2822 nó rất nhạy sóng, thậm chí để gần cái TV mà cũng có tiếng rè, mình làm một cái dùng nguồn 7.8 vôn nghe cực tốt, rất to, mấy bửa mất điện đem ra trêu hàng xóm hoài, không biết vì sao mà tự nhiên mấy nay mua trúng toàn ic bậy bạ, vừa ráp vô là nó nóng lên rồi tiêu luôn, còn con trước thì lại sài tốt dù điện khá lớn. Nói thiệt mình vẫn chưa học gì về mấy cái mạch điện đó cả, đó là chuyện của 3 năm sau, mình đã làm cả chục cái mạch âm mà sao chỉ một cái tốt còn nữa thì toàn tiêu, mà cái con TDA2822 dùng tối đa mấy Von vậy?? có con tương tự không?????????????????????????

Comment

Về tác giả

Collapse

nndt280491 Tìm hiểu thêm về nndt280491

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X