Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần giúp đỡ !

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cần giúp đỡ !

Các bác xem cho em cái mạch này đã ổn chưa ,em mới vẽ chưa lắp
    Attached Files
    Gà Việt Nam

Thiếu một điện trở giữa R1-R2 tới R10-D1.
    Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
    nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

cám ơn bác !
      Gà Việt Nam

Comment

mình thắc mắc một vài chỗ mong được chỉ giáo
        Attached Files

Comment

Con đèn công suất A1943 mình vẽ sai , còn thay A940 thành C2383 và C2073 thành A1013 có thể thay được nhưng phải phân cực lại nhưng tốt nhất ko nên thay lệch như vậy .
          - Thay chiết áp 10K thanh 220 k thì ko dc , làm gì có chiết áp nào 220 (chiết áp để chỉnh điểm 0V cho đầu ra)
          - Điện trở dùng 4.7 ->8.2K
          - Diode ko dùng được 1N4148 vì dòng nó nhỏ
          Gà Việt Nam

Comment

Nguyên văn bởi ga` Xem bài viết
            - Thay chiết áp 10K thanh 220 k thì ko dc , làm gì có chiết áp nào 220 (chiết áp để chỉnh điểm 0V cho đầu ra)
            không phải thay cái chiết áp mà là con trở ngay đầu ra out của Q8 ấy.

Comment

uh đúng rồi , mình vẽ sai con trở con đó phải là 220
              Gà Việt Nam

Comment

cho mình hỏi tiếp con Q4 có phải là 1815 không ? nếu là 1815 là hình vẽ sai còn nếu hình vẽ đúng thì nó phải là 1015
                sao con R7 và R9 lại không giống nhau nhỉ, em nghĩ nó phải cùng trị số chứ ạ ?
                theo em con R song song với R3 là không cần thiết, mà nếu có thì nó chỉ chừng 100 là nhiếu rồi, chứ 10k thì em thấy không ổn.
                theo như ý bác văn bảo là còn thiếu một R giữa R1 R2 và Diodzener 15V, theo em nên bỏ 2 con R1và R2 đi nối chung 2 chân E lại rồi lấy hẳn một con 22k nối với R10 giữa R10 và con trở mới ta vẫn dùng con zener như sơ đồ.
                Last edited by traivietnam; 13-06-2008, 07:11.

Comment

Bạn thắc mắc mình xin tiếp thu và mình hứa hôm sau sẽ vẽ lại mạch và cân chỉnh đầy đủ kèm giải thích nhe' ! Mấy hôm nay xem EURO nên hơi mệt
                  Gà Việt Nam

Comment

ôl à la thêm một tín đồ bóng đá nữa, em sẽ chờ bác nhanh lên nhé, thú` thật em mê điện hơn mê bóng.

Comment

Bạn vẽ lại nhớ chú ý thông số của linh kiện nhé. Ví dụ như C3, R1, R2, R9...

Sai nhiều quá, không phân tích xuể... Lại không biết bạn thiết kế mạch dùng nguồn bao nhiêu... Nhưng tính toán sơ bộ thì mạch này sẽ không cho ra âm nhạc, mà sẽ cho tiếng pháo nổ

Vẽ lại cho tương đối một chút, nếu thể hiện được khả năng lắp ráp thì tớ sẽ tặng một mạch trong ampli BMB.
                      Đêm nay tớ không ngủ - ngày mai tớ ngủ bù

Comment

cám ơn bạn đã góp ý cho mình
                        Gà Việt Nam

Comment

Nguyên văn bởi nhathung1101 Xem bài viết
                          nếu thể hiện được khả năng lắp ráp thì tớ sẽ tặng một mạch trong ampli BMB.
                          nếu vậy bác tặng em đi,em cũng đang cần nhiều schema một chút để nghiên cứu.

Comment

bản sửa chữa của mình đây
                            Attached Files
                            Gà Việt Nam

Comment

Về tác giả

Collapse

ga` Tìm hiểu thêm về ga`

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X