Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mấy anh chị cao thủ cho em hỏi

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mấy anh chị cao thủ cho em hỏi

hiện giờ em có cái main máy vi tính cũ,vậy trong main đó có tận dụng dc con linh kiện nào để làm dc 1 cái mạch khoét đại âm thanh hok và cần thêm những con nào nửa?em mún làm thành ampli có 1 nút volume mà chỉ sài 1 loa đầy đủ bass và treble,em là mem mới có j mấy anh chị giúp đỡ.

đây là hình của main
    Click image for larger version

Name:	MSI865PENeo2-2.jpg
Views:	1
Size:	248.4 KB
ID:	1413384
    Last edited by langtukids; 25-06-2012, 16:24.

Nguyên văn bởi langtukids Xem bài viết
    hiện giờ em có cái main máy vi tính cũ,vậy trong main đó có tận dụng dc con linh kiện nào để làm dc 1 cái mạch khoét đại âm thanh hok và cần thêm những con nào nửa?em mún làm thành ampli có 1 nút volume mà chỉ sài 1 loa đầy đủ bass và treble,em là mem mới có j mấy anh chị giúp đỡ.

đây là hình của main
    [ATTACH=CONFIG]47253[/ATTACH]
    Chả cần thiết như vậy cho phí phạm. Muốn làm mạch KDCS thì mua con TDA2030 hoặc 7294 về mà làm, linh kiện cũng có vài con thôi. Sơ đồ thì trên mạng đầy, tra datasheet có 1 mớ.
    Trần Quang Định
    0932299590

Comment

đây là hình của main
      [ATTACH=CONFIG]47253[/ATTACH]
      bác có đủ lv hàn và làm mạch cho lk dán k?
      Trong main đấy con kđ đầu ra là 1 con op-amp tương đương như 4558 cũng chỉ có vài watts thui.
      Tốt nhất bác ra chợ làm mấy con lk về mà ráp.
      Chơi 4440 là dễ nhất, có bán sẵn mạch hàn sẵn link kiện, chỉ việc mua mạch đó và 1 con IC rùi hàn IC vào là ok ngay ý mừ, cả biến áp và mạch chỉnh bass treble khoảng tầm ~100k.
      Mạch kèm lk 12k, IC 17k, biến áp 3A 40k, tản nhiệt 10k, mạch bass treble 30k.

Comment

Thêm con dioe cầu 1A và tụ nắn 4700UF/25V =10k nữa.

Comment

nghe mấy pác nói có vẻ dễ..để em làm thử...mới chế lại cái pananext 2.1 vào 1 thùng,thay sub lớn hơn và 4 loa treble,tất cả dc tích hợp lại em chạy = pin 9v,hoạt động ổn,nhưng lâu dài thì hok pít sao.

Comment

nghe mấy pác nói có vẻ dễ..để em làm thử...mới chế lại cái pananext 2.1 vào 1 thùng,thay sub lớn hơn và 4 loa treble,tất cả dc tích hợp lại em chạy = pin 9v,hoạt động ổn,nhưng lâu dài thì hok pít sao.
            pin 9V nên thay bằng cell laptop hay acquy đi bác

Comment

Nguyên văn bởi lvhn Xem bài viết
              pin 9V nên thay bằng cell laptop hay acquy đi bác
              ra chợ, mua mấy quả pin điện thoại tầu ý, loại tốt chút nhưng dung lượng tầm 1500->2000mmA ý.
              Mua 3 quả đấu nt vào là dc tầm ~11,5v đấy (pin ghi 3,7 nhưng xạc đầy nó tầm 3,8->4,1v đấy), tha hồ mà chiến. chắc chỉ 40-50k/cục thôi.

Comment

Về tác giả

Collapse

langtukids Tìm hiểu thêm về langtukids

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X