Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Amply Marantz Pm-84

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Amply Marantz Pm-84

Chào các bạn các bạn làm ơn cho mình hỏi
    Mình vừa mua amply marantz pm-84 do sơ xuất không xem kỹ, về nhà tháo ra thấy bị thay mất 1 tụ bằng 1 tụ khác
    http://amp8.com/sub/tr-amp/marantz/pm-84d.htm

Mặc dù tụ này vẫn là tụ xịn có cùng trị số (chu*~ ma`u va`ng nhu~ cua? JAPAN) Vậy cho mình hỏi với 2 tụ khác hãng nhau như vậy có ảnh hưởng gì không
    Tiện đây bạn nào có âmply này cho mình biết mã hiệu bộ sò công xuất

(Mình nghe âm thanh hay mà không phân biệt được gì )
    Last edited by tuanpcsoft; 17-01-2006, 17:08.

Nếu bạn là người trong ngành điện tử thì đầu tiên bạn phải hiểu
    Tính năng , tác dụng của tụ ,Ý nghĩa của tụ hóa trong bộ nguồn ....

Còn trong ampli của bạn thì cái giá trị nhất không phải bộ tran công suất hay 4 con tụ lọc nguồn . Bạn hãy lưu tâm nhất đến con STK bằng nửa bao thuốc lá màu đen ở giữa mạch công suất .
    Sò công suất hay tụ lọc có thể thay thế dễ dàng . Nhưng con IC đó hỏng xem ra .... khó nói ..
    Khi sò công suất chập BC thì con IC này dễ đi theo luôn !!!!!!!!!!
    Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
    nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Cảm ơn anh NDV
      em rất hay đọc các báo nói về điện tử.Hôm nọ có đọc tạp chí nghe nhìn nói về Tụ trong âmply .Tụ trong âmply loại dành cho âm thanh thường là tụ xịn do vậy em thắc mắc. Em đi cả chợ trời hỏi không có ai bán cái tụ for audio 22000mi, người ta bảo chỉ có lấy ở cái âmply chết nào đó sang mới có
      Cho lên em đã giải quyết bằng cách là đi đổi cái âmply khác
      Trong âmply của em dùng con STK3122III. Anh có thể giải thích chức năng nhiện vụ vủa con này được không
      Trước kia em học trung cấp điện tử viễn thông, lên có máu mê điện tử. Nhưng mà học trung cấp kiến thức không vững.Em là thành viên mới xin các anh các bạn chỉ dậy
      Last edited by tuanpcsoft; 19-01-2006, 19:51.

Comment

Nguyên văn bởi tuanpcsoft
        Cảm ơn anh NDV
        em rất hay đọc các báo nói về điện tử.Hôm nọ có đọc tạp chí nghe nhìn nói về Tụ trong âmply .Tụ trong âmply loại dành cho âm thanh thường là tụ xịn do vậy em thắc mắc. Em đi cả chợ trời hỏi không có ai bán cái tụ for audio 22000mi, người ta bảo chỉ có lấy ở cái âmply chết nào đó sang mới có
        Cho lên em đã giải quyết bằng cách là đi đổi cái âmply khác
        Trong âmply của em dùng con STK3122III. Anh có thể giải thích chức năng nhiện vụ vủa con này được không
        Trước kia em học trung cấp điện tử viễn thông, lên có máu mê điện tử. Nhưng mà học trung cấp kiến thức không vững.Em là thành viên mới xin các anh các bạn chỉ dậy

22000Uf ahh hoi hiếm đó nếu tìm ko ra thì bạn chỉ co nước ghép nhiều tụ lại rồi ......
        còn stk là 1 ic khuyếch đại âm thanh công suất front -end nó thay thế 1 main công suất amply đó , có nghĩa là từ pre out bạn vào ic rồi ra loa thôi
        ic này tich hơp các cong suất bjt trong đó , tiền kd, dẩy kéo ,......
        việc dùnh stk thì hay hơn là mình tự ráp 1 main rồi vì trong đó toàn linh kiện chuẩn của hãng đó là ly do vì sao stk thừong hay mình tự với cac linh khiên õ chợ .......
        tùy số seri của stk mà nó có chức năng kd khac nhau như 1 chanel ,2 ch , push pull ...
        Professional Digital Genset & Hydraulic Furukawa ,Tamrock RockDrill
        email:
        forum : gensetvietnam.forumvi.com

Comment

Bạn tham khảo STK3122 ở đây
          Con này chỉ làm nhiệm vụ Visai tiền khuyếch đại thôi

Âmpli của bạn có kết cấu kiểu như mạch STK 3042
          STK điều khiển hướng dẫn Tran công suất
          Last edited by nguyendinhvan; 10-02-2006, 16:56.
          Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
          nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Các bác cho tôi hỏi với: Cái amply marantz 84 của tôi sau 1 thời gian không nghe đến thì hôm nay bật lên bị mất âm thanh loa bên phải (khi để chế độ stereo) nhưng nếu bấm vào nút mono thì âm thanh vẫn phát ra đều trên cả 2 loa. Khi để chế độ stereo thì tôi để ý thấy loa trái kêu bình thường còn loa bên phải kêu cực bé, kề sát tai vào mới thấy tiếng rất bé. Vậy phải kiểm tra, xử lý khu vực nào bây giờ ạ? Cảm ơn các bác nhiều!
            |

Comment

Lâu không dùng, máy ẩm nên lỏng/bung mối hàn nào đó thôi.
              Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Về tác giả

Collapse

tuanpcsoft Tìm hiểu thêm về tuanpcsoft

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X