Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các mạch xử lý tín hiệu nhạc cụ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Bac Van co mach tang ap cho guitar bass khong.

Comment

Tình hình là em hiện đang có 1 cây ghita điện(solo) nhưng cái mobin thu âm của nó đã bị hỏng rùi.
      Em định lấy cái mic của tai phone để thu âm từ cái "thùng" của nó. Âm phát ra sẽ được phát thẳng qua loa luôn chứ không phải qua Amply rồi qua loa. Loa của em có sẵn khuếch đại rùi, có thể điểu chỉnh âm thanh.. Vậy mạch điện bộ chuyển đổi nó là như thế nào? (em nghĩ là mạch chuyển đổi ADC nhưng không rõ lắm).
      Cảm ơn trc nhé
      Chúng ta sẽ nhận lại những gì chúng ta cho đi.

Comment

Nguyên văn bởi nguyendinhvan Xem bài viết
        Tuyển tập các mạch xử lý tín hiệu nhạc cụ Gui-Ta .
        Những mạch này không nên sử dụng để làm tiền khuyếch đại cho máy Âm-li nghe nhạc .
        thế mình phân kênh cho loa khác được không hả bác văn ví dụ như mạch 5.1 làm thành 6.1 ( he he ) xin bác chỉ giáo!
        Y!:

Mail:

Comment

Hi,
          Mấy mạch này dùng để tạo tiếng dist, fuzz... cho đàn guitar điện, không dùng để nghe nhạc, các bác muốn tham khảo thêm thì vào đây: aeguitar.org/forums còn muốn làm vài bộ kiểu này (nếu các bác có xài guitar điện) thì vô Google search mấy trang tonepad, vv... có rất nhiều mạch đơn giản để bắt đầu.
          Thân ái.
          Đường đến những ngày vinh quang không còn xa
          Con đường chúng ta... chúng ta đã chọn.

Comment

bác có thể cho em biết những mạch trên mạch nào có thể dùng tốt nhất cho gita gỗ dây ly lông vậy.

Hiện tại nhà em đang có 1 cây và 1 mạch mua sẵn nhưng chỉ chơi được dây đồng còn dây ly lông thì dở ẹc

Xin cảm ơn

Comment

có mạch ghép pick up của guitar dien ko ?

Comment

Có anh em nào biết Boss octave - 2 không ? Cho em xin Schematics đi. Cảm ơn.
                EM không rành về điện tử,
                Mấy con IC tất cả điểu phải lập trình hết không ?

Comment

Nguyên văn bởi thanhxuancg Xem bài viết
                  Có anh em nào biết Boss octave - 2 không ? Cho em xin Schematics đi. Cảm ơn.
                  EM không rành về điện tử,
                  Mấy con IC tất cả điểu phải lập trình hết không ?
                  Không phải đâu bạn ! Nó là IC số mà bạn. Mình có Schematics nhưng không biết cách gửi file PDF lên diễn đàn
                  Last edited by thanhvt09; 07-01-2011, 15:38.

Comment

Nguyên văn bởi mgdaubo Xem bài viết
                    hình cái equalizer em nói nó tuơng tự thế này

Em dùng mic của headphone thu tiếng guitar lên máy tính, mà tín hiệu âm rất nhỏ, nhiễu xì to gần bằng tiếng đàn, tiếng dây 1(dây mí) lại quá to, cứ chát chát to hơn hẳn mấy dây khác. Giờ định mua cái bobin gắn ngang miệng đàn (khoảng 150k), bác nào dùng thử chưa? ko biết dùng có tạm được ko? (trình em chỉ đánh romance vơi đệm hát vài bài vớ vẩn thôi)
                    đã 2 năm rồi, vẫn đào nó lên để trả lời: cái bobin này dùng OK, không cần khoét lỗ thùng, chỉ cần kẹp vào là OK. nhưng không dùng cho dây nilon vì nó không cảm ứng từ với dây nilon. Nó chỉ là bộ cảm ứng dao động dây, sau đó đưa vào bộ khuếch đại CS (là cái ampli) thì mới ra tiếng.
                    Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                    <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
                      đã 2 năm rồi, vẫn đào nó lên để trả lời: cái bobin này dùng OK, không cần khoét lỗ thùng, chỉ cần kẹp vào là OK. nhưng không dùng cho dây nilon vì nó không cảm ứng từ với dây nilon. Nó chỉ là bộ cảm ứng dao động dây, sau đó đưa vào bộ khuếch đại CS (là cái ampli) thì mới ra tiếng.
                      Nếu bạn thich dùng bobin cho đàn dây ni lon thi lay manh ống bơ cắt một mẩu kẹp vào dây đàn là dược

Comment

oác oác, bác nào pro thiết kế cho em cái mobin 3-5 band đi...chém hoài mà ko ra "máu" chán lắm

Comment

Nhờ các cao thủ giúp em phát . Em đang sửa cái đàn ghita điện mà nó nổ phạch phạch giống như máy bay . qua nhiều ngày kiểm tra và test thử thì thấy con IC AD7820KN ( convert analog ) em đã thay thử con khác thì ok rồi nhưng kiếm hoài linh kiện không thấy . Anh nào có hay biết chỗ nào bán chỉ dùm em . Trân Trọng cảm ơn
                          LUÔN LUÔN LẮNG NGHE , LÂU LÂU MỚI HIỂU .

Comment

có boss dành cho đàn bầu ko bác ơi

Comment

đào bới cái topic này lên cái, đi ngang qua thấy hay hay không biết có còn bác cao thủ nào yêu nhạc cụ không nhỉ, mình thấy nhiều shematic quá mà không biết cái nào làm eq nghe tốt như mấy cái EQ bán ngoài thị trường nhỉ, ngoài thị trường mắc quá, với lại mình thích vọc vạch mod miếc, các bác chỉ giáo dùm vài chiêu.....

Comment

Nguyên văn bởi kim_long_88 Xem bài viết
                                cho hoi

bac vân ơi em muốn làm một cái mạch bộ phá tiếgn guitar loại distortion bác vân biết chỉ giúp em với hay bác nào có mạch và biết cách làm chỉ em với. em cũng là dân sinh viên điện tử mà không biết làm. cám ơn mấy bác
                                Nếu cậu ở HN xin cậu chầu bia thôi
                                Nguyên văn bởi boydientu Xem bài viết
                                đào bới cái topic này lên cái, đi ngang qua thấy hay hay không biết có còn bác cao thủ nào yêu nhạc cụ không nhỉ, mình thấy nhiều shematic quá mà không biết cái nào làm eq nghe tốt như mấy cái EQ bán ngoài thị trường nhỉ, ngoài thị trường mắc quá, với lại mình thích vọc vạch mod miếc, các bác chỉ giáo dùm vài chiêu.....
                                EQ của nhạc cụ không có xài để nghe nhạc được nhớ !!! Và ngược lại . Không thể nghĩ cái EQ trong bộ dàn của tôi ngon mà mang ra điều chỉnh cho nhạc cụ được .
                                Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
                                nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyendinhvan Tìm hiểu thêm về nguyendinhvan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X