Thông báo

Collapse
No announcement yet.

xin sơ đò mạch cục đẩy 4000w

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Thì ra bác bdquetoiWalk alone à?!!
    By three methods we may learn wisdom:
    First, by reflection, which is noblest;
    Second, by imitation, which is easiest;
    and third by experience, which is the bitterest

Comment

Nguyên văn bởi phuong.hng Xem bài viết
      Thì ra bác bdquetoiWalk alone à?!!
      ồ không, Walk alone là ngưởi thiết kế và vẽ cái mạch này, còn bdquetoi là em, chủ đầu tư cho dự án treo này hiiiiiiiiiii. trong diễn đàn này Walk alone cũng có tham gia đấy

Comment

Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
        Ha ha, có gì mà không khả quan, học hỏi lẫn nhau thôi. Bên này chơi đồ bình dân hơn bên đó nhiều mà.
        Hạng tép như Tép còn chơi được với hàng anh chị chú bác mà huống gì....
        anh có điều kiện học hỏi hơn em nhiều, linh kiện thì sát bên, chạy ra là có liền, gần đấy thì các cao thủ tập trung cũng nhiều. em ở mãi tận Bình Định việc gì cũng khó, chẳng có ai gần để mà hỏi. cũng may mà làm quen được một bác ở Đà Lạt. bác này rất nhiệt tình nên em cũng phần nào đỡ khổ

Comment

Số là thế này, trước đây mình cũng có ý nghĩ này, cũng tìm được vài cái schematic từ 500W tới 1K.
          Đính kèm là 2 cái 1KW.
          Cái Blazer10 dùng C5200/A1943 để ... lái đám sò CS nhưng mình thấy sò kiếm khó quá (tới giờ chưa ra mấy con MJ15022) nên đành treo đó. Anh em củng góp ý kiến cho vui.
          Cái còn lại thì tính mua cái Robot 3K quấn lại hoặc phải làm nguồn xung mới ổn.
          Attached Files
          Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
          <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
            Số là thế này, trước đây mình cũng có ý nghĩ này, cũng tìm được vài cái schematic từ 500W tới 1K.
            Đính kèm là 2 cái 1KW.
            Cái Blazer10 dùng C5200/A1943 để ... lái đám sò CS nhưng mình thấy sò kiếm khó quá (tới giờ chưa ra mấy con MJ15022) nên đành treo đó. Anh em củng góp ý kiến cho vui.
            Cái còn lại thì tính mua cái Robot 3K quấn lại hoặc phải làm nguồn xung mới ổn.
            em thì kinh nghiệm chẳn là bao nên không biét góp ý thế nào.
            linh kiện nếu tìm không ra ở VN mình thì chỉ còn nước tìm ở nứoc ngoài thôi. không thì mình thay con khác vào chứ đâu nhất thiết phải là con đấy đâu anh.quang trọng là mình hiểu được tính chất của nó thì có khi thay con khác vào chạy hay hơn cũng nên
            phần nguồn thì theo em bác nên đặc quấn cho nó đẹp chứ biến áp xuyến mà mình ngồi xỏ từng vòng chắt chết mà không đẹp. như cái biến thế em quấn, dự định là quấn ra 25A nhưng dây to quá nên quấn nó không hết đành phải thay dây nhỏ hơn cũng đông nghĩa vết công suất sẽ giảm, làm thiệt hại gần 2kg đây đồng. biến áp xung thì có người làm cho mấy cái main công suất lớn chậy ổn rồi ,cả cái main chỉ có 14kg (http://vietkeyboard.net/showthread.php?t=19993) em đang muống mua cái này về nghiên cứu
            em gửi bác cái này xem cho vui có cả PCB nếu rảnh bác làm thử xem

Legend-quasor_jagodic_1KW.PDF
            quasor amp data & pcb.pdf
            với điều kiện ỏ trỏng chắc làm cái này không khó.
            Last edited by bdquetoi; 04-09-2012, 12:53.

Comment

Nguyên văn bởi bdquetoi Xem bài viết
              cũng may mà làm quen được một bác ở Đà Lạt. bác này rất nhiệt tình nên em cũng phần nào đỡ khổ
              Có phải bác Mattroidem không ạ?

Comment

Có phải bác Mattroidem không ạ?
                hay thiêt mới nói ở ĐL mà đã đoán ra rồi. đúng rồi đấy bác ơi. không có các ấy chắc giò này cái đống mạch của em thành phế liệu rồi

Comment

Nguyên văn bởi ATBK2747 Xem bài viết
                  xin lỗi ,cho mình hỏi: bạn bán PCB đó có kèm theo scherma ,hướng dẫn để lăp Lk kô?.
                  mình cũng là dân làm ât show đám cưới ,nên cũng mốn quan tâm tới chủ đề của bạn.
                  A Toàn hả.

Comment

Nguyên văn bởi bdquetoi Xem bài viết
                    A Toàn hả.
                    Uh, anh là toàn đó. ae mình có dịp quen biết và học hỏi nha.

Comment

Nguyên văn bởi ATBK2747 Xem bài viết
                      Uh, anh là toàn đó. ae mình có dịp quen biết và học hỏi nha.
                      vân rất vui được làm quen với anh. thế đã xem cái mạch chưa anh. thấy nó ổn không

Comment

Nguyên văn bởi thien5dt2 Xem bài viết
                        tình hình là em đang muốn làm 1 cục đẩy công suất 4000w. bác nào có mạch cho em xin với.
                        thank các bác nhiều
                        Mình không rành vi tính lắm,sao bạn mail cho mình được vậy.Mình bỏ nghề lâu lắm rồi ,nhưng thấy bạn nhiệt tình mình sẽ cố giúp bạn,trước đây mình có trên 10 năm ráp amplifier ,bây giờ lớn tuổi rồi nên không còn làm nữa,vì tình cờ vào 4rum này nên mới ngứa nghề nói với bạn.Mình có xem 1 số sơ đồ các bạn post lên nhưng nếu muốn làm âm thanh đám cưới mình nghĩ là không ổn.Mạch ráp xong đánh sẽ rất dễ chết sò,hoạt động dễ bị trôi phân cực.Còn nữa,không phải cứ có schematic là ráp mạch sẽ chạy tốt vì đòi hỏi nhiều vào tay nghề,nếu không sẽ bị xuyên kênh hoặc nhiểu ,âm thanh ra sẽ không hay được.Chờ mình khoảng 1 tuần nhé vì lúc này mình cũng hơi bận việc cơ quan.Mạch của mình ráp chạy rất ổn,mình có ráp 1 amplifier khi giải nghệ cách đây 10 năm, bây giờ vẫn chạy tốt ,lúc đó công suất chỉ 300 watts rms thôi ,dùng cho loa bose Mỹ .Bây giờ muốn nâng công suất lên với mình không khó vì mạch đó do mình tự thiết kế mà.Vài lời cho bạn,chúc bạn vui

Comment

Hân hoan đón chào trưởng lão tiếp theo của ngành điện chúng ta. (trước có Mod Vivanpham)
                          Sân chơi này không phân biệt tuổi tác đâu!

Comment

Nguyên văn bởi ngocanh59 Xem bài viết
                            Mình không rành vi tính lắm,sao bạn mail cho mình được vậy.Mình bỏ nghề lâu lắm rồi ,nhưng thấy bạn nhiệt tình mình sẽ cố giúp bạn,trước đây mình có trên 10 năm ráp amplifier ,bây giờ lớn tuổi rồi nên không còn làm nữa,vì tình cờ vào 4rum này nên mới ngứa nghề nói với bạn.Mình có xem 1 số sơ đồ các bạn post lên nhưng nếu muốn làm âm thanh đám cưới mình nghĩ là không ổn.Mạch ráp xong đánh sẽ rất dễ chết sò,hoạt động dễ bị trôi phân cực.Còn nữa,không phải cứ có schematic là ráp mạch sẽ chạy tốt vì đòi hỏi nhiều vào tay nghề,nếu không sẽ bị xuyên kênh hoặc nhiểu ,âm thanh ra sẽ không hay được.Chờ mình khoảng 1 tuần nhé vì lúc này mình cũng hơi bận việc cơ quan.Mạch của mình ráp chạy rất ổn,mình có ráp 1 amplifier khi giải nghệ cách đây 10 năm, bây giờ vẫn chạy tốt ,lúc đó công suất chỉ 300 watts rms thôi ,dùng cho loa bose Mỹ .Bây giờ muốn nâng công suất lên với mình không khó vì mạch đó do mình tự thiết kế mà.Vài lời cho bạn,chúc bạn vui
                            em mong bác cứ ngứa nghề hoài hoài cho bọn hậu bối chúng em được nhờ hiiiiiiiiiiiiiiii
                            không biết bác ở đâu ? nếu gần gần khi nào rảnh rảnh em chậy sang để bác chỉ bảo giúp em đôi điều. hiện tại cái mạch của em chạy được rồi.nhưng định quấn lại cái biến thế chứ hồi trước quấn chưa được ưng ý lắm nên đén giờ cũng chưa xong

Comment

Cái mạch Mc-Intosh 2kW trông thế mà đơn giản. Nhưng mà em không có hứng với nó, chỉ cần công suất vừa nghe và dòng ra khỏe là ok. Linh kiện xịn mà lắp thì khỏi cân chỉnh nhiều do nó đồng bộ tốt!

Comment

Cái mạch Mc-Intosh 2kW trông thế mà đơn giản. Nhưng mà em không có hứng với nó, chỉ cần công suất vừa nghe và dòng ra khỏe là ok. Linh kiện xịn mà lắp thì khỏi cân chỉnh nhiều do nó đồng bộ tốt!
                                hiiiiiiiiiiiii mỗi người mỗi sở thích, chu vi lại cũng tai cái lỗ tai mà ra. em thì cứ thích âm thanh công suất lớn, mở to hêt cỡ nghe chừng 20 phút rồi tắt không là hàng xóm họ chửi hiiiiiiiiiiiii

Comment

Về tác giả

Collapse

thien5dt2 Tìm hiểu thêm về thien5dt2

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X