Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mạch ampli dùng nguồn 5v để làm loa di động

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mạch ampli dùng nguồn 5v để làm loa di động

Mấy bác cho em hỏi làm thế nào để lắp được một apmli đơn giản , chỉ cần 1 volum to-nho là được ,dùng nguồn 5v (lấy từ usb) ,em muốn tự làm một cái loa di động cho laptop ,

bạn thử tìm một cái mp4 trung quốc hỏng nào đó tháo ra lấy con công suất trong đó làm được đó.mình làm thử rồi nghe cũng được đó

Comment

ừa ở loa mi ni tớ đã từng sửa nó dùng con tda2822
      thích thì chơi 1 cái mạch đẩy kéo dùng 9012 9013 9014 như ở cái đài Tàu cũng kêu ghê phết
      dùng lm386 cũng đc mỗi tội con này đơn kênh
      mà cậu ở đâu đấy. tớ ở Hà Nội
      lâu lắm rùi bỏ món điện tử vào góp vui chơi

Comment

uh mình ở Đà Nẵng lận,mình cũng không phải là dân chuyên điện tử,nhưng rất thích dùng đồ tự tay ráp,nếu được bạn có thể cho mình cái sơ đồ nguyên lý của nó đươc không với cả mấy công thức tính toán cho chế độ làm viêc của mạch nữa
        .Cảm ơn

Comment

Nguyên văn bởi hung612 Xem bài viết
          bạn thử tìm một cái mp4 trung quốc hỏng nào đó tháo ra lấy con công suất trong đó làm được đó.mình làm thử rồi nghe cũng được đó
          Tiếc là trước giờ mình chưa sở hửu một cái mp4 nào hết.

Comment

Nguyên văn bởi gahoangtu Xem bài viết
            Mấy bác cho em hỏi làm thế nào để lắp được một apmli đơn giản , chỉ cần 1 volum to-nho là được ,dùng nguồn 5v (lấy từ usb) ,em muốn tự làm một cái loa di động cho laptop ,

Bạn ra trợ rời mà mua một cái amly nhỏ, nó dùng để cắm cho máy nghe nhạc mp3 ấy, có 40,000đ thôi. Nó dùng Pin xạc, chạy được khoảng 9-10 tiếng mới hết đó.

Comment

Nguyên văn bởi vuthaonguyen Xem bài viết
              ừa ở loa mi ni tớ đã từng sửa nó dùng con tda2822
              thích thì chơi 1 cái mạch đẩy kéo dùng 9012 9013 9014 như ở cái đài Tàu cũng kêu ghê phết
              dùng lm386 cũng đc mỗi tội con này đơn kênh
              mà cậu ở đâu đấy. tớ ở Hà Nội
              lâu lắm rùi bỏ món điện tử vào góp vui chơi
              Bác vuthaonguyen ơi bác có cái sơ đồ đẩy kéo của cái đài tàu đó ko ? Nếu có bác có thể post lên đây cho mình xin tham khảo dc ko ?
              Cám ơn bác.

Comment

Nguyên văn bởi baccuc1 Xem bài viết
                Bạn ra trợ rời mà mua một cái amly nhỏ, nó dùng để cắm cho máy nghe nhạc mp3 ấy, có 40,000đ thôi. Nó dùng Pin xạc, chạy được khoảng 9-10 tiếng mới hết đó.
                Bác ơi cái ampli nhỏ đó hình dạng nó ra sao vậy ? Bác có hình của nó ko nhỉ ?
                Cám ơn bác

Comment

các bác dùng con tda 2822 ấy mạch chỉ to bằng hai ngón tay thôi dùng nguồn 3 - 5V chạy cũng ok lắm mình cũng đang dùng mà

Comment

rất tiếc là mình ko có máy ảnh, nhưng trông nó cũng ngon lắm

Comment

Bác ơi cái ampli nhỏ đó hình dạng nó ra sao vậy ? Bác có hình của nó ko nhỉ ?
                      Cám ơn bác
                      Nó hình hơi tròn tròn, nghe âm thanh cũng được ra phết, còn hơn mấy cái điện thoại di dộng. Bật to chỉ nghe được cỡ 2 tiếng thôi.

Comment

Nguyên văn bởi mrcuongcon Xem bài viết
                        Nó hình hơi tròn tròn, nghe âm thanh cũng được ra phết, còn hơn mấy cái điện thoại di dộng. Bật to chỉ nghe được cỡ 2 tiếng thôi.
                        Oh yeah đồng ý với bác, Loa di động nghe chất lượng âm thanh ko tốt, nghe nó sao mà ồn quá. Uhm... chò mình xin hỏi giá của cái loa như bác nói ấy giá khoảng bao nhiêu thế ?
                        Cám ơn bác nha !

Comment

Nguyên văn bởi joey Xem bài viết
                          Oh yeah đồng ý với bác, Loa di động nghe chất lượng âm thanh ko tốt, nghe nó sao mà ồn quá. Uhm... chò mình xin hỏi giá của cái loa như bác nói ấy giá khoảng bao nhiêu thế ?
                          Cám ơn bác nha !
                          còn tùy bạn ah!!! mua linh kiện cũng có nhiều loại lém ... mà theo mình thì 2 mạch là ok rùi : 1 chuyển 5V dc sang 12 v dc , 1 mạch ampli dùn la440 là đc chắc dưới 100k ah

Comment

còn tùy bạn ah!!! mua linh kiện cũng có nhiều loại lém ... mà theo mình thì 2 mạch là ok rùi : 1 chuyển 5V dc sang 12 v dc , 1 mạch ampli dùn la440 là đc chắc dưới 100k ah
                            Sai lầm quá to.
                            Cái loa di động, trong đã bao gồm cả pin sạc, cả loa, tất cả chỉ nhỏ bằng cái nắm tay.
                            Bây giờ lại chế thêm bộ kích 5V ->12V , lấy điện ở đâu? Tính chuyện dùng pin con thỏ thì dùng được mấy phút? Con LA 4440 công suất tới 20W để phá nhà? ( công suất của mấy cái loa vi tính chưa đến 10W đâu nhé, thử mở hết cỡ xem). Chất lượng của con LA 4440 mua 15 khìn ở chợ giời ấy, có mà lắp làm âm ly thì ma nó thèm nghe. Lấy đâu ra cái loa để gắn vào con LA 4440? Đi chơi với bạn ở công viên có mang theo để cắm vào điện thoại hay MP3 để nghe hay không?
                            Cám ơn bác nha !
                            Cái loa này giá cỡ 40 - 45 nghìn. Hồi sau tết mình có mua một cái, bây giờ vẫn đang dùng. Cái này nếu vi tính không có loa thì cắm thẳng vào lỗ tai nghe ở đằng sau vi tính, lấy dây sạc cắm vào cổng USB thì cũng tốt. Có khi cắm vào máy tính xách tay, nghe còn có tí trống, tí bass chứ loa máy tính xách tay nghe chỉ toàn là tréc.
                            Tuy nhiên chất lượng bây giờ thì mình không đảm bảo bởi bạn để ý hàng tầu nếu càng ra sau thì chất lượng càng tồi hơn đời đầu.
                            Last edited by mrcuongcon; 25-08-2008, 04:57.

Comment

TDA2822 Chợ giời không nhớ bao nhiêu nhưng cái Đài quay băng loại nhỏ nào mà chẳng có, tháo ra mà lắp. Nó thường không hỏng đâu. Mạch nhỏ, chất lượng tuyệt vời luôn, em thử rồi.
                              Attached Files

Comment

Về tác giả

Collapse

gahoangtu Tìm hiểu thêm về gahoangtu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X