Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cần các cao thủ giúp về nguồn cho ampli

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cần các cao thủ giúp về nguồn cho ampli

cách đây mấy hôm em có mua một bo cs ampli dùng c5200 a.. em đã làm nguồn cho nó là 35-0-35 sau nán lọc khoảng 49v nhưng mà bo cs của em chỉ ghi là 42-48v mà khi lắp vào chạy rất nóng cả sò lẫn tran kích máy biến áp nóng kinh nhất mà với cùng mức âm lượng trên thì dùng nguồn 18-0-18 thì mọi thứ đều rất mát vậy cho em hỏi là có phải tại nguồn quá cao hay không mà chạy lâu có hỏng bo cs không à còn vấn đề nữa là loa đang hát tự nhiên cứ tút tút nhỏ dần rồi lại mất thế là sao

bác mua board công suất giá bao nhiêu,,bao nhiêu sò vậy

Comment

Nguyên văn bởi den led Xem bài viết
      cách đây mấy hôm em có mua một bo cs ampli dùng c5200 a.. em đã làm nguồn cho nó là 35-0-35 sau nán lọc khoảng 49v nhưng mà bo cs của em chỉ ghi là 42-48v mà khi lắp vào chạy rất nóng cả sò lẫn tran kích máy biến áp nóng kinh nhất mà với cùng mức âm lượng trên thì dùng nguồn 18-0-18 thì mọi thứ đều rất mát vậy cho em hỏi là có phải tại nguồn quá cao hay không mà chạy lâu có hỏng bo cs không à còn vấn đề nữa là loa đang hát tự nhiên cứ tút tút nhỏ dần rồi lại mất thế là sao
      cái này bác chơi biến áp 30 0 30 là ngon nhất!nuồn sài cỡ 20A!sau khi nắn lọc!lên 42 liền!phân lại bias cho mạch!đảm bảo oánh bass đập tung lồng ngực

Comment

Biến áp 20A thì dây thứ cấp là mấy ly vậy bác?
        Nhiễu điều phủ lấy giá gương
        Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
          Biến áp 20A thì dây thứ cấp là mấy ly vậy bác?
          cái này phải tùy vào cục biến áp của bạn!cáh quấn dây!tôi cngx có cục này.dây nó to hình như 2.5 ly gì đó!tôi cũng không nhớ rõ

Comment

Dây 2,5mm -> S=5mm² (J=4A/mm²)
            Dây 3mm -> S=7mm² (J=3A/mm²)
            sau.ph

Comment

Ùng kiểu biến áp dạng cuộn cảm đi, độ ổn định ngon hơn biếp áp thông thường nhiều
              By three methods we may learn wisdom:
              First, by reflection, which is noblest;
              Second, by imitation, which is easiest;
              and third by experience, which is the bitterest

Comment

Nguyên văn bởi phuong.hng Xem bài viết
                Ùng kiểu biến áp dạng cuộn cảm đi, độ ổn định ngon hơn biếp áp thông thường nhiều
                biến áp kiểu cuộn cảm như thế nào vậy bác.nó khác gì với biến áp sắt từ. em chưa nghe nói bao giờ.

Comment

hôm nay em đã giảm nguồn cho nó mà vẫn nóng nhu hôm qua không biết bị sao nữa mà còn tiếng tút mong các bác chỉ giáo

Comment

amly bi nóng ko trừng bạn lấp sò vào miến nhom trưa được chật đó.mình cũng mê ráp amly lám co dieu mình cung khong biet chỉnh bias là gì cả.mong các anh chỉ gõ dùm. bias là gì vạy...
                    không có việt gì khó
                    chỉ sợ tiền không nhiều

Comment

Mình có con amply nanomax: SPA-827A dùng 16 transistor A 1943 và C 5200 mỗi vế 8 con. tổng điện: 1600W đang bị chết một vế, mình đã mua mạch audio BTL-720w 16 transistor của hảo mi mà chưa lắp được mong mọi người giúp đỡ. Mạch audio BTL-720w 16 transistor của hảo mi mình sử dụng A 1943 và C 5200 và đấu như sau:
                      B- amply tới V- mạch, G amply tới G mạch, B+ amply tới V+ mạch, B2 amply thì mình không đấu vì trên mạch không có trên hướng dẫn mạch gi điện thế cấp cho board nguồn +-42 đến +-48VDC. SP- và SP+ amply tới SP- và SP+ mạch và không lấy mát. Mình đấu như vậy có đúng không mọi người lúc đầu đấu xong cho bé thì nói được một lát xong mình cho to lên thì bốc khói và.......Rất mong được mọi người giúp đỡ

Comment

Nguyên văn bởi tranxuanhung Xem bài viết
                        Mình có con amply nanomax: SPA-827A dùng 16 transistor A 1943 và C 5200 mỗi vế 8 con. tổng điện: 1600W đang bị chết một vế, mình đã mua mạch audio BTL-720w 16 transistor của hảo mi mà chưa lắp được mong mọi người giúp đỡ. Mạch audio BTL-720w 16 transistor của hảo mi mình sử dụng A 1943 và C 5200 và đấu như sau:
                        B- amply tới V- mạch, G amply tới G mạch, B+ amply tới V+ mạch, B2 amply thì mình không đấu vì trên mạch không có trên hướng dẫn mạch gi điện thế cấp cho board nguồn +-42 đến +-48VDC. SP- và SP+ amply tới SP- và SP+ mạch và không lấy mát. Mình đấu như vậy có đúng không mọi người lúc đầu đấu xong cho bé thì nói được một lát xong mình cho to lên thì bốc khói và.......Rất mong được mọi người giúp đỡ
                        ít nhất cũng nói rõ nguồn AMP bao nhiu, đấu dây rùi chụp ảnh mạch mung lên xem, nói suông vậy ai biết mà chỉ bạn
                        .

Comment

bo cs của em chỉ ghi là 42-48v mà khi lắp vào chạy
                          dươi 42v tiếng bị méo
                          bạn kiểm tra nguồn b+b- có lệch nhau không
                          phân cực b sò công xuất điện thế phân âm nhiêu và dương bao nhiêu có điều nhau không

-

-
                          Xưa kia gương vỡ lại lành
                          Thi đi thi lại cũng thành kỹ sư

Comment

Nguyên văn bởi mobile Xem bài viết
                            bo cs của em chỉ ghi là 42-48v mà khi lắp vào chạy
                            dươi 42v tiếng bị méo
                            bạn kiểm tra nguồn b+b- có lệch nhau không
                            phân cực b sò công xuất điện thế phân âm nhiêu và dương bao nhiêu có điều nhau không
                            Đây là mạch công xuất cũng tương đối mạnh, mình đã ráp po này và cho chạy với biến thế 25A- 50.0.50vac đánh loa 4 tấc đôi bầm dập luôn. mạch này mua ở nhật tảo mang về 100% phải cân chỉnh lại phân cực. và 1 điều mình chắc chắn rằng những ai tay ngang, khi mua po này về ráp ít nhất mất 1 ngày mới cân chỉnh xong ^^
                            Công ty chuyên mua bán các mạng

Comment

Nguyên văn bởi cvhp Xem bài viết
                              ít nhất cũng nói rõ nguồn AMP bao nhiu, đấu dây rùi chụp ảnh mạch mung lên xem, nói suông vậy ai biết mà chỉ bạn
                              Mạch mình mua sử dụng biến thế nguồn 30v 0 30v hoặc 35v 0 35v (20a - 25a) và xử dụng nguồn đôi +- 42vdc - +-48vdc, còn nguồn amply cũ mình đo là 40v 0 40v qua diot chỉnh lưu là +-55vdc bạn biết cách nào để giảm xuống thành +- 42vdc - +-48vdc ko? mình xin cảm ơn trước nha

Comment

Về tác giả

Collapse

den led Tìm hiểu thêm về den led

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X