Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mạch ampli dùng nguồn 5v để làm loa di động

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

thôi em ppp luồng này luôn, em rút lui. cảm ơn bác lekhacnhu đã nói giúp giùm em nha.

Comment

Nguyên văn bởi joey Xem bài viết
      Nếu theo cái bạn hỏi thì đó là ký hiệu Mass. Tất cả chỗ nào có ký hiệu đó thì đều nối xuống mass ở đây là xuống cực âm (-) của nguồn điện. Tụ ngăn dòng 1 chiều qua loa nhưng ko ngăn dòng xoay chiều.
      vậy thì dùng pin thế nào đây? Pin là điện xoay chiều à? em là dân mới mong bác giải thích giùm.........
      Cũng học nghề có một chữ ĐIỆN...nhưng không...TỬ, mà là...ẢNH.
      ĐH Sân Khấu & Điện Ảnh HN

Comment

cai nay cong suat bao nhieu vay?

Comment

mấy bro pót cho em sơ đồ để làm mạch công suất từ máy mp4. thank trước

Comment

cho minh xin so do day keo cua dai tau voi,
            cam on may anh chi nha
            ma co so do mach ampli nguon von thi cang tot
            thanks

Comment

các bác đúng là chán cần gì chứ mình vần làm kiểu này anh em xem được không nha . ra quán ve chai kiếm cái đài tầu hai loa nào ấy nhìn xem nó chạy con ic la4192 ta7769 tea2025 . . . nó cũng la đài tầu thui nhưng công suất khỏe hơn 2822 nhiều bẻ lấy mỗi tầng công suất về cải lại , minh mới váo diễn đàn nên không biết post hinhf hay vẽ làm sao ,nhưng chân một là điện vào chân 2 và 15 ra loa trai phải chân 4 và 5, 12 ,13 ,8 ,16 noi thẳng cho nhau xuống mát chân 7, 10 hai chân tín hiệu vào . nói chung là nếu bẻ mạch đó nó có đủ hết rủi chỉ câu dây vào là kêu đôi loa tivi sam chưa là gì cả ,tiếng mình thích chỉnh hay thì đường tín hiệu vào lắp song song hai con tụ cộng trở nữa bass len ngay điện thì từ 4 đến 12 vôn chơi được tất hai kênh stereo mạch bẻ sẵn về cưa vuông vuông nhìn cho đẹp mình toàn ra quán xin thôi nó chưa bằng bao diêm mà kêu khá to đó mình trước làm đài nội địa hoặc loại có ic công suất hiếm toàn cải ic này vào chạy phe phé
              đảm bảo không ngon không lấy tiền
              không có việc gì khó
              chỉ sợ tiền không nhiều
              đào núi và lấp biển
              không làm thì đi thuê

Comment

mình thấy TEA2025B hơn hẳn TDA2822. Hồi học cấp III mình "mò" mấy cái này. Hiện mình đang sử dụng nó,mình sử dụng 1 cục pin Nokia BL5C, loa 8 Ohm x2 cái, nghe lâu lắm mới hết pin. mình dùng tụ 1000uF gắn vào 2 chân nguồn, gần chân IC nhất có thể. Dùng nguồn 5V từ cổng USB thì chất lượng tốt hơn cái mình đang xài pin 3.7Voltage nữa. Loa thì bạn dùng loại nào cũng được (đứng có gắn loa thùng Bas nha!!). Loa nhớ phải gắn trong hộp cộng hưởng. Schemantic trong diễn đàn mình có nhiều.
                TEA2025B chất lượng âm thanh cũng khá, mình nghe thấy nó trong trẻo hơn TDA2822.
                Đó là nhận xét của mình
                Last edited by box_milkcand; 13-10-2010, 16:45.

Comment

cho em hoi ty thank bac truoc

[QUOTE=linhdt1121;235819]0976 nói đúng đó,2822 vẫn phổ biến hơn.bạn có thể lấy từ cái casset tầu không có thì chợ trời(nhưng nghe nói là lấy từ casset ra nghe hay hơn mua ngoài chợ)khoảng 3k hay 5k một con thôi,mạch thì cực rễ
                  dây là hình dạng em nó

Click image for larger version

Name:	TDA2822 .jpg
Views:	1
Size:	28.5 KB
ID:	1345655
                  mấy chỗ khoanh đỏ này nối vào đâu vậy bác
                  mà cái chỗ cạnh con 100uFcos phải là nối với cực âm ko vậy
                  ma co j bác gui wa mail cho em nguyenthanhvu_93@yahoo.com

Comment

chỗ đó là lấy tín hiệu vào đó
                    còn con tụ thì đúng rồi,cứ làm đi rễ lắm
                    chúc bạn sớm thành công

Comment

nhung con tu do noi di dau vay bac

Comment

sơ đồ rõ quá rồi mà chân vào chân số 8 của ic,2 con tụ 100u đấy bạn nối sao cho âm của tụ 1 với duơng tụ 2,trung điểm nối xuống mass

Comment

cai ampli tau cung xai con tda2822 sao.the sao no hat to ma lai ko bi re vay.ai co so do cai ampli tau do ko poste len cho minh voi.minh kung da lam ampli dung con tda do roi nhung no hat bi re nen minh muon hoi cac ban xem thu.

Comment

ai có mạch ampli dùng ic dán 2009 không cho mình i mình tìm quài mà không thấy......
                            giúp mình nha

Comment

bạn hoavang ep nick yahoo của mình nè: hiepsi_tinhyeu130391.
                              mình muốn ráp mạch ampli công suất cỡ 5W - 10W dùng nguồn USB(5V), mà k biết làm sao, mạch cững không biết làm, k biết làm sao cho chất lượng âm thanh very good. bạn có thể thiết kế mạch cho mình không, mình cũng đã làm theo mấy mạch trên mạng mà k chạy được cái nào, bạn ep yahoo để trao dổi nhé

Comment

Em mới kiếm đc cái portable Philips 8203 nhưng cắm vào điện thoại hay laptop thì bé quá. Bác nào ở HN xử lý hộ e với ah, e ko phải dân điện tử nên đọc chẳng hiểu gì cả.
                                Đây là hình e loa Click image for larger version

Name:	678570937482904238665326-5476463-700_700.jpg
Views:	1
Size:	52.1 KB
ID:	1360607 Bên trong loa e thấy ghi 8ôm 0.5W, ko biết đấu ntn thì to các bác nhỉ? Bác nào cho địa chỉ e qua mời bữa cafe và làm hộ e với.
                                0975030191
                                manhtai264@yahoo.com

Comment

Về tác giả

Collapse

gahoangtu Tìm hiểu thêm về gahoangtu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X