Thông báo

Collapse
No announcement yet.

xin sơ đò mạch cục đẩy 4000w

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
    Không biết sau vụ này, tep sẽ ráp amply (cục đẩy) 3600W hay... chuyển nghề làm như chú hoangnam555 đây
    Chơi luôn cục đẩy 8KW luôn chứ anh. Làm ampli to như cái ổn áp robot 10KW. Mỗi lần đánh 8 loa 4 tấc treo trên nóc nhà cho cả khu phố nghe luÔN. làm ampli 3w-20w hoài chán quá.
    Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
    <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

thế cái class D sao rồi, em đang chật vật với nó
      SĐt: 01238004961

Comment

Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
        Như vậy là 1,2 triệu / bo đã bao gồm linh kiện rồi đúng không ?
        không bác Tep ơi. thôi thì em để lại bác 1 triệu kèm thêm 50 nghìn để em gửi xe.chia cho bác 1 bo làm cho có bạn chứ giá đó em không thể lắp linh kiện cho bác được, với lại linh kiện em không đủ cho lắm. 1 bộ bo gồm 7 bo. nếu mà ráp linh kiện đơn cử như bo nguồn ( 16 tụ 10000uf) tùy vào điện áp thì giá đã là 700 đến hơn 1 triệu rồi (giá tụ daewoo).có gì bác gọi nói chuyện cho nhanh hay bác cho em xin số DĐ trao đổi cho dễ. em cũng đan khoái cái class D mà bác đan làm, khi nào cái này xong chắc chuyển quá cái đấy xem sao

Comment

Oái, vậy thôi mình tiếp tục "Dê" cho lành, thanks bác Bdquetoi rất nhiều nhé vì tình hình tài chánh hôi khó khăn í mà.
          Chúc bác thành công nhé. Thanks bác nhiều nhiều, khi nào có cái nào giá mềm hơn chút thì Tép chơi tới lun (con nhà nghèo mừ)

Comment

hiiiiiiiiiiiii giá mền chỉ còn cách bác phải tự làm mạch thủ công thôi
            Last edited by bdquetoi; 28-08-2012, 15:56.

Comment

Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
              Oái, vậy thôi mình tiếp tục "Dê" cho lành, thanks bác Bdquetoi rất nhiều nhé vì tình hình tài chánh hôi khó khăn í mà.
              Chúc bác thành công nhé. Thanks bác nhiều nhiều, khi nào có cái nào giá mềm hơn chút thì Tép chơi tới lun (con nhà nghèo mừ)
              Bo đặt với số lượng ít nên giá cao với lại bdquetoi phải chi thêm 2 T công vẽ nên giá thành hơi cao , tôi đặt 5 bộ như thế thì giá chỉ khoảng 1 nữa thôi vì tự vẽ bên gia công chỉ việc chụp phim và làm mạch . Mạch của bdque tôi có gì đặc biệt hơn mạch của Nhật tảo mà phải đặt riêng trình bày sơ sơ về chỉ tiêu kỹ thuật để anh em nào thích thì dễ chia sẽ hơn .

Comment

Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết
                Bo đặt với số lượng ít nên giá cao với lại bdquetoi phải chi thêm 2 T công vẽ nên giá thành hơi cao , tôi đặt 5 bộ như thế thì giá chỉ khoảng 1 nữa thôi vì tự vẽ bên gia công chỉ việc chụp phim và làm mạch . Mạch của bdque tôi có gì đặc biệt hơn mạch của Nhật tảo mà phải đặt riêng trình bày sơ sơ về chỉ tiêu kỹ thuật để anh em nào thích thì dễ chia sẽ hơn .
                vân cảm ơn bác đã thấu hiếu vì sao nó mắt ! nói về kỹ thuật thì em bó tay bác ơi. em cũng dân điện như không phải dân điện tử chuyên nghiệp nên mấy cái này không hiểu lắm. lúc trước em cũng nghĩ đơn giản như bác chủ tóp này là cứ có sơ đồ có mạch là làm được, nhưng có rồi mới hiểu nó khó vô cùng( do không có căn bản), tốn kém quá trời luông. nhưng ơn trời là cái mạch nó chịu hát rồi, chịu khó mày mò một thời gian nữa để cho hoàn thiện thêm. do em có dàng âm thanh làm đám cưới nên định ráp để dùng và để thõa mãng sở thích về điện tử. em sẽ đưa sơ đồ để các bác tham sảo nhé. có gì các bác cố vấn thêm. sơ đồ em cũng sửa lại chứ không biết vẽ.
                Click image for larger version

Name:	mạch đã sửa lại.jpg
Views:	1
Size:	65.3 KB
ID:	1366311

Comment

xin lỗi ,cho mình hỏi: bạn bán PCB đó có kèm theo scherma ,hướng dẫn để lăp Lk kô?.
                  mình cũng là dân làm ât show đám cưới ,nên cũng mốn quan tâm tới chủ đề của bạn.

Comment

Nguyên văn bởi bdquetoi Xem bài viết
                    hiiiiiiiiiii có người làm chung thì thích rồi. chi phí để làm 5 bộ bo này hế 6T anh à ( em nhờ người vẽ hêt 2T, tiền làm mạch in hết 4T). nếu anh cần thì em để lại anh 1T2 bao gồm tiền gửi luông(có thể thương lượng) anh ở SG phải không. do em nhờ người khác vẽ nên nó hơi mắc anh à.mạch 2 lớp, mạ xuyên lỗ. chạy 32 sò 2SC5200/2SA1943. em thấy rất đẹp.
                    nếu đồng ý thì gọi cho em nhé 0913 690 780 (Trình)
                    Úi ! chạy 4kw mà lại chạy sò C5200 - A 1943 à??? thế thì có lấy thúng mà đựng thôi! ở nhưng ampli khủng bây giờ người ta toàn chạy bằng FET thôi, nó vừa mạnh lại ít tốn linh kiện,nếu có cặp thuận nghịch thì dễ làm nhưng giá thì hơi bỏng tay, còn lắp đơn(một loại) thì dễ dàng hơn nhiều, thí dụ lấy 6 con K1019 hoặc K1020 X2(12con) cho mỗi kênh, chạy đẩy kéo dạng B nguồn+/_ 120vdc thì chắc sẽ gọn gàng hơn nhiều , chứ 32 sò kia thì thằng chạy ít thằng chạy nhiều không đều đâu, khi mà tải xuống 2,8 ohm thì eo ơi em mỏi chân lắm, mỗi đứa một bè thì kẹt lắm đó!còn chạy FET thì khi tải xuống 1 ohm nó vẫn thế, chỉ khổ là khi thiết kế thôi nhưng bù lại khi đập thì rách màng về mẹ la thôi!!!

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
                      Úi ! chạy 4kw mà lại chạy sò C5200 - A 1943 à??? thế thì có lấy thúng mà đựng thôi! ở nhưng ampli khủng bây giờ người ta toàn chạy bằng FET thôi, nó vừa mạnh lại ít tốn linh kiện,nếu có cặp thuận nghịch thì dễ làm nhưng giá thì hơi bỏng tay, còn lắp đơn(một loại) thì dễ dàng hơn nhiều, thí dụ lấy 6 con K1019 hoặc K1020 X2(12con) cho mỗi kênh, chạy đẩy kéo dạng B nguồn+/_ 120vdc thì chắc sẽ gọn gàng hơn nhiều , chứ 32 sò kia thì thằng chạy ít thằng chạy nhiều không đều đâu, khi mà tải xuống 2,8 ohm thì eo ơi em mỏi chân lắm, mỗi đứa một bè thì kẹt lắm đó!còn chạy FET thì khi tải xuống 1 ohm nó vẫn thế, chỉ khổ là khi thiết kế thôi nhưng bù lại khi đập thì rách màng về mẹ la thôi!!!
                      Hi...Quocthaibmt!. mình la thành viên mới ,mới tham gia diễn đàn này. mình rất đam mê về cs amply, và mình quan sát thấy...bạn rất năng động...mình rất thích cách diễn giải của bạn. rất hân hạnh được giao lưu, học hỏi nơi bạn. mình cũng ở BMT nè. mình tên toàn. đt: 0932527028.

Comment

Nguyên văn bởi ATBK2747 Xem bài viết
                        xin lỗi ,cho mình hỏi: bạn bán PCB đó có kèm theo scherma ,hướng dẫn để lăp Lk kô?.
                        mình cũng là dân làm ât show đám cưới ,nên cũng mốn quan tâm tới chủ đề của bạn.
                        có đầy đủ luông

Comment

em nhòm cái đống boad của bác bdquetoi là em biết bác bay từ vnav sang đây rồi.nếu em không nhầm thì cái đống này có liên quan tới bác walk.. thì phải.em thì cháy nổ bên đó suốt nên hiện đang gác nỏ hàn ôn tập rồi.làm ampli sò mệt quá.
                          bắt đầu từ con số 0 đích đến là con số 10.biết còn nhiều gian nan nhưng càng gian nan thì lại càng tiến gần đến thành công.

Comment

Nguyên văn bởi dinhhay Xem bài viết
                            em nhòm cái đống boad của bác bdquetoi là em biết bác bay từ vnav sang đây rồi.nếu em không nhầm thì cái đống này có liên quan tới bác walk.. thì phải.em thì cháy nổ bên đó suốt nên hiện đang gác nỏ hàn ôn tập rồi.làm ampli sò mệt quá.
                            Hì hì,hèn chi thấy bo nguồn 16 tụ quen quen. hì hì

Comment

Nguyên văn bởi dinhhay Xem bài viết
                              bác này tinh măt ghê. em thì vừa làm vừa học. làm cái gì cũng mệt cải nhất là cái này, chu vi lại cũng tại không có điều kiện học hành đàng hoàn mà ra cả
                              ở bên (VNAV) các bác ấy yêu cầu cao quá mình theo không kiêp. với lại mình không có duyên lắm , chắc tại an nói kém nên ích được moi người giúp, nên mới lan thang qua bên này nhưng tình hình cũng chẳn khả quan cho mấy
                              Last edited by bdquetoi; 03-09-2012, 18:21.

Comment

Nguyên văn bởi bdquetoi Xem bài viết
                                bác này tinh măt ghê. em thì vừa làm vừa học. làm cái gì cũng mệt cải nhất là cái này, chu vi lại cũng tại không có điều kiện học hành đàng hoàn mà ra cả
                                ở bên (VNAV) các bác ấy yêu cầu cao quá mình theo không kiêp. với lại mình không có duyên lắm , chắc tại an nói kém nên ích được moi người giúp, nên mới lan thang qua bên này nhưng tình hình cũng chẳn khả quan cho mấy
                                Ha ha, có gì mà không khả quan, học hỏi lẫn nhau thôi. Bên này chơi đồ bình dân hơn bên đó nhiều mà.
                                Hạng tép như Tép còn chơi được với hàng anh chị chú bác mà huống gì....

Comment

Về tác giả

Collapse

thien5dt2 Tìm hiểu thêm về thien5dt2

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X