Thông báo

Collapse
No announcement yet.

xin sơ đò mạch cục đẩy 4000w

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• xin sơ đò mạch cục đẩy 4000w

tình hình là em đang muốn làm 1 cục đẩy công suất 4000w. bác nào có mạch cho em xin với.
    thank các bác nhiều

Oăn chơi thía. Tới 4000W. Mình biết bên đài truyền hình Hà Nội có cất mấy bộ này thì phải!? Trước trung cẩu nó bán cho để phục vụ giải bóng đá quốc tế tại Việt Nam
    By three methods we may learn wisdom:
    First, by reflection, which is noblest;
    Second, by imitation, which is easiest;
    and third by experience, which is the bitterest

Comment

Nguyên văn bởi thien5dt2 Xem bài viết
      tình hình là em đang muốn làm 1 cục đẩy công suất 4000w. bác nào có mạch cho em xin với.
      thank các bác nhiều
      chuẩn bị đủ tầm chục củ đi rồi anh em giúp cho.ít hơn là làm khó hoàn thành lắm
      Sửa biến tần, Servo, Máy hàn , Máy tính công nghiệp, Nguồn xung 0978666571
      Web :

Comment

Nguyên văn bởi thien5dt2 Xem bài viết
        thank các bác nhiều
        anh em mình giống nhau ghê. lúc trước em cũng nghi thế, sau khi trao đôi và làm thì quả là rất khó, 4000W đấu cầu thì có thể làm được.em đã tốn cho cái dự án này hơn chục chai rồi đấy nhưng chưa xong. tại mình không có kinh nghiêm, ích có người hướng đẫn. cục đẩy 4000W nếu làm đảm bảo chắc phải hai người khiên mới nổi. mấy cái bán 4T, 5T thì công suất bé lắm
        nếu bác muống làm thì em để rẻ lại cho một bộ bo công suất 2 lớp rất đẹp. bo làm ở sao kim công suất 500W/8om streo, chạy nguồn 95VDC nếu đấu cầu có thể lên 3600W. bo này em đan làm, nó chạy được rồi

gửi anh vài tấm hình xem cho vui nếu cần thì ALo cho em 0913690780(Trình)
        Click image for larger version

Name:	IMG_0530.jpg
Views:	1
Size:	95.5 KB
ID:	1366118

Name:	IMG_0531.jpg
Size:	72.9 KB
ID:	1366120

Name:	IMG_0533.jpg
Size:	134.6 KB
ID:	1366121

Name:	IMG_0543.jpg
Size:	134.1 KB
ID:	1366122

Name:	IMG_0549.jpg
Size:	119.3 KB
ID:	1366123

Comment

đồ của em đan làm đây

Name:	IMG_0716.jpg
Views:	2
Size:	144.4 KB
ID:	1366124

Name:	IMG_0717.jpg
Views:	2
Size:	150.1 KB
ID:	1366125

Name:	IMG_0638.jpg
Size:	92.3 KB
ID:	1366127

Comment

Nhìn bác show hàng em nó sợ không dám vào rồi kìa. Khiếp quá..sò bò lổm ngổm. Bjến áp to vãi. Dàn tụ cũng vãi chưởng luôn. Trước em cũng gặp đôi biến áp 95volt ac. Nặng khiếp. Dây đồng ko to lắm. Có 450k/ chiếc. To hơn cái bánh trưng
            Nhiễu điều phủ lấy giá gương
            Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

hiiiiiiiiiii mình làm cho mình mà. cái biến thế nặng khoảng 20kg, cái này mình làm không dệp lắm

Comment

không biết bác dùng sò gì, nếu dùng c5200-a1943 thì em sợ không nên nổi 3600W, nếu tầm cỡ 1000w là phải dùng sò xịn rồi(cặp c5200-a1943 xịn hình như 70k hay sao ấy)
                SĐt: 01238004961

Comment

Nhìn bác ấy show hàng em tưởng tượng ra cái ổn áp robot bự tổ bố.
                  Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                  <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

Ráp cầu thì công suất mạch tăng gấp 4 lần vậy nếu công suất stereo là 500 W cho tải 8 R thì ráp cầu 2 mạch chỉ được 2000 W với tải 8 R vậy sao công suất có thể lên tới 3600 W nếu tải 4 R thì công suất chỉ tới 3000 W là cùng ,chỉ đạt 3600 W với tải 2 R mà amp nội chưa đáp ứng được .

Comment

bạn muốn sơ đồ công suất 4000watts trên tải mấy ohm.Thông thường khi sử dụng công suất lớn người ta không dùng tải có ohm nhỏ.Còn một vấn đề nữa là công suất này là rms hay là peak to peak.Bạn nói rõ minh có thể hương dẫn giúp bạn vì mình có khá nhiều kinh nghiệm trong việc này.

Comment

Nguyên văn bởi mrbaosuper Xem bài viết
                        không biết bác dùng sò gì, nếu dùng c5200-a1943 thì em sợ không nên nổi 3600W, nếu tầm cỡ 1000w là phải dùng sò xịn rồi(cặp c5200-a1943 xịn hình như 70k hay sao ấy)
                        48$/cặp đấy

Comment

theo mình nghĩ nếu công suất lớn thì nên chơi class D hay class nào có hiệu suất cao thôi, chức class AB thì 4000w thì tốn điên 7000w( hơn cái bình nóng lạnh),
                          SĐt: 01238004961

Comment

ái za các bác tính kỹ ghê, 3600 hay 4000 em nghi là mình làm được hết nhưng phải có kiến thức với mạnh về tài chính. linh kiện thì có thể mua ở nuóc ngoài. em thấy bên VNAV.VN họ cũng mua đấy nhưng họ làm amly chỉ để nghe nhạc thôi.
                            cái này em vừa làm vừa học nên chỗ nào nói không đúng mong các bác bỏ qua cho

Comment

nghe các bác nói em cũng mê...

Comment

Về tác giả

Collapse

thien5dt2 Tìm hiểu thêm về thien5dt2

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X