Thông báo

Collapse
No announcement yet.

ampli 12V

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi tuphamquy Xem bài viết
    nếu con đó 2kenh 12 watt thì xài con tda2030 còn ngon hơn!
    2030 hay 2030A thì phải dùng nguồn 12v đôi. or 12vac xong dùng mạch nhân đôi điện áp. còn đây là mạch sử dụng 12vdc bác ạ.. xem kĩ nhé

Comment

• Nguyên văn bởi supperbanana Xem bài viết
      2030 hay 2030A thì phải dùng nguồn 12v đôi. or 12vac xong dùng mạch nhân đôi điện áp. còn đây là mạch sử dụng 12vdc bác ạ.. xem kĩ nhé
      trời phật ai bảo 2030 bắt phải sài nguồn đôi. nó có thể sài từ 6 -18vdc nhé bạn. bạn xem thật kĩ nhé .còn không làm được ghé vào Biên Hòa mình chỉ cho. he he..
      Cửa hàng LINH KIỆN ĐIỆN TỬ BIÊN HÒA
      Ngã tư Amata -đối diện Bệnh Viện Nhi Đồng Nai đi tiếp 100m
      ĐC: 547/7 tổ 4 kp1 Long bình - Biên Hòa. Tell: 099509.79.68

Comment

• Nguyên văn bởi lkdientubh Xem bài viết
        trời phật ai bảo 2030 bắt phải sài nguồn đôi. nó có thể sài từ 6 -18vdc nhé bạn. bạn xem thật kĩ nhé .còn không làm được ghé vào Biên Hòa mình chỉ cho. he he..
        Vãi.......

Comment

• xem thử TDA2030 30W của mình xem,mạch làm sẵn mình mua các thứ về tự ráp,đánh rất to
          Click image for larger version

Name:	untitled.JPG
Views:	1
Size:	97.8 KB
ID:	1392816

Comment

• bạn thử IC TDA2003 xem,tra datasheet để lấy mạch nhé

Comment

• Nguyên văn bởi supperbanana Xem bài viết
              Rõ khổ! có thể bạn chỉ nghe hoặc xem datasheet thôi nên hk rành! nguồn khi bạn muốn có âm thanh hay hơn! khỏe hơn! như amplki cũng vậy vẫn có mạch xài nguồn 30vcc đơn kìa có chết ai đâu! trong điện tử không nhất thiết phải theo thiết kế của datasheet bạn ơi!

---goodluck---
              điện tử là tử vì điện...
              -tuan tu, 16t, Đồng nai. (GK)

Comment

• minh đọc hết các trang ròy mà chưa ai có cái kết cho bạn này zay.Mình cũng mún cáo cái khuýech đại âm thanh nghe bnaj nòa nhiệt tình chỉ mình với
                .MÌnh ở d2 bình thạnh gần bến xe Miền đông.!

Comment

• Nguyên văn bởi datcf13 Xem bài viết
                  minh đọc hết các trang ròy mà chưa ai có cái kết cho bạn này zay.Mình cũng mún cáo cái khuýech đại âm thanh nghe bnaj nòa nhiệt tình chỉ mình với
                  .MÌnh ở d2 bình thạnh gần bến xe Miền đông.!
                  bạn phải nói rõ! mạch giống! yêu cầu chủ đề hay là những thông số khác!
                  điện tử là tử vì điện...
                  -tuan tu, 16t, Đồng nai. (GK)

Comment

• Bac nay tu nho toi gio chua choi game thi phai

Comment

• Nguyên văn bởi dt.thuan Xem bài viết
                      Bạn ra Nhật Tảo mua một mạch in LA4440 mono, mạch này có sẵn lược đồ, dễ lắp ráp, công suất 20W, chạy 12v. Nếu ráp 2 mạch chạy stereo ta sẽ có 40W. Khi mua linh kiện nhớ kèm theo nhôm giải nhiệt cho IC LA440.
                      Con này đi mass không cẩn thận và lọc không tốt là ù ghê lắm, không thích hợp cho người đang học và mới học điện tử, tốt nhất là TDA2030A, con này mà ráp thì công suất 1ch là 18w hơn 3w so vs TDA2030
                      Nguyên văn bởi dt.thuan Xem bài viết
                      Nếu muốn ráp mono công suất 40-50W, thường thì phải dùng transistor công suất , hơi phức tạp và rất hao accu. Các mạch in 12v 50W thường không bán sẵn chỉ có các mạch dùng nguồn lớn.
                      Cái này không nhất thiết phải là trans đâu, có thể là ic vd như con TDA7294, TDA8920BJ, công suất thậm chí cao hơn trans mà. Con TDA8920BJ là class D nên rất ít hao điện nên có thể dùng accu để chạy bình thường

Comment

• Không thì có mạch này dùng nguồn đơn class D 12v 70w, chạy AVR và trans cùng hexfet rất phù hợp kéo loa gia đình
                        Thàng khoai Tây ở đây mún chơi trội đi lấy LED ra thay zener cho mấy con hexfet
                        http://rdimitrov.twistedsanity.net/b...0D%20Amplifier

Comment

• Xin chào các bạn, mình mới chỉ là newbie thôi!

Hồi trước cách đây 2-3 năm (học lớp 10) có đam mê về điện tử lắm, nhứt là điện thanh, tại vì thấy hứng thú và mày mò, có ráp mấy con ic như TDA2822, rồi TEA2025B, rồi đến LA4446 tháo trong tivi của Nhật ra, tự thiết kế mạch in, sau này cảm thấy chưa đủ nên chơi em LA4440, nghe cũng hay, nhưng công suất nhỏ quá, rồi đến TDA2030A, mua đồ riết rồi ông bán linh kiện quen mặt luôn. :v :v

Bây giờ mình cũng là sv, hè được về quê, nên cũng tranh thủ làm thêm cái ampli mới, vả lại cái cũ để ở nhà bị cháy rồi. Một hồi mày mò tìm trong topic nhưng chưa được cái IC nào lọt mắt xanh của em cả.

Và em cũng đang phân vân con LM1875, TDA7379, hay là con KIA6210AH vì khó chọn cho cái ampli. 2 củ loa 8 Ohm, 18W x 2 em lấy trong tivi JVC của Nhật hồi trước (cái thời mới ra loại phẳng ấy), nghe đã lắm, bas treb rõ ràng, ấm, nguồn thì 12V 3A (sắp tậu thêm cái 12V 5-8A) dùng cho đã), mạch bas treb em đã vẽ sẵn rồi, chỉ đang thiếu thốn phần công suất một tý. Vậy nên mạo muội lên đây nhờ anh em tư vấn dùm mấy con trên kia, con nào hợp nhất!

Và còn vấn đề lọc nguồn nữa, trước giờ cứ lọc qua 2 tụ 2200uF lấy âm dương và 0V, nên lắp cứ hay ùuuu ùuuu, mỗi khi vặn volume to dần lên, tham khảo trên mạng thấy có mạch lọc hình Pi (tụ trước nối đất, nguồn qua tụ rồi qua cuộn cảm, rồi cuộn cảm đó nối với tụ sau nối đất), nhưng lại không biết quấn cuộn cảm đó ra làm sao, một số bảo dùng sò, nhưng lại không biết nó là sò gì mà chịu được 3A. ậy nên lại một lần nữa xin hỏi ý kiến các cao nhân, theo em thì vẫn thích dùng mạch hình Pi hơn.

Cảm ơn các cao nhân trước nhá!

Comment

• Nguyên văn bởi quang an Xem bài viết

Bạn bmx246 ơi, bạn còn bộ âmly 12v này không, và giá bây giờ thế nào rồi, mình đang cần một bộ và mua thêm loa nữa để nghe bạn à.
                            Làm sao liên lạc được, cho mình biết thông tin nhé: 0938.595.782 . Cảm ơn bạn
                            Ra ngoài chợ nhật tảo mua mạch này. về là chế thêm chút nữa là nghe hay pét. giá tầm 85k.

Comment

• Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
                              Sao lại không được! mấy ông Hàn quốc đã và vẫn đang làm thế cho mấy cái ô tô khách đấy thôi! có điều mình chế biến lại kiểu của mình, xài 12v và ampli chỉ yếu yếu 150w cho khỏi hư loa thì có thể khả thi chứ bộ! sơ lược qua vài chi tiết của thiết bị là thế này, một bộ đổi điện từ 12v dòng cao sang áp cao đối xứng 35v+/_ rồi đưa vào 1 mạch khuyếch đại chạy bằng sò là quá ổn thôi mà, họ thiết kế trong một vỏ toàn bộ cả mạch kích DC/DC và ampli trong đó luôn nghe cũng khá lắm, nhưng mà được cái rất gọn gàng,
                              bác vẫn còn thức à? bác có cái mạch kích 12vdc lên nguồn đôi 35v chạy ổn cho em xin cái ráp hát nghe khi nhà mất điện với! mí bữa nay quốc lộ nâng cấp nên mất điện liên tục anh ạ! cám ơn bác nhiều!

PHÚ BÀI - HƯƠNG THỦY - THỪA THIÊN HUẾ
                              DD:0982 470 874
                              Email:trach_nguyen2014@yahoo.com.vn

Comment

• Nguyên văn bởi nvtrach Xem bài viết
                                bác vẫn còn thức à? bác có cái mạch kích 12vdc lên nguồn đôi 35v chạy ổn cho em xin cái ráp hát nghe khi nhà mất điện với! mí bữa nay quốc lộ nâng cấp nên mất điện liên tục anh ạ! cám ơn bác nhiều!
                                để mình tìm lại các mạch cũ , cái nào dễ làm mình vẽ sơ đồ rồi gửi cho .

Comment

Về tác giả

Collapse

toankg Tìm hiểu thêm về toankg

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X