Thông báo

Collapse
No announcement yet.

ampli 12V

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
    để mình tìm lại các mạch cũ , cái nào dễ làm mình vẽ sơ đồ rồi gửi cho .
    thế thì mất công nhỉ? vậy khi nào anh rảnh rảnh rồi vẽ cũng được. giờ để thời gian mà gặt lúa cho vợ hiiiiiiiii

PHÚ BÀI - HƯƠNG THỦY - THỪA THIÊN HUẾ
    DD:0982 470 874
    Email:trach_nguyen2014@yahoo.com.vn

Comment

• Vấn đề đến cuối cùng chưa giải quyết,vấn đề này khó lắm sao ? Thôi thì 12v đơn không được vậy 12v đôi được không các cao thủ hay là 24v đơn được không các cao thủ trông mong và chờ đợi,và em không mong ráp bằng ic đợi tin các bác

Comment

• Nguyên văn bởi trung_hieu22 Xem bài viết
        Vấn đề đến cuối cùng chưa giải quyết,vấn đề này khó lắm sao ? Thôi thì 12v đơn không được vậy 12v đôi được không các cao thủ hay là 24v đơn được không các cao thủ trông mong và chờ đợi,và em không mong ráp bằng ic đợi tin các bác
        Vấn đề 12v ở đấy là để dùng điện trực tiếp accu, chứ nếu dùng nguồn đôi thì phải dùng biến áp.vậy thì làm tda7294, lm3886 luôn cho rồi.
        Còn 12v để dùng khi mất điện, hoặc gắn lên xe thì mình nghĩ làm con KIA6210 là hợp lý nhất. Công xuất 22w một kênh chất âm ăn đứt LA4440.

Comment

• Nguyên văn bởi lanhuong Xem bài viết
          dùng TDA2030 ...

Bạn vinachip giới thiệu con này nè:

Tuấn ở Sài Gòn chỗ nào nè. Nhắn qua PM đi, Lan Hương sẽ cho người mang đến tặng Tuấn bo mạch ampli chỉ to bằng ngón tay cái, đã ráp đầy đủ linh kiện và IC rồi, chỉ việc đưa 12V vào là ... chạy. Bo dùng TDA2030.

Thân ái.

Lan Hương.
          chị ơi, có thể cho em xin mạch vẽ hk, e cũng đang cần cái loại này, đặc biệt tự tay làm xài mới thích.

Comment

• Nguyên văn bởi dt.thuan Xem bài viết
            Bạn ra Nhật Tảo mua một mạch in LA4440 mono, mạch này có sẵn lược đồ, dễ lắp ráp, công suất 20W, chạy 12v. Nếu ráp 2 mạch chạy stereo ta sẽ có 40W. Khi mua linh kiện nhớ kèm theo nhôm giải nhiệt cho IC LA440.
            Nếu muốn ráp mono công suất 40-50W, thường thì phải dùng transistor công suất , hơi phức tạp và rất hao accu. Các mạch in 12v 50W thường không bán sẵn chỉ có các mạch dùng nguồn lớn.
            Thực ra với công suất 20W, nếu bạn ráp đạt yêu cầu thì nghe đã muốn điếc tai rồi. Điều cần lưu ý là loa bạn dùng phải phù hợp nghe mới hay. Với mạch này thì dùng loa cỡ từ 4-8 ohm, công suất 25-30W, là phù hợp.
            Bạn thử xem !
            có cách nào để tính được công suất của loa khi mình đo được số Ohm không bạn,

Comment

• sao nguoi ta lai ban dien tro 1/4w, 0,5W,2W,3W,5W lam gi? khi chi can biet so ohm. Biết số ohm chỉ để dùng phù hơp trở kháng của ampli mà thôi. muốn biết công suát thì phải xem thông số của hãng chế tạo , kích thước cuc nam cham...

Comment

• Nguyên văn bởi PhuongKD Xem bài viết
                Vấn đề 12v ở đấy là để dùng điện trực tiếp accu, chứ nếu dùng nguồn đôi thì phải dùng biến áp.vậy thì làm tda7294, lm3886 luôn cho rồi.
                Còn 12v để dùng khi mất điện, hoặc gắn lên xe thì mình nghĩ làm con KIA6210 là hợp lý nhất. Công xuất 22w một kênh chất âm ăn đứt LA4440.
                Vẫn là ic nản nhưng cũng cám ơn đã trả lời cho mình

Comment

Vẫn là ic nản nhưng cũng cám ơn đã trả lời cho mình
                  chưa chọn đựơc mạch ampli tr nào sao hiếu.trên dd có nhiều mà.

Comment

• Trên diễn đàn có mấy mạch lass A không có mạch đẩy kéo anh ơi nếu ráp mạch lớn thì nguồn 12v là không thích hợp rồi

Comment

Trên diễn đàn có mấy mạch lass A không có mạch đẩy kéo anh ơi nếu ráp mạch lớn thì nguồn 12v là không thích hợp rồi
                      Hieu cho thông số của mạch như dùng nguồn 12v , công suất ra loa ,có sẳn trans gì rồi , tôi tìm sơ đồ gởi lên cho.

Comment

• Cám ơn anh nhé để em coi lại đã còn được những con tran nào

Comment

• http://electronics-diy.com/100w-car-...-amplifier.php
                          em mới tìm đc cái mạch này, nhưng cần phải sửa lại cái biến áp lấy từ atx của máy tính, nhờ mấy anh chỉ giúp sửa lại để giống với biến áp trên web. như vậy là có đc mạch công suất 100w 12v

Comment

• Nguyên văn bởi namlundey00 Xem bài viết
                            http://electronics-diy.com/100w-car-...-amplifier.php
                            em mới tìm đc cái mạch này, nhưng cần phải sửa lại cái biến áp lấy từ atx của máy tính, nhờ mấy anh chỉ giúp sửa lại để giống với biến áp trên web. như vậy là có đc mạch công suất 100w 12v
                            Bạn ơi, nguồn này là nguồn xung, chỉ dùng trong các đầu đĩa Trung Của, người ta chẳng bao giờ lấy nguồn xung để làm amply cả, vì nó không có tính chất tuyến tính, bạn có làm lắp vào thì nghe chẳng ra gì, vì đơn giản âm thanh bị nguồn xung băm ra nghe như kiểu nhạc 128kbps vậy, rất khó chịu, bạn để ý trong các amply người ta không bao giờ dùng nguồn xung đâu

Comment

• Nguyên văn bởi hieu28081994 Xem bài viết
                              Bạn ơi, nguồn này là nguồn xung, chỉ dùng trong các đầu đĩa Trung Của, người ta chẳng bao giờ lấy nguồn xung để làm amply cả, vì nó không có tính chất tuyến tính, bạn có làm lắp vào thì nghe chẳng ra gì, vì đơn giản âm thanh bị nguồn xung băm ra nghe như kiểu nhạc 128kbps vậy, rất khó chịu, bạn để ý trong các amply người ta không bao giờ dùng nguồn xung đâu
                              ÔI !!! NGẠC NHIÊN CHƯA ???

Comment

• Nguyên văn bởi hieu28081994 Xem bài viết
                                tôi vẫn lấy nguồn ATX ráp cho mấy cái mạch LA440 chạy tốt mà , và một số loa vi tính bị hỏng nguồn tôi cũng lấy nguồn xung độ cho khách chạy rầm rầm có méo tiếng gì đâu ,

Comment

Về tác giả

Collapse

toankg Tìm hiểu thêm về toankg

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X